Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Thật ra " vị thế " rất quan trọng trong chiên Trứng nhưng hầu như ko đc nhiều người biết đến và quan tâm … vị thế nó ảnh hưởng trục tiếp ko chỉ tình trạng trứng chiên mà còn tới tâm lý và cơ hội chiên trứng :nerd_face:
-Trong một xu thế giảm mà ta ở vị thế " nắm xèn " hoặc chí ít ở vị thế trứng tốt giá trị thật thì là ta đang ở thế " thượng phong " :partying_face:

• Còn nếu ta lại rơi vào vị thế " nắm trứng " mà đặc biệt là trứng có Beta cao thì … Ối dzồi ôi …:scream:

Bởi vậy dù muốn hay ko chúng ta cũng phải cố gắng phát triển tư duy đj trước xu thế hay còn gọi là " khả năng dự đoán " để có thể chiếm đc vị thế " hợp lý " trong sự nghiệp chiên trứng :star_struck:

Chớ mờ cứ trứng tăng có tiền, trứng giảm mất tiền thì chỉ phí thời gian và béo thèn phếu :joy:
image
( Internet )

5 Likes

Rảnh rỗi chiều cuối năm. Thấy có cái notice lượn vào nhà bác Ku ngó :smiley:
Tết vui nhé bác.

1 Likes

Chúc bạn tết vui tết khoẻ tết tươi trẻ tết phát tài !!!
Happy new year!!!

3 Likes

Chúc bác chủ và ae ăn tết vui vẻ, sức khỏe để năm mới chiên chứng thành công.

1 Likes

Chúc bạn vạn phát vạn an vạn sự như ý!!!
Happy new year!!!

4 Likes

Thư giãn ngắn: KỲ VỌNG và ẢO VỌNG

( Internet )

A:

• B nè, ngày giao dịch năm mới Mài mua Trứng gì để lấy hên đầu năm vậy ?
    B:
  • Tau ko …
    A:
  • Thế Mài đã " địa " đc Trái trứng nào để mua chưa?
    B:
  • Tau ko …
    A:
  • Thế mài mang tiền gởi ngân hàng à ?
    B:
  • Tau ko …
    A:
  • Mịa … gì cũng ko … thế mài bán hết rùi à?
    B:
  • Tau ko …
    A:
  • Đệt … Gì cũng " ko " :worried:
  • Thế mài làm giề ngày đầu năm mới ?
    B:
  • Tau QUAN SÁT … :pensive:
    A:
  • Tau nghe bẩu năm nay vẫn là năm của BĐS - BANK - CHỨNG - THÉP … Thế Mài có tính mua hay đang nắm giữ ko?
    B:
  • Tau ko …
    A:
  • Lại " Ko " :frowning:
  • Toàn ngành Hót thế mờ chê … Thế Năm nay mài đầu tư vào đâu ? :unamused:
    B:
  • Đầu tư là " MUA KỲ VỌNG TƯƠNG LAI DỰA TRÊN CƠ SỞ THỰC TẾ "** :face_with_monocle:
  • Chứ không phải " MUA ẢO VỌNG DỰA TRÊN HÔ HÀO THUYẾT ÂM MƯU VÔ CĂN CỨ"

( Internet )

• Thực thế thì:
  • 4 ngành mài nói giá đều đã x3x7 chỉ trong vòng 1,5 năm rồi ( 06/2020 - 12/2021 ) :disappointed:
  • Ngoài 4 ngành đó ra thì cũng rất rất rất nhiều trái Trứng từ lởm đến tốt đều đang có mức giá TRÊN MÂY :slightly_frowning_face:
  • Khoai Tây, Khoai Ta, Khoai nội, Khoai điều hành … đều đặn giảm dần số lượng trứng nắm giữ?
  • Việc Trứng tăng nhất loạt thời gian quan theo quan điểm tào lao của Tau ko đến từ nội lực hiệu trứng mà đơn giản đến từ Kqkd đột biến tạm thời ( thật giả chưa bàn ) và từ dòng nước bị dồn ứ ko có chỗ để chảy nên chảy vào? 🥸
  • Cuộc chơi nào cũng vậy, dù vui biết mấy cũng phải có lúc kết thúc để … tổ chức lại cuộc chơi khác " hấp dẫn " hơn với " tất cả " :joy:
  • Quy luật hiển nhiên nơi nào nhiều nước thì nơi đó nước mất giá và hàng hoá nơi đó lên giá ( nạm phác ) … Tuy vậy, giá cả " SỚM HAY MUỘN " phải phản ánh đúng tình hình kinh doanh THỰC TẾ và thực lực hiệu trứng.
  • Thế nên, theo tau năm nay cùng với sự xuất hiện của nạm phác sẽ là năm trứng trường cài số de trên thực tế ( Trứng biểu có thể giảm hoặc ko nhưng đại đa số trái trứng sẽ giảm giá ) để cân bằng giữa tình hình kinh doanh thực tế của hiệu trứng và giá cả thị trường …:rofl:

A:

• Mài nói nhiều quá … Tóm lại là ăn trái nào? Trồng cây gì? :weary:
    B:
  • Một là nghỉ ngơi … chờ cơ hội có vị thế tốt …:innocent:
  • Hai là lựa cho kỹ với tiêu chí " Trứng tốt - Cổ tức TIỀN TƯƠI / THỊ GIÁ lớn hơn lãi suất ngân hàng ( > 7% )
    A:
  • Mịa … Làm éo giề có Trái Trứng nào như mài nói giữ thời buổi " lạm phát giá trứng " như hiện tại :triumph:
  • BỐC PHÉT ÍT THÔI !!! :crazy_face:
  • Chắc Mài cũng nằm trong nhóm " Bỏ lỡ sóng BDS " cuối năm vừa rồi chứ giề :crazy_face:

( Internet )
    B:
  • " Bỏ lỡ " với " Ko thèm chơi " nó giống về hình thức nhưng khác xa về bản chất :disappointed:
  • Nói về bỏ lỡ chúng ta vẫn bỏ lỡ cơ hội đổi đời sau 4h30 mỗi ngày đó ku ạ … :grin:
    A:
  • Cái này …
    B:
  • Nói chung tuỳ mài thui … Nói cho cùng thì " MỖI NGƯỜI ĐỀU PHẢI TỰ CHỊU TRÁCH NHIỆM - NHẬN THÀNH QUẢ HOẶC GÁNH HẬU QUẢ CHO MỖI QUYẾT ĐỊNH ĐẦU TƯ của chính mình! :grin:
  • Tau chỉ nhắc mài 1 câu cuối:
  • Dự án - Doanh thu và lợi nhuận là 2 câu chuyện hoàn toàn khác nhau - Dự án nhiều - Doanh thu cao ko có nghĩa là lợi nhuận cao … thậm chí doanh thu cao ko có nghĩa có là có lời đâu … Ku ạ :pensive:
  • Đừng " Thiếu thực tế - thiếu hiểu biết - Đam mê thuyết âm mưu " mà trở thành Chí Tèo 4.0 :triumph:
    A:
  • Mài có nói gì đi nữa thì những người " dám " đu theo sóng bđs đều đã thắng lớn …
    B:
  • Con gì nuôi chả để thịt … Chả có gì đáng tự hào khi là 1 con gà béo tốt hơn những con gà khác vì tới cuối cùng thì cũng lên đĩa cả thôi … :neutral_face:

( Internet)

A:

• Thôi thôi … nói với mài đầu năm mất vui … Tau đj mua Trứng BĐS với “Kỳ Vọng” ăn tiếp bằng lần đây … :partying_face:

( Trích chuyện tào lao giải trí nhảm nhí xả stress Làng Trứng truyền kỳ )

5 Likes

Hề…lú… lại có duyên dồi anh guộc… nhớ em hem? Vừa tạo tài khoản xong, lẽ thường là đọc like hết đã, mà phấn khởi quá chạy vô chào anh cái luôn… tìm anh mãi, may có bạn zoro mặt nạ… hihi

4 Likes

Chào Em guộc :smiling_face_with_three_hearts:
Long time no see :sweat_smile:
Like gì vội, tramh thủ lên tàu kẻo ko kịp kìa :crazy_face:

4 Likes

E lại mới kiếm dc ít lại nhập thêm kim cương

2 Likes

Lựa chọn tốt cho quý 1 - 2 năm 2022 :handshake::coffee:

3 Likes

Mấy nay me tàu ngầm vs rừng xanh mà khó quá bác ạ

1 Likes

Rừng xanh 19,4 - 19,9 và tàu ngầm 30 - 32 là quá đẹp cho hai cuộc tình rồi bạn ạ 🥸
Phải may mắn lắm mới có đc nữ chúa tuổi 18 và tàu ngầm tuổi 28 :money_mouth_face:

5 Likes

Cảm ơn anh bạn rất là nhiều… vì lại liên lạc dc với mấy anh cũ… hihi… thiếu anh 3B nhể anh guộc Andjku…

4 Likes

Tàu ngầm là em nao thế bác?! :grinning:

2 Likes

Vs* bạn :coffee:

4 Likes

bọn A7-A8 đợt này chết mất xác

2 Likes

Tụi nó thì ko chết đc … :triumph:
Chỉ phạm tội thất đức làm tổn hại tài lộc tương lai thôi :disappointed:
Chết là chết con nhang đệ tử với đám đông khờ dại thui :joy:

4 Likes

Chúc mừng mặt nạ @Zoro9 với sự lựa chọn của mình :partying_face::money_mouth_face::beers:

Hơi tiếc cho em guộc @TommyJerry vì " xuất hiện đúng thời điểm " , "được tặng bao lì xì " nhưng lại từ chối :sweat_smile:
Có lẽ do lâu ko gặp nên ko còn tin tưởng Andjku nữa hoặc sợ đây là nick fake chăng !? :dizzy_face:
Hi vọng có dịp khác vậy :innocent::coffee::four_leaf_clover:

5 Likes

Ơ… vẫn là con Tô Dô Ta? Hay là kim cương khác ạ? Tô Dô Ta thì e còn từ thời ae mềnh nhà cũ ý anh guộc ạ…

3 Likes

O.M.G :sweat_smile:
Thế quái nào đọc Tố dồ tà thành DTD nhể? :joy:
Làm tưởng lâu ko gặp em guộc chuyển qua buôn trứng lởm :crazy_face:
Sơ ri vì hiểu lầm em giộc nhé :kissing_heart:

4 Likes