Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Cơ hội luôn luôn có nhưng ko phải lúc nào cũng có!
Đặc biệt là cơ hội An Toàn - Hiệu quả :nerd_face:

• Andjku
7 Likes

Nếu em ko định trước đc giá sẽ mua của 1 trái Trứng thì kể cả giá tốt em cũng sẽ ko mua vì nghĩ nó sẽ còn " tốt hơn " và khi nó chạy mất thì việc duy nhất em có thể làm là " vơ bèo vạt tép " :rofl:

Ví dụ em Tính mua giá 12.2 … thấy rớt xuống 12 lại lo … rùi thấy hồi lên 12,1 lại " ước " có giá 12 để mua… rùi nó rơi hẳn 11,9 lại " ước " giá 11,8 để mua … rùi nó bốc đầu lên 12,2 lại " tiếc và sợ " ko dám mua … loay hoay loay hoay " bí " quÁ cuối cùng rơi vào tình trạng:

Trái Trứng nghiên cứu tìm hiểu kỹ thì éo mua đc - quay qua vơ đại trái trứng éo bít giề về nó :grimacing:

• Andjku
5 Likes

Khi Trứng thủ theo trường phái Xanh đỏ tím vàng thì mọi lời khuyên đều là vô nghĩa, chỉ khi họ lãnh hậu quả và chịu nhìn lại thì may ra … mà lúc ấy thì đa phần là … đã muộn :frowning:

• Andjku
5 Likes

Bản thân em là người nhận ra được mình đã sai, nên em sẽ có thể rút kinh nghiệm và tìm kiếm Pp phù hợp hơn … chứ đại đa số thì khi sai sẽ tự động bật chế độ " Tâm ljnh " để lý giải cái sai. Nói dân dã là " ĐỔ THỪA " . Đổ thừa cho tất cả cái gì có thể đổ thừa và ko thừa nhận mình sai.
Mà ko thừa nhận mình sai thì làm sao chịu rút kinh nghiệm và thay đổi!?:joy:

• Thế nên mới nói:

Ko phải cứ vấp ngã là có kinh nghiệm! Chỉ những ai vấp ngã biết tìm ra nguyên nhân THỰC TẾ thì mới rút đc kinh nghiệm :nerd_face:

• Andjku
7 Likes

Đừng nhìn toàn bộ bảng điện. Anh chỉ lại cho em và ace chưa bít nè:

• Đừng nhìn bảng điện, hãy nhìn danh mục của mình, nhìn vn30, hnx30 :nerd_face:

Vậy đủ rồi!

• Andjku
6 Likes

Tóm lại những ai nghĩ trứng tăng mới bị lùa là sai lầm. Tăng hay giảm đều có thể bị lùa … :clinking_glasses:

Rời quá xa giá trị thực thì đều có thể bị lùa kể cả đó là Trứng cực tốt

• Andjku
7 Likes

Mỗi Trứng thủ dù muốn hay không cũng phải cố gắng phát triển kỹ năng Dự đoán dựa trên các số liệu đáng tjn cậy thu thập được. Và sau đó phải liên Tục Review dự đoán của mình để điều chỉnh, thay đổi nếu cần thiết :nerd_face:

• Andjku

image

7 Likes

High Risk → High return
High Risk → Low return
Low Risk → Low return
Low Risk → High return

Có tất cả 4 trường hợp chứ ko phải chỉ có 1 trường hợp mà mọi người vẫn hay quen thuộc

Tuy vậy, ngay chính trường hợp 1 QUEN THUỘC HRHR cũng đã hay bị " hiểu sai rồi " :joy:
Rất nhiều kẻ lao vào " TRỨNG LỞM GIÁ TRÊN MÂY " với suy nghĩ đây là Case High risk high return :smirk:
Rất tiếc là họ hoàn toàn sai hoặc bị lừa phỉnh … bởi vì những Case như thế mà xếp vào HRHR là hoàn toàn sai … Chúng chính xác là HIGH RISK → LOW RETURN ( Ăn thì ăn li ăn lai, thua thì cháy tk ) :rofl:

• Andjku

Nhân tiện ACE ai phân biệt được từng Case ứng với 4 trường hợp trên xảy ra khi nào ko? :thinking:

• @NamVNanswer

High Risk → High Return: trứng có nguy cơ dính pháp lý, phá sẻn, làm ăn thua lỗ, giá thấp, nái đã gom nhiều từ nền thấp, có khả năng đẩy tăng giá cao.

High Risk → Low Return: trứng có nguy cơ dính pháp lý, nguy cơ phá sẻn làm ăn thua lỗ, giá đã tăng cao, nái đang ra hàng ; hoặc trứng làm ăn tốt mà giá đã tăng quá cao, khả năng tăng nữa thì không lớn.

Low Risk → Low Return: trứng làm ăn lợi nhuận ngon, tiềm năng, giá chưa tăng nhiều, cổ phiếu quá loãng, nằm trong tay nhỏ lẻ nhiều, nái nắm ít chưa kiểm soát nhiều được trái trứng.

Low Risk → High Return: trứng làm ăn lợi nhuận ngon, tiềm năng, giá hời, cổ phiếu cơ cấu đặc, nhỏ lẻ nắm ít, nái nắm đa số trứng kiểm soát nhiều được trái trứng

4 Likes

Có một sự hài hước ở đây là:

1 trái trứng giá 3k đc bơm thổi lên 30k thì lập tức được gọi là BỜ LU CHÍP … Và dân tình mặc định hỉu rằng Bờ lu chíp là an toàn, là tốt, là cái lọ cái chai … rồi xúm nhau lao vào mua … Tới khi nhận ra ko phải vại thì mọi chuyện đã quá muộn màng :grimacing:

• Andjku
5 Likes

Nói seo nhỉ:

Trứng lởm có thể tăng tốt hơn trứng tốt rất rất nhiều . NHƯNG … điều đó ko thể biến nó thành Trứng Tốt đc đâu :no_good_man:

• Andjku
5 Likes

Tại seo định kỳ 3 tháng ta phải Review lại Trái Trứng và khi có " Biến Cố " ta cũng phải review lại Trái Trứng đang theo dõi hay nắm giữ ?

• Đó là vì Ta cần Xác định lại giá trị thực và tiềm năng của Trái Trứng đó TẠI THỜI ĐIỂM định kỳ hoặc thời điểm biến cố xảy ra
  • :oil_drum: bị loại khỏi Top5 là vì " Biến cố " và :speaking_head: bị đẩy lên thành HRHR cũng là do Review lại

Hãy luôn ghi nhớ câu nói của anh Andjku :point_down:

Bởi câu nói này giúp chúng ta có đc sự cân bằng trong cảm xúc, từ đó tránh đc những quyết định mang cảm tính do thjk - ghét :relaxed:

6 Likes

Khi mua Trứng cần chú ý đến Thanh khoảng trong điều kiện BÌNH THƯỜNG của nó, đừng mua quá nhiều Trứng của hiệu có thanh khoảng thấp, mua " đủ " tỷ trọng là ngừng. Danh mục cần phân bổ tỷ trọng theo thanh khoảng.

• Andjku

Ví dụ như hiện tại Top5 nếu mua trọn thì nên phân bổ như sau:

• 40% : :squid: hoặc :zap:
  • 30%: :dragon_face:
  • 20%: :family_man_woman_girl_boy:
  • 10% - 15%: :ear_of_rice:
5 Likes

Hữu Xạ tự nhiên Hương - Trứng Tốt tự nhiên Tăng

• Andjku
6 Likes

Cay đắng nhất đối với Trứng Thủ không phải là thua lỗ, mà là " Lệch sóng " - Còn gì cay đắng hơn khi ôm cổ vùng đỉnh và ôm Xèng vùng đáy !

• Andjku

Thư giãn giải trí: Diễn biến tâm trạng của Trứng Thủ Lệch Sóng :roll_eyes:

• Index 873 => Full tiền - fullniềm tjn, chắc chắn về 500 - 600
  • Index 950 => Ui sóng hồi, đừng hòng lừa Anh
  • Index 1007 => Kháng cự ròi, sẽ rơi về 600
  • Index 1050 => Lỡ rùi, chờ hồi về 1000 rùi mua
  • Index 1100 => Kháng cự cực mạnh, 1000 vẫy gọi
  • Index 1123 => Đừng dụ anh, vào giờ cho các chú đổ bô à ?
  • Index…
  • Index…
  • Index 1501 => Vượt cản lịch sử một cách THUYẾT PHỤC!

Full Margin thui!!!

Cơ hội đổi đời tới rùi!!! :money_mouth_face:

Điều đáng sợ nhất đối với 1 Trứng thủ không phải là Thua Lỗ. Mà là LỆCH SÓNG!!! :nerd_face:

• Andjku
5 Likes

Sống là phải chủ động - chờ đợi chỉ nên là để kiểm chứng những toan tính ĐÃ THỰC HIỆN :sunglasses:

• Andjku
4 Likes

Pp nào đều ko quan trọng và ace làm nghề gì cũng ko quan trọng … quan trọng Pp ấy là có hiệu quả hay là ko? :thinking:
Mà mún bít có hiệu quả THẬT hay ko thì phải MINH BẠCH REAL TIME :innocent:

Đó là lý do Làng Trứng có khẩu hiệu THẤY MỚI TJN

• Andjku
3 Likes

Ko phải Thời điểm nào cũng có trái Trứng LRHR … nhưng chí ít tại 1 thời điểm CỤ THỂ trái Trứng ta chọn phải Low risk nhất có thể … Chiên Trứng hãy chỉ cần quản lý tốt Risk thì Return sẽ tự tìm đến :nerd_face:

• Andjku
5 Likes

Thư giãn ngắn: Thất bại là mẹ thành công ?! :thinking:

A:

• B ơi, Làm cty chán qớ, Tau quyết định nghỉ để chiên Trứng Full time Mài ợ
    B:
  • Mài có hiểu bít, kinh nghiệm gì chưa?
    A:
  • Chưa …mà quan trọg gì … nghề dạy nghề mờ!
    B:
  • Rồi xèn đâu chiên?
    A:
    Tau lấy tiền tích cóp đj làm bao năm mà có!
    B:
  • Có Pp chiên cụ thể chưa? có tự tjn sẽ thắng ko?
    A:
  • Chưa … mà không làm sao bít đc thắng hay thua?
    B:
  • Có tính rủi ro thất bại và có phương án dự phòng chưa?
    A:
  • Chuyện! “thất bại là mẹ thành công” ! lỡ thất bại thì làm lại!
    B:
  • Hỏi ngu chớ … lỡ thất bại tiếp thì sao?
    A:
  • Thì LÀM LẠI TIẾP
    B:
  • Thế … nếu tiếp tục thất bại thì sao?
    A bực mình gắt:
  • Thì làm lại tới khi thành công thì thôi!

B nhẹ nhàng nói:

• THẤT BẠI 1 LẦN LÀ RA ĐÊ RỒI!
    -MÀY CON TỶ PHÚ HAY SAO MÀ CÓ TIỀN ĐỂ THẤT BẠI HOÀI THẾ?

A:

• -~$€~>¥|>¥~>’}$}$#$~!<$<¥ :hot_face:

Lời Bình:

THẤT BẠI LÀ THẤT BẠI - THẤT BẠI KO PHẢI LÀ MẸ THÀNH CÔNG! :triumph:

cafebiz.vn

Quan niệm sai lầm nhất đời người: “Thất bại là mẹ thành công”!

Người khôn ngoan luôn biết cách tính toán để hạn chế đến mức tối thiểu những thất bại nghiêm trọng; và quan trọng hơn cả, họ biết học tập từ thất bại của người khác.

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí Làng Trứng Truyền Kỳ…)

• Written by Andjku
4 Likes

Thư giãn ngắn: Ai khôn ai dại? :thinking:

Môi Tới:

• Dạ Alo …
  • Em chào chị, em là X ở … em được biết chị quan tâm đến chiên Trứng. Em có thể tư vấn cho chị, mọi người được em tư vấn hầu hết đều thành công đấy chị.
    Trứng Thủ:
  • Tốt quá, chị đang muốn mua Trứng của Frizer.
  • Chị ơi, thế cái Frizer ấy mã là gì ạ?
  • Ơ, em là tư vấn mà, nó là công ty làm vacxin ấy, tư vấn mà không biết thì em tư vấn thế nào?
    Môi Tới:
  • À vâng, em nhớ rồi, nhưng giờ thì chắc giá nó cao rồi, mua vào không có lợi đâu chị ơi. Em tư vấn chị mã XYZ đang rất tốt.
    Trứng thủ:
  • Em ngu lắm, Frizer đang lobby để WHO khuyến cáo tiêm mũi thứ 3, nên sẽ còn lên đấy.
  • Dạ, cám ơn chị đã tư vấn, em cũng nghe nói thế! Hoá ra mã của Frizer là WHO ạ. Em cám ơn chị ạ!
    Trứng Thủ:
  • Em lại ngâu rùi, WHO là AI trong tiếng anh em nhé, ko phải mã trứng !
  • Frizer chưa lên sàng, còn ở OTC em nhé !
    Môi Tới:
  • Ơ Thế à? Thế ai bẩu chuỵ nó trên OTC vậy ạ?
    Trứng Thủ:
  • Chuỵ nghe ông xe ôm CÔNG NGHỆ đầu xóm bảo ![
  • Chuỵ là chuỵ mê và tjn cái giề gắn với CÔNG NGHỆ lắm!
    Môi tới:
  • Thế à chuỵ? chuỵ giỏi quá! Em thật ngưỡng mộ chuỵ quá!
  • Hay … Mai chuỵ rảnh hôn em mời chuỵ cà phê … em xin thỉnh giáo thêm ạ!
    Trứng Thủ:
  • Rảnh! Em ghé đj chuỵ mở rộng tầm mắt cho em biết đường mờ tư vấn cho người ta !

TPMD
  • Seo rùi em?
    Môi Tới:
  • Dính rùi anh!
  • Em làm như anh dặn, giả ngây giả ngô để con mẹ ấy nó tưởng nó tài … Mai em qua đó sẽ có cách kéo nó về chỗ mình !
    TPMD
  • Tốt!
  • Mai qua đó nhớ lời anh dặn " Tuỳ cá thả cần" nó Ngâu mờ tỏ vẻ hiểu biết thì chớ dại tư vấn giề , nó ko nghe còn hỏng việc mình … cứ tâng bốc dạ vâng ngon ngọt là được …
    Môi Tới:
  • Anh … làm vậy có … ác ko ?
  • Ơ … Cậu lại muốn đj đổ nước vào đầu vịt à? Có ích giề ko hay chỉ tổ vịt chạy mất!?
  • Tranh thủ bào ko thằng khác nó cũng bào à!
    Môi Tới:
  • Dạ em hỉu ý anh rùi! !

( Trích chuyện tào lao tưởng tượng giải trí làng trứng truyền kỳ )

• Written by Andjku
4 Likes

Thực chiến nó khác chiên ảo ở điểm này đới đệ đệ :grinning:
Thực chiến thua bằng lần thì dễ, chớ ăn bằng lần khó lắm :joy:
Bởi vì seo ? :face_with_monocle:
Vì:

Trong 1 xu thế giảm luôn có những phiên tăng, thậm chí TĂNG RẤT MẠNH … và ngược lại :nerd_face:

• Andjku
4 Likes