Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Ôi … những con Thuyền Trứng nhỏ :canoe:
Dập dềnh theo từng con sóng nhấp nhô :ocean:

• Andjku

Trừ khi bạn có kế hoạch phương án cụ thể rõ ràng, hoặc bạn là … bạn gái của nái … nếu ko bạn ko bao giờ có thể thoát đc những con sóng dập dềnh do nái vẽ ra :smirk:

• Andjku

6 Likes

Thư giãn ngắn : Khi …

Khi bạn có 400tr chiệu → Bạn mún cưỡi chiếc Sh hoặc sì po :motorcycle:

Khi bạn có 4 củ tỏi → Bạn mún cầm vô lăng 1 em ô tô xịn sò :oncoming_automobile:

Nhưng khi bạn có 40 củ tỏi → Bạn lại mún ngồi thư giãn lướt tjktok viết bình luận F247 và làm giấc ngủ ngắn trên chiếc Siu xe do tài xế chở :sunglasses:

Khi bạn chiên Trứng ảo → Bạn luôn luôn thắng lớn

Khi bạn chiên Trứng thật → Bạn có thể thắng hoặc thua

Khi bạn là Môi Tới → Bạn sẽ nêu cao khẩu hiệu " Mua - chốt - cắt

Khi bạn là Bốn Vắn → Bạn sẽ ngay lập tức đưa ra đc quả trứng chắc thắng và đưa ra được nguyên nhân thuyết phục khi điều đó … ko xảy ra

Khi bạn là chiên da → Thắng thua đc mất trên trứng trường với bạn mà nói nhẹ tựa lông hồng … bạn đã đạt tới cảnh giới … bán nước bọt lấy tiền thật

Khi bạn là cá mập → Bạn yêu thjk sự hoảng loạn và hưng phấn

Khi bạn là Nái → Bạn kiểm soát cuộc chơi bằng số liệu và PP cụ thể chớ éo quan tâm mấy con cá lòng tong nó nói giề khoe giề nghĩ giề …

Khi bạn ĐỦ thấu hiểu Trứng trường → Bạn sẽ thấy mọi sự việc diễn ra trên Trứng trường đều là " chuyện bình thường " và bạn bít phải làm gì " trước khi " chúng thật sự trở nên Rõ ràng !

Khi bạn cảm thấy bài viết này thật vớ vẩn bullshjt → Bạn hoặc bị mâu thuẫn lợi ích hoặc không phù hợp với Làng Trứng

Khi …

( Trích chuyện tưởng tưởng tào lao giải trí nhảm nhí xả stress Làng Trứng truyền kỳ …)

• Written by Andjku
6 Likes

Miệng thì luôn tuyên bố Ăn bằng Lầng , mờ xanh xanh đỏ đỏ tý là mặt đỏ bừng, tay chân lúng túng, đầu óc hoang mang … Bởi … Nói luôn dễ hơn là làm! :relieved:

• Andjku
5 Likes

Thư giãn ngắn: Me too !

( Internet )

A:

• C! sao hồi đó mài rủ tao mua trứng thấy mày sâu hàng toàn lời là lời !Mà bây giờ tao mua theo mày toàn lỗ ko vậy?
    C:
  • Ấy tại xui thui, ai mún đâu! Tau còn lỗ nhiều hơn mày nè !
    A:
  • Lỗ sao hôm qua tau mới thấy mài chạy con SH mới cáu cạnh chở con bé Chân dài vậy?
    C:
  • Ậy! Xe trả góp mài ơi! Hồi đó tuởng ngon ăn nên góp mua chứ giờ cũng đang rầu thúi ruột không bít sao góp tiếp nè !
    A:
  • Rùi giờ lỗ vầy rùi Mài tính sao đây?
    C:
  • Thôi thì… Mài cắt lỗ đi ! Rồi chờ cơ hội mua lại mày à!
    A:
  • Đệt! Cứ cắt rùi mua, mua rùi cắt thế này chắc hồi cụt tận bẹn mất! !
    C:
  • Mày mới cụt tý chứ tao cụt hẳn lun rồi nè !
    A:
  • Thôi… thì thôi vậy… còn tiền còn hi vọng… Tau đj cắt lỗ tiếp đây… mài đi cùng luôn ?
    C:
  • Ậy … Tau có hẹn với em Hốt gơ gùi, mài đj trước đj, lát tau ghé

G:
  • Em nghe hết rùi nha. Hoá ra anh đang thua lỗ khó khăn …
  • CHIA TAY ĐJ !
    C:
  • Ậy … Bàby … Bình tĩnh … Anh chỉ đang đồng cảm cùng thèn ku ấy thui mờ …
    G:
  • Em… chưa hiểu lắm! Anh nói rõ đj
    C:
  • Anh ăn xèng bốn vắn của nó. Nó đang lỗ lòi mờ anh còn khoe của là ko ổn đâu
  • Mà Thôi! … Việc kiếm tiền của anh, em quan tâm làm giề!
  • Quan trọng là bây giờ em mún mua sắm ở đâu anh chở đj nè!
    G:
  • Đấy! Em thik nhất là nghe câu này !

P/s: Túm lại lời nào của thằng ku C mới là nói thật các bạn nhỉ?

( Trích chuyện hài nhảm tuởng tượng giải trí không nên tin và tuyên bố miễn trách nhiệm với độc giả Làng Trứng Truyền kỳ…)

• Written by Andjku
5 Likes

Andy Dk của em nhiều tiêu chí lắm và anh cũng đã nói rõ rằng Ko phải Trứng anh loại ra ko thể tăng giá tiếp … chỉ đơn giản là ko phù hợp đầy đủ các tiêu chí chiên của Riêng anh thui :relaxed:

Cơ mờ ace nào muốn chiên Trứng ăn ngay ăn bằng lần bất kể tiêu chí thì đừng tham gia Làng Trứng, sẽ bỏ lỡ nhiều cơ hội kim cương đấy

• Andjku

Ko có Pp Hoàn Hảo ! Chỉ có Pp hiệu quả - an toàn - bền vững !

• Andjku
4 Likes

Chiên Trứng sai là bình thường. Quan trọng là ta có nhận ra đã sai? Có sửa sai và có rút ra cho mình đc kjnh nghiệm gì hay chỉ là sự Chấp Mê bất Ngộ? :triumph:

• Andjku

image
( Internet )

5 Likes

1 hành động khi xảy ra rồi ta có thể cho rằng nó Bình Thường , Đơn giản … nhưng trên thực tế để diễn ra hành động đó là cả 1 quá trình phức tạp. Ví như nhìn cái Iphone bây giờ ta thấy " Quá đơn giản " nhưng nó là thành quả đỉnh cao của Steve Jobs và đội ngũ tuyệt vời của Ông ta …

Đỉnh cao của sự Thông tuệ chính là sự ĐƠN GIẢN !

• Andjku
5 Likes

Mọi sự trên đời chứ ko chỉ Trứng trường đều là Biến Số và Trứng Thủ thực chiến có nghĩa vụ thường xuyên Review lại các hành động của mình để bảo đảm ko chấp mê bất ngộ và bắt được nhịp đập của Trứng trường

• Andjku
4 Likes

Thư giãn siêu ngắn: Be Zốt và Búp phê !

Be Zốt:

• Búp phê nè! Tui thấy cách mua bán trứng của ông quá đơn giản và dễ hiểu! Thế mà tại sao hiếm ai sao chép đc vậy!?
    Búp phê:
  • Bởi vì Không ai mún làm giàu chậm cả!!!
    image

( Internet )

( Trích truyện tưởng tưởng tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)

• Written by Andjku
5 Likes

Thư giãn giải ngố sưu tầm kết hợp sáng tác : " Đừng nghe theo những người như tôi" - Sir Warren !

Warren Buffett: “Đừng bao giờ nghe theo những người như tôi”
Tỷ phú 88 tuổi nói rằng ông không quan tâm tới dự báo của các nhà kinh tế…

Tỷ phú Warren Buffett - Ảnh: Getty Images.
NGỌC TRANG
22:46 GMT+7 - Chủ Nhật, 05/05/2019

Tỷ phú Warren Buffett được xem là một trong những nhà đầu tư thành công nhất lịch sử nhờ lợi nhuận kỷ lục từ các khoản đầu tư của ông trong vài thập kỷ qua. Do đó, lời khuyên về đầu tư của ông được nhiều người tìm đến. Tuy nhiên, khi được hỏi về những sai lầm về đầu tư lớn nhất của mình, “huyền thoại xứ Omaha” nói rằng với bất kỳ ai đang tìm kiếm lời khuyên, “đừng bao giờ nghe theo những người như tôi”.

“Đừng nghe theo những người như tôi, đọc báo hay làm bất kỳ điều gì sau đó”, tỷ phú 88 tuổi nói trong một cuộc phỏng vấn với Yahoo Finance gần đây.

Trước đây, ông cũng từng nói rằng các nhà đầu tư không nên lúc nào cũng tin tưởng vào các dự báo tài chính. Ông cho rằng không phải lúc nào cũng an toàn khi nghe theo lời khuyên của ai đó nói rằng họ biết thị trường tài chính sẽ đi theo hướng nào.

“Thật lòng mà nói, tôi không quan tâm tới những gì các nhà kinh tế nói”, Buffett phát biểu vào năm 2016. “Nhìn vào lịch sử của các nhà kinh tế, họ không kiếm được nhiều tiền nhờ mua bán cổ phiếu, nhưng những người mua bán cổ phiếu lại nghe theo họ. Tôi thấy có vấn đề ở đây”.

Tất nhiên, Buffett có đủ trí tuệ để đưa ra lời khuyên và ông nói rằng lời khuyên của ông dành cho các nhà đầu tư đơn giản là “mua vào những cổ phiếu đại diện cho nước Mỹ” và hơn hết, hãy kiên nhẫn. Nói cách khác, hãy đa dạng hoá danh mục đầu tư bằng việc mua vào cổ phiếu của các công ty thuộc những lĩnh vực làm nên nền kinh tế Mỹ, thay vì chỉ mua cổ phiếu công nghệ hay bán lẻ, tỷ phú 88 tuổi nói trong cuộc phỏng vấn.

“Bạn cần phân tán rủi ro của các cổ phiếu cụ thể bằng việc đầu tư một danh mục đa dạng và bạn đa dạng hoá bằng việc mua vào tháng này, tháng sau, năm sau, năm sau nữa”, Buffett nói với CNBC vào năm 2017.

Tuy nhiên, tỷ phú này cũng nói rằng ông nghĩ một nhà đầu tư giỏi nên duy trì cuộc chơi trường kỳ.

“Nay đây mai đó không phải là điều khôn ngoan trong đầu tư”, Buffett nói với Yahoo Finance. Ông nói thêm rằng nhiều nhà đầu tư mắc sai lầm khi liên tục mua và bán cổ phiếu. Việc giữ cổ phiếu trong thời gian dài giúp chúng có thời gian để phát triển và có tiềm năng sinh lời theo thời gian.

Buffett nổi tiếng là một nhà đầu tư dài hạn. Ông tin rằng việc giữ các khoản đầu tư trong nhiều năm giúp tối đa hoá lợi nhuận. Bởi thị trường chứng khoán luôn tồn tại những biến động nhất định và giá cổ phiếu tăng, giảm mỗi ngày. Vì vậy, điều quan trọng là không quá chú tâm vào những biến động trong ngắn hạn của thị trường, Buffett nói.

“Một số người không nên đầu tư cổ phiếu, bởi họ quá ám ảnh bởi biến động giá cả”, Buffett nói với CNBC hồi tháng 2/2018. “Nếu bạn sẽ làm những điều ngốc ngếch chỉ vì giá cổ phiếu mình đang giữ đi xuống, bạn đừng nên đầu tư cổ phiếu làm gì”.

Buffett nói rằng nếu bạn giữ một danh mục đa dạng các cổ phiếu đủ lâu, thì sau cùng thị trường sẽ có xu hướng đi lên. “Tôi biết thị trường sẽ đi theo hướng nào trong dài hạn: đó là đi lên. Nhưng nói về xu hướng trong một ngày, một tuần hoặc thậm chí một năm, tôi chưa bao giờ biết được và tôi cũng chưa bao giờ thấy điều đó quan trọng”, tỷ phú 88 tuổi nói với CNBC hồi năm 2016.

Andjku ko tjn ai TUYỆT ĐỐI kể cả chính bản thân mình các bạn à! Nên các bạn cũng đừng nên QUÁ TJN ANDJKU !

Tất nhiên sau khi phân tích lỹ lưỡng ta sẽ “phải đưa ra một " dự đoán” và… chờ" Mr Market cho ta bít dự đoán của ta "có chính xác ko!?

Nếu dự đoán của ta khớp với Mr Market thì " wow" cứ thế triển !

Nếu ko thì " cũng chả sao" Ta điều chỉnh lại cho phù hợp !

Thế nên " Dự đoán rốt cuộc cũng chỉ là …dự đoán mà thôi! !

Nghe bẩu ở Chợ Trứng Vjt có đầy các cao nhân Tự Tjn khẳng định có thể dự đoán chính xác từ từng phút tới tận 10 năm!!!

Ôi… Nghe Thật là vô cùng UY TÍN và vi diệu…!

( Trích chuyện giải ngố sưu tầm chỉ nhằm mục đích thư giãn giải trí xả stress Làng Trứng Truyền kỳ…)

• Written by Andjku
3 Likes

Vẽ giỏi mờ giàu thì Môi Tới, Bốn Vắn, Chiên Da bỏ nghề đj làm … từ thiệng hết vì tiền nhìu qớ xài ko hết :relaxed:

• Andjku
2 Likes

Điểm hấp dẫn ma mị của Trứng lởm - Trứng có vấn đề thật rất dễ hiểu nhưng khó tránh - Đó chính là sự Tăng giá của nó! :nerd_face:

• Andjku

Kiếm tiền Trên Trứng Trường thực ra CỰC KỲ DỄ, tới trẻ con cũng có thể làm được. Thật! Tôi ko hề nổ đâu… Để Tôi chỉ cách ccho các bạn nhé:

Mở bảng điện lên, cứ Trái nào xanh gần tím thì múc! Khả năng có lời NGAY VÀ LUÔN là cực kỳ lớn! Thế … Kiếm tiền quá ư là dễ … chỉ là … à mà thui …

• Andjku
3 Likes

Có nhìu trường hợp Trứng đc Andjku quảng cáo lại bị ghét bỏ đơn giản là vì … nó từng làm trứng thủ nhẹ thì chôn vốn, nặng thì … cháy tk … thành ra tạo ra ác cảm cho Trái Trứng đó và Hercules là 1 ví dụ điển hình :triumph:
Thế nên Anh hay nói với các bạn:

Tôi ko yêu …

Thực tế thì đôi khi ta thua lỗ là do ta sai chứ ko phải trái Trứng ấy có vấn đề các bạn ợ :thinking:

Còn Sai cái gì ? Sai ntn thì các bạn tự nghiệm lại nhé :relaxed:

• Andjku
3 Likes

Thư giãn phát biểu xàm hài giải trí ( ko dành cho các thanh niên nghiêm túc nhé):

Các cách vỡ mẹt vì đu Trứng nhanh nhất !

1/ Đu trứng có nguy cơ hạn chế, ngừng, hủy buôn bán

2/ Đu trứng đột ngột lủng lỗ lớn

3/ Đu trứng tăng giá gấp xnxx lần trong thời gian ngắn

4/ Đu trứng giảm <> tăng giá mạnh ko rõ nguyên nhân

5/ Đu trứng rỗng ruột, ung, trứng bơm thuốc

6/ Đu Trứng bị phản ánh quá nhiều về uy tín chất lượng trái Trứng lẫn Lãnh đạn

7/ Đu Trứng vì nghe lời thằng hàng xóm hoặc thằng bên cạnh

8/ Đu Trứng khi trong túi ko có đủ tiền !

9/ Đu Trứng theo thuyết âm mu

10/ Đu Trứng mờ lãnh đạn gặp rắc rối về pháp luật

11/ Đu Trứng giá trên mây bất kể tốt xấu

12/ Đu Trứng vì tjn lời chiên da dù đã tăng bằng lần

13/ Đu Trứng chìm ngập trong khó khăn về hoạt động hoặc tài chánh

14/ Đu Trứng nội bộ đồng loạt pán ra

15/ Đu Trứng báo lãi khủng sau khi giá đã tăng bằng lần

16/ Đu Trứng khi hết kiên nhẫn sau 1 thời gian Lỡ Tàu

17/ Trong đó khổ sở và đau đớn nhất là đu trứng theo phương pháp cắt chym dần dần ( bắt dao rơi )

18/ …

( Trích chuyện hài nhằm mục đích giải trí nhảm nhí tuyệt đối ko nên tin theo Làng Trứng truyền kỳ…)

• Written by Andjku
3 Likes

Anh nói seo nhỉ:

Nếu một Trái Trứng có vấn đề mờ Trứng Thủ dám mua thì chắc chắn Trước đó cũng từng nhiều lần dám mua :wink:

Thế nên Lời lỗ đc mất Thực chỉ riêng Trứng thủ ý và Môi Tới bít … Vk ck, người yêu, người thân chưa chắc đã bít đc :joy:

• Andjku
3 Likes

Thư giãn ngắn: Đoán Mò !

B:

• A, C, D, E, F nè, Chúng mài chơi trò này với tao ko?

A:

• Trò gì thế?
    B:
  • Trò đoán hình vẽ !
    A:
  • Chơi như thế nào?
    B:
  • Giờ tao cầm 1 viên phấn và vẽ 1 hình Sin trên bảng.
  • Có 2 trường hợp có thể xảy ra : Vẽ lên, vẽ xuống

Nhiệm vụ của tụi mày là đoán xem hình vẽ tiếp theo sẽ như thế nào ?

A:

• Thế phí tham gia và giải thưởng ra sao?
    B:
  • Thì 1 ăn 1
    A:
  • Tao chọn lên
    C:
  • Tao chọn Xuống
    D:
  • Tao chọn xuống
    E:
  • Tau chọn xuống
    F:
  • Số đông luôn luôn đúng, Tau theo số đông chọn xuống!!!

B:

• Kết quả là Lên!
  • Xjn chúc mừng A, Tiền của mài đây.
  • C, D, E, F …mỗi đứa đưa Tau 1 đồng
  • Thôi … tạm biệt tụi mài … khi khác chơi típ
    A:
  • Ấy khoan … cho Tau đj với …

A:
  • Ê …B, Tau thấy có gì đó sai sai …
    B:
  • Sai giề ?
    A:
  • Hình như kiểu giề mài cũng … có lời ? :unamused:
    B:
  • Tất nhiên rùi!
  • Tau vẽ theo nguyên tắc đa số.
  • Tụi Mài chọn lên nhiều thì Tau vẽ xuống và ngược lại thì Tau vẽ… Tăng !
  • Tụi Mài mất công Tích Phân làm giề cho nặng … !
    A:
  • Đệt … Thế hở!? :astonished:
  • Làm Tau cứ tưởng Tau thắng là vì có 6 năm 5000 giờ học hỏi các thầy các sách về vung kiếm vẽ rồng mô hình chớ …
  • Ai dè …
    B:
  • Mợ … Thế mài nghĩ tiền là lá mít à? Số đông mà đúng thì tiền đâu chia cho đủ?
    A:
  • Tau … hỉu rùi :expressionless:
    B:
  • Lộc bất tận hưởng!
  • Thôi… Đj nhậu! Tau mời!!!
    A:
  • Thôi … thôi … để tau mời mài. Tiền nhiu đây quá rẻ cho 1 bài học :weary:

( Trích chuyện hài tưởng tượng nhảm nhí giải trí thuần tuý Làng Trứng Truyền Kỳ…)

• Written by Andjku
3 Likes

Thư giãn ngắn: Lý luận nhảm hài tào lao giải trí

Trứng cũng như con người, cũng "có thời, có đoạn "

Về bản chất lợi ích cơ bản của nđt thứ cấp thông thường chính là cổ tức

Nhưng đáng tiếc hầu như tất cả quả trứng được xem là tốt, hoặc được phát hiện ra là tốt đều đã vượt rất xa cái giá trị này và họ lý luận rằng đó là đầu tư cho tương lai…

Tương lai … là thứ ko rõ ràng và ko thể bảo đảm nên đừng quá ngạc nhiên và đừng quá cố chấp cho rằng thị trường đang sai và ta đang đúng…

1 Quả Trứng nằm ở giá quá cao so với mức cổ tức, ban đầu sẽ bị xem là bất hợp lý, bất thường… nhưng nếu nó tiếp tục nằm ổn định “thêm khoảng 2 năm” thì đa số sẽ cho rằng " giá đó là bình thường hợp lý"

Và bít đâu đc … khi đó cuộc chơi mới thật sự bắt đầu :wink:

( Trích chuyện hài tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)

• Written by Andjku
3 Likes

Thế nào là đầu tư đúng cách:

Đó là mua xong rồi thì thoải mái thư giãn Chờ … không cần phải ngóng đao chon, dòm index và đặc biệt khi Trái Trứng ta mua nó tăng gấp đôi thì mọi người vẫn đồng ý rằng nó " hợp lý để mua " chứ ko phải là vì nó Đang Tăng giá :nerd_face:

• Andjku

3 Likes

Lỗi thường gặp của Trứng Thủ là ngồi trời mưa lại cứ mong trời nắng đẹp … dẫn tới mất cơ hội thoát khỏi Giông Bão Đang kéo đến … :disappointed:

• Andjku

image

3 Likes

Khác với nhịp tăng " lén " trước tết âm lịch ( 1017 - 1120 ) , nhịp tăng này chậm rãi - phân hoá và khá chắc chắn với thanh khoản tốt nên Index cũng ko tăng vù vù đc … Điều này giúp tạo nền cho Trứng biểu và các trái Trứng tốt giá hợp lý :nerd_face:

Tất nhiên khi sóng tăng đến thì ko thể thiếu các dòng tuy ko thật sự ổn nhưng vẫn nhân cơ hội " mượn sóng kiếm ăn " . Tuy nhiên dòng này sẽ sớm quay đầu sau khi ai đó đạt mục đích và tạo ra áp lực tới Trứng biểu.

Túm lại, Phân hoá đang diễn ra, Trứng tốt giá hợp lý vẫn lầm lũi tằn 2 lùi 1 . Còn Trứng chưa tốt " mượn sóng " thì tăng 5 rồi sẽ giảm 6 … Cứ thế …

Sideway Up $ Phân Hoá diễn ra

Bởi thế nên giai đoạn này:

LỰA CHỌN TRỨNG LÀ QUAN TRỌN NHẤT!

Lựa cho chuẩn, kiên nhẫn nắm giữ tránh nhảy nhót ăn line dẫn tới Lỡ Tàu Trứng tốt cầm tiền nhảy nhót vào Trứng lởm trứng ung rồi mất đj VỊ THẾ TỐT các bạn nhé :hugs:

• Andjku
5 Likes