Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Năm nay ai Thực Tế - Năng nhặt đúng thì sẽ chặt bị. Ai Ảo Tưởng - Muốn ăn bằng lần và Nhặt sai sẽ vẫn móm như thường dù Trứng Biểu ko biến động nhiều :nerd_face:

• Andjku

image
( Internet )

4 Likes

( Internet )

Dự đoán là việc nên làm, nhưng việc đưa ra 1 con số cụ thể quả là hành động buồn cười :rofl:

• Andjku
2 Likes

Có những chuyện cần Thời Gian để minh chứng, mọi lời giải thjk đều vô nghĩa ở hiện tại :sunglasses:

• Andjku
2 Likes

Sáng chém Vơ ni
Tối dòm Dow
Xanh xanh đỏ đỏ
Lòng lao xao
Trứng trường bao năm
Không thay đổi
Mật ngọt thính thơm
Cá bơi vào

• Andjku
1 Likes

Lợi thế của Trứng thủ Cá Nhơn là KHÔNG CẦN PHẢI SỐNG CHẾT VỚI BẤT KỲ HIỆU TRỨNG NÀO CẢ!

• Andjku

Thế nên nghe theo các chiên da đếm 5 - 10 là một sự ngâu ngơ đáng thương :disappointed:

vietnambiz – 7 Jan 23

Vinacafe ước lỗ 19 tỷ đồng năm 2022

Năm 2022, doanh thu và lợi nhuận của Tổng công ty Cà phê Việt Nam (Vinacafe) đều không đạt kế hoạch đề ra.

3 Likes

( Internet )

Thằng Đao Làng Mễ nó cách đỉnh có 10 cây tăm còn thằng Na’vi Làng Trứng cách đỉnh tới 50% mờ mấy bố cứ lôi Đao với Phét ra doạ Trứng sỹ Làng :rofl:

Thư giãn ngắn: Tiểu nhược

Buổi sáng, nắng nhẹ, Lưu Mành ung dung ngồi uống cà phê trong khuôn viên bề thế sang trọng của mình. Hắn mở điện thoại lên lướt lát sơ qua: Investi**, Bloomb**g, Kiko, Cfe* Tygia****… các kiểu để thu thập thông tin hằng ngày. Theo thói quen, sau khi lướt qua hết tất cả các trang Web thông tin cơ bản thì hắn bắt đầu vàoF247 để xem tâm tình của Chợ Trứng :hugs:
Vừa lướt qua một lượt hắn đã khua chân múa tay phá lên cười sặc sụa. Cái khua tay của hắn vô tình trúng ngay Thị Mẩy đang đi đến từ phía sau.

• Á á á … Đau… đau…em!:grimacing: - Thị Mẩy la lên ( Cá nhân em thấy la vậy hơi quá )
    Lưu Mành vội quay đầu lại, đứng dậy đỡ Thị Mẩy lên, nhẹ nhàng nói:

• Kưng có sao không, Anh xin lỗi, anh ko cố ý…:disappointed:
    Thị Mẩy ưỡn ẹo đứng dậy, giận dỗi nói:

• Bắt đền đó! :angry: Làm người ta hết hồn, may mà cái… Linh hồn còn nguyên.

• Thôi, để lát anh kêu con Sen nó chở đj mua sắm nhé :grinning:
    Thị Mẩy tỏ vẻ hài lòng, nép vào người Lưu Mành hỏi:

• Anh đọc giề mờ cười sặc sụa vại?
    Lưu Mành chìa cái Smartphone cho Thị Mẩy xem, trên màn hình là cảnh Thằng Đao làng Mễ nó tụt tới hơn 2 ký
    Thị Mẩy thất kinh nói:

• Ui … Ui … Hỏng rùi , Thằng Đao nó sụt ký kiểu này thì Thằng Na’vi cũng sẽ sụt ký thê thảm cho xem :sob:
    Lưu Mành phá lên cười, xoa xoa cái vai Thị Mẩy nói:

• Em đúng là TIỂU NHƯỢC
    Thị Mẩy tỏ vẻ ko hài lòng, hất tay Lưu Mành ra nói:

• Sao Anh lại nói em thế? :frowning:
    Lưu Mành chậm rãi nói:

• Làng Mễ là Làng Mễ, Làng Trứng là Làng Trứng, mặc dù có thể có sự ảnh hưởng tương đối nhưng không có nghĩa là Thằng Đao nó sao thì thằng Na’vi nó phải vại …
    Thị Mẩy ko phục nói:

• Ây … Em chú ý cứ hễ thằng Đao nó sụt ký là thằng Na’vi nó sụt theo, thậm chí sụt mạnh hơn luôn mà
    Lưu Mành cau ■■■:

• Thế lúc nó tăng thì seo?
    Thị Mẩy bối rối:

• Ờ … Sao thế nhỉ? Chắc … do … Na’vi nhỏ hơn nên yếu hơn :persevere:
    Lưu Mành lại cười:

• Đấy … thì vì suy nghĩ như thế nên Anh mới nói là " Tiểu nhược "
    Rồi ôm chặt Thị Mẩy vào Lòng Lưu Mành hỏi:

• Anh hỏi em nè, Hồi chưa gặp anh mỗi khi gặp mấy chị mấy cô ăn mặc đẹp trang điểm lộng lẫy đj ngang em có cảm thấy tự tj ko?
    Thị Mẩy tỏ vẻ ko hài lòng, nhưng vẫn đáp:

• Có … Quả thật lúc ấy em thấy mình xấu kinh khủng, tự tj kinh khủng
    Lưu Mành hỏi tiếp:

• Thế bay giờ thì seo?

• Chuyện! Giờ cái Làng này ai đẹp bằng em đc - Thị Mẩy ưỡn người nói.

• Thế… ngoài quần áo, trang điểm ra, em có phẫu thuật thẩm mỹ hay gì không?! - Lưu Mành nheo mắt hỏi

• Chuyện! Đây đẹp tự nhiên từ nhỏ, mình hạc xương mai, da trắng môi hồng! Ngọc Trjnh còn phải ganh tỵ cớ sao phải PTTM :relieved:

• Thế… Giờ em có dám mặc đồ gái quê ko trang điểm ra đường không?!

• Chuyện, em đẹp mặc giề mờ chả đẹp, ko trang điểm vẫn đẹp nhất - Thị Mẩy tự tjn đáp
    Lưu Mành phá lên cười nói:

• Đấy … Em có thấy mâu thuẫn chưa? Vẫn là em, vẫn ko có gì thay đổi về ngoại hình, vậy mà giờ tụe tjn vào bản thân còn trước đây thì không … Thế ko phải Trước đây em mắc tư tưởng Tiểu Nhược nên ko đánh giá đúng về Giá Trị bản thân chứ còn gì nữa ?
    Thị Mẩy ồ lên, rồi bẽn lẽn nói:

• Ờ … đúng …
    Rồi thật lòng nói:

• Em cám ơn Ck , cám ơn anh đã nhìn ra được giá trị của em và giúp em toả sáng đúng giá trị của mình :heart_eyes:
    Lưu Mành Tự tjn nói:

Tìm Kjm cương trong bùn cát là nghề của Anh mà :sunglasses:

Rồi bẩu:

• Thôi … Anh phải Tranh Thủ tới cuộc thi Hoa Hậu Việt để chốt lời … ý lộn … chọn mầm non mới cho ngôi vị Hoa Hậu Tiếp theo đây. Em với cái Sen đj mua sắm đj, sắp tết tới nơi rồi :smiling_face_with_three_hearts:
    Thị Mẩy nhảy cẫng lên nói:

• Iu iu … Ck em đúng là số 1! :yum::+1:
    Thị Mẩy hun Lưu Mành 1 cái rõ to rồi đảo mông quay đi.
    Nhìn theo cái dáng Lộc Bình của Thị Mẩy, Lưu Mành thầm tự hào về tầm nhìn đãi cát tìm kjm Cương của mình…
    ( Trích truyện hài nhảm nhí giải trí Chí Tèo…)
    Written by Andjku
    Posted by @Tammy.Tr

3 Likes

Tui ko bít khi nào 1 trái Trứng sẽ tăng …

• Andjku
3 Likes

Sai lầm nghiêm trọng của Trứng thủ nhỏ lẻ là thấy Trứng SideWay VỘI kết luận là TÍCH LUỸ :expressionless:

• Andjku

( Internet )

2 Likes

Tặng em câu này:

Trong xu thế ( trend ) giảm luôn có nhưng lúc Tăng - Thậm chí TĂNG RẤT MẠNH
Và Trong xu thế Tăng cũng có nhưng lúc giảm - Thậm chí GIẢM RẤT MẠNH

• Andjku
4 Likes

Thật ra mún quảng cáo bất kỳ trái Trứng nào cũng vẫn đc Welcome mà. Chỉ là Làng Trứng Thấy Mới Tjn và thấy là phải Real Time mới có giá trị để kiểm chứng. Chứ té nước theo mưa, vuốt đuôi cuối ngày, lời khoe lỗ che … thì ngoài kia nhìu tới bội thực rồi … :face_holding_back_tears:

Như ngay thời điểm hiện tại đang xanh tốt kìa , Ace nào mua - Bán - mua gì - bán gì thì tuyên bố luôn đj nà :grinning:

Như anh bán :sewing_needle: rùi nên nay nó có giá cao hơn giá anh đã bán thì chúc mừng ace đến sau chứ anh ko tự nhận vơ " Tui còn giữ " - Đó là Uy Tín và Thực Chiến :relieved:

Thực chiến nó gập ghềnh lắm, nhìu khi mua vô lỗ vài lai, thậm chí lỗ nặng phải cắt lỗ, cắt xong nó chạy gấp đôi … Thế thì lúc ý có ai hỏi đành tuyên bố " Tau vẫn giữ và Tau đang x2 Tk :rofl:" . Ngược lại cắt lỗ vài lần, tới lần mua ngay đáy có lời thì khoe bắt đáy mà dấu các lần lỗ kia … Nói chung là Ảo tung chảo :rofl:

Thế nên mọi sự khoe khoang trên này đều vô nghĩa nếu kO:

REAL TIME - EVIDENCE

• Andjku
3 Likes

Nói thật lòng hôm thứ 6 anh tính đưa :family_man_woman_girl_boy: quay lại Top để hình thành Top2 nhưng vì nó chạy mất khỏi VÙNG GIÁ MUA nên Anh ko quảng cáo vì anh ko muốn ace bị rủi ro

Anh ko phải Nái, anh mua trong VÙNG GIÁ, nên anh mua xong trái trứng ấy có thể chạy ngay, có thể giảm tiếp, có thể Sideway. Các bạn nếu mua theo anh có thể phải mua cao hơn 1 tý hoặc mua đc rẻ hơn tuỳ DIỄN TIẾN SAU ĐÓ. Và anh từng nói rõ " Nếu Anh mua NGAY ĐÚNG ĐÁY thì chẳng qua là sự Trùng hợp may mắn mà thôi.

Xưa giờ gần 3 năm nay ai theo anh đều biết, Khi Trứng anh quảng cáo rời " Vùng giá trị hợp lý " thì anh đều ngừng quảng cáo. Đoạn này Thơ ký @Nguyen_Dien hiểu nhất

ĐÂY LÀ ĐIỂM KHÁC BIỆT LỚN NHẤT GIỮA ANH VÀ CÁC THÀNH PHẦN CÒN LẠI mà anh từng hỏi nhưng ko ai trả lời đúng @NamVN:relaxed:

• Andjku
4 Likes

Sóng " lẻ " này Andjku ăn hơi non :ear_of_rice::sewing_needle: nhưng do Cục Diện Chung vẫn theo đúng như Andjku tính toán nên cũng ko có gì đáng bàn. Quan trọng là Pp phải đúng, Lộc nhiều hay ít thì tuỳ lúc tuỳ thế :nerd_face:

Tình hình hiện tại rủi ro chung <$> Lợi nhuận : 60 <$> 40 Ace cần hết sức thận trọng với quyết định mua của mình và cần có phương án " dự phòng " cho quyết định đó nhé :face_with_monocle:

P/s: @NPN1989 nên rút kinh nghiệm sau thương vụ :sewing_needle: nhé. Anh Andy đã giải thjk rất rõ rồi :point_down:

3 Likes

Luôn có sự hợp lý trên Trứng Trường. Chỉ là nó bị Sự Vô LÝ TẠM THỜI che khuất thôi! :nerd_face:

• Andjku
2 Likes

Khi ở vị trí VUA, bạn đc phép lựa chọn, trả giá và ra các yêu sách … bạn chả việc gì phải vội vì Họ cần bạn hơn bạn cần họ :smirk:

Đó là lơi thế cực lớn và HÃY BÍT SỬ DỤNG NÓ THẬT SANG CHẢNH NHƯ MÓN CỪU ĐÚT LÒ :yum:

Còn khi ở vị Trí Hoàng Hậu bạn tất nhiên rồi QUẢN LÝ CHI TIÊU ( dòng tiền ). Bạn " CHẢY " Tới đâu thì chỗ đó Hoa nở, chim hót, mọi người ca múa.

Thế thì phải " nhìn cho ra đc " Queen " đã đang và sẽ Chảy vào đâu , chảy ntn ?

• Andjku
4 Likes

Hỏi:

Sell in May có thật ko?

Trả lời:

Tôi ko chắc. Mà khi ko chắc về điều gì đó thì tôi QUAN SÁT TRƯỚC rùi TUỲ TÌNH HÌNH THỰC TẾ MỚI TÍNH TIẾP

• Andjku

Có những thời điểm trích một ít tiền ra tiêu xài lại tốt hơn rất nhiều để đó giằng co vất vả chiên Trứng bởi cái số mất đj ấy nó mang lại lợi ích về sau và trước mắt thì giúp ta tránh đc cái rủi ro lớn hơn gấp nhiều lần vì " Ráng " chiên trong tình trạng rủi ro ngoài tầm kiểm soát, hay nói dễ hỉu hơn là … Hên - Xui :unamused:

( Internet )

4 Likes

Tiền trong túi làm gì có thất bại ?
Chưa xuất trận làm gì có thắng thua ?
Phuơng pháp đúng sợ gì thiếu cơ hội ?
Tâm tĩnh lặng sợ gì Trí chẳng Minh ?

• Andjku

( Internet )

5 Likes

Ko sợ phạm sai lầm, chỉ sợ ko phát hiện ra và ko có cách cải thiện :grinning:

• Andjku
4 Likes

Chúng ta ko phải đang làm từ thiện, chúng ta đang làm kinh tế thông qua hoạt động đầu tư tài chánh nơi Niềm vui của người này hoàn toàn có thể là nỗi buồn của người khác và như thế là HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG. Cái chúng ta cần cố gắng là đừng để bản thân rơi vào VỊ THẾ BẤT LỢI.

• Andjku
4 Likes

Có gã thủ thư tự kỷ ám thị quyền lực, ảo tưởng thân tới mức ngáo ngơ cố tình tỏ vẻ xem thường và có những lời lẽ sỉ nhục huyền thoại thực chiến sống của Nghiệp Trứng thế giới. Bẩu rằng " Warren chiến Trứng Làng thì cũng banh xác " :unamused:

Andjku nói các bạn nghe:

Với 58 năm nghiệp trứng của ngài Warren thì ko có thăng trầm biến động nào mà ngài ấy chưa từng trải qua.

Luôn có sự lặp lại trên trứng trường dù có khác đôi chút

… Nên chả có Làng Trứng nào có thể làm khó ngài ấy cả. Thay vì tỏ vẻ xem thường ngài, đưa ra các tình huống " ko khả thi " theo kiểu: qua chiên Trứng làng … để Lấy Số …
… thì hãy tìm hiểu về quá trình thực chiến 58 năm của ngài Warren.

Biết đâu những gì ngài ấy " đã " trải qua lại đang và sẽ diễn ra ở đâu đó :nerd_face:

BAO DIEN TU VTV – 7 May 18

Hơn 40.000 người đến Mỹ nghe tỷ phú Warren Buffett diễn thuyết

VTV.vn - Không ngại xa xôi, cổ đông Berkshire Hathaway trên khắp thế giới đã đến Omaha, bang Nebraska ở Mỹ để nghe Chủ tịch Warren Buffett chia sẻ trong…

vietnambiz – 7 May 23

Berkshire Hathaway xả hàng tỷ USD cổ phiếu trong quý I, phải chăng Warren…

Trong quý I năm nay, tập đoàn Berkshire Hathaway của tỷ phú Warren Buffett đã bán ra 13,3 tỷ USD cổ phiếu Mỹ.

( Internet )

5 Likes
  • Kẻ tồn tại lâu chưa chắc là kẻ thành công :face_with_diagonal_mouth:

Đã thấy các trứng thủ zombie vật vờ chưa? Đó là những kẻ đáng thương nhất :triumph:

• Kẻ lời nhiều cũng chưa chắc là kẻ thành công :neutral_face:

Đã thấy các trứng thủ đa cấp ăn bằng lần thua bằng … hết chưa? Đó là những kẻ mê muội nhất :triumph:

Kẻ Thành công chắc chắn ko phải 1 trong 2 loại người đó bạn ạ ! :face_exhaling:

Ace Làng Trứng ai có thể cho tui bít định nghĩa " Thế nào là Trứng Thủ thành công thật sự trên Trứng trường khắc nghiệt này được ko ạ? :thinking:

P/s: Đừng lôi khỉ hái dừa hay Bill Hwang ra và bẩu đấy là kẻ thành công nhé :grimacing:

cafebiz.vn

Cách Bill Hwang từ ‘trader vĩ đại nhất’ tuột dốc thành tội đồ, đối mặt án tù…

Bill Hwang mất tất cả trong 2 ngày với chiến lược đầu tư “theo lời mách bảo của Chúa”.

3 Likes