Gọi tên sông Đà - SIG - Tiềm năng rất lớn từ việc sở hữu hàng loạt thủy điện, công ty con, bất động sản

Thanh lọc cổ đông thôi. Lo gì. Có mấy k thôi. Cho T+ phọt hết. Khi nào thanh khoản gấp 10 lần hiện tại mới lo.

Xin chào Cụ. SJG mới có kế hoạch thoái vốn năm 2021 chứ SIG có thoái gì đâu Cụ

SIG của tư nhân rồi mà. SIG thoái cty con thôi.

1 Likes

Thank bác

Doanh thu điện 9 tháng 230 tỏi trên giá vốn 76 tỏi , tiếp tục duy trì tỷ suất lợi nhuận gộp 70% (tỷ suất này sẽ gia tăng cùng với sự suy giảm các khoản vay dài hạn !!!)

Theo số liệu về công suất, vị trí địa lý các nhà máy của SJE thì trung bình doanh thu Quý 4/2021 ước đạt 120 tỷ bằng khoảng 35% doanh thu điện cả năm. Tuy vậy cần lưu ý rằng, thủy văn năm 2021 rất tốt, điện mặt trời Phong phú đã giải tỏa hết công suất nên thực tế doanh thu điện quý 4/2021 khả năng vượt qua con số 120 tỷ. Vậy với biên lợi nhuận gộp 70% thì lợi nhuận quý 4/2021 SJE dự kiến đạt là 84 tỷ ???

Đáng chú ý, EPS cho 9 tháng năm 2021 là 1.730đ và nếu không trích lập dự phòng thì đã là 3.000đ rồi!

Hóng ngày thoáii vốn để cổ đông SJG và SJS đều vui ạ :smiley:

Vẫn đang gom hàng chăng?

SD3 tổng SD có thoái không bác?

E ko biết bác à

1 Likes

SJG hôm nay lại chạy rồi

SIG nay xuống mà hết tiền mua. Đành ngồi ngắm.

SD4 hôm nay đã tăng trần trở lại thành cp SĐ xuất sắc nhất phiên

Hôm qua là 1 ngày chùng xuống của họ SD nên thấy các bác yên ắng nhỉ?

nay cũng chả thấy ai mua bán gì :)))

2 con SIG và SJG thanh khoản thấp quá, vả lại giá cũng đang neo ở vùng khá cao nên có thể bà con sợ, nên chăng bác chủ topic xem xét chuyển sang SD3?

Biết cái gì mà phát biểu linh tinh

Sao thanh khoản nó thấp vậy bác? Một ngày có vài k cổ phiếu?

SIG đang điều chỉnh nên bây giờ k thích hợp để vào

:+1:uh đang nói SJG

ÚI các bác nhìn SD7 kìa, tay to vào có khác.