Gửi cổ đông nhóm ngành BDS, hãy đọc và biết cách xử lý trong vài phiên tới

Đúng mà nhà đầu tư inbox mình mấy nay nhờ xử lý tư vấn giúp các mã bds vì lỗ mua giá cao

29 Likes

Bác cường nhận định là ae lắng nge chỉ có hợp lý thôi

Nhieu nguoi co chap anh a

K nge bác cường là chỉ có lỗ thôi

2 Likes

mình cũng thấy nhiều bên rất bảo thủ, topic NC nhận định khách quan đáng follow

Một bức tranh hơn vạn lời nói

27 Likes

Các bác k nge Cường sau này hối hận lại k kịp

image

Luôn đồng hành của Nhà đầu tư vào những lúc thăng hoa hay những khi khó khăn nhất. Nhiều anh chị nhắn tin cho anh Nguyễn Cường Broker hay Team Vẽ Tranh Tím muốn tham gia Cộng đồng Nhà đầu tư Vẽ Tranh Tím để nhận nhận định thị trường mỗi ngày, trao đổi kiến thức kinh nghiệm đầu tư hay chia sẻ cơ hội đầu tư… thì nhà mình có thể tham gia Cộng đồng Nhà đầu tư Vẽ Tranh Tím ở đây nhé

28 Likes

Bác nói lại chuẩn quá

Gần nhất mình có dự vùng đáy của nhóm BDS nói chung khi rất nhiều NĐT theo dõi bài viết hỏi nhắt tin bình luận, trả lời không hết nên có viết public bài trên này. Thì chỉ dự chính xác các mã midcap BDS DXG, SCR, NTL… còn dự timing sai 1 ngày đối với nhóm DIG, CEO, CII phiên nay mới được cứu thoát sàn . Cũng có nói đề cập vùng đáy thì có sai số 1 ít, vì nhìn cách bán chất sàn thì khả năng cao nhiều mã bị " Kho cho vay ngoài" giải chấp
Nhiều bác vừa rồi cầm DIG, CEO, CII vào topic mình gây gỗ tranh cãi, nhưng sau vài phiên giảm có nhắn tin, chat vs gọi điện hỏi thì mình tư vấn cũng nói vùng đáy rồi nên chờ vùng cứu, thường bán được là đáy và bật tăng mạnh sau đó
Sau khi nói WO xong là Tím luôn nhìn bảng điện câu trả lời ngay lúc này niềm vui trở lại cho cổ đông BDS, cũng là tín hiệu tích cực cho thị trường khi đã cầm máu, cũng như chính thức cái xấu nhất đã qua. Cái mình quan tâm nhất là xu hướng Vnindex chung muốn thị trường lên bền vững cần yếu tố này
Từ giờ thị trường và các nhóm ngành cổ phiếu riêng lẻ sẽ từ từ phục hồi, cái này tùy vào từng mã có tính chất mạnh yếu khác nhau
Việc A7 livestream nhắc đến mình nghe nhiều người nói, mình chưa xem nhưng thôi chuyện gì qua rồi thì thôi. Lúc đáy mình nhận định giúp ae bớt bớt bi quan, còn giờ xanh tím thì ai cũng nên bình tâm lại…
Mình chỉ nhận định đến đây, mua bán quan điểm mỗi người Tránh nhóm FLC là được!

Đúng rồi bác, bank hay bds hay nhóm ngành nào cũng là cơ hội cho ai nhìn nhận ra

34 Likes

Rất tôn trọng ý kiến của anh Cường. Khách quan.

2 Likes

lần trước bác nói sóng BĐS cũng bị chửi, lần này bác nói đỉnh BĐS cũng bị chửi, thôi quá tam ba bận, chúc bác năm mới đừng bị nghi ngờ nữa nhé :muscle:

2 Likes

Quan trọng nhất vẫn là thị trường chung. Đi lên thì nhóm ngành nào cũng sẽ có ăn dù ít hay nhiều :+1:

Đôi khi bị chửi để test tâm lý đám đông bác ạ :slight_smile:

30 Likes

Cám ơn anh, nghĩ cho mọi người, sống có tâm đức, ae hiểu cả và tôn trọng

Cám ơn anh đã có nhận định đúng lúc giúp giữ tâm lý cho nhà đầu tư. Thị trường vận động theo các lý lẽ riêng của nó. Hãy sống hoà bình, cùng phát triển và hướng tới những mục đích tốt đẹp phía trước.

Còn CII anh nhận định lúc nào sẽ hết sàn ạ ?

Không thấy anh em nói gì nữa nhỉ

à cứu giá xong rồi, mình cũng không nhận định thêm. Còn ae chửi cãi nhau thì mình xin thua :smiley:

26 Likes

:grin:

28 Likes