GVR: Doanh nghiệp số 1 về quỹ đất khu công nghiệp

LUẬN ĐIỂM ĐẦU TƯ:

+ Doanh nghiệp đầu ngành cao su tại VN

+ Quý 1 trong danh sách câu lạc bộ lãi nghìn tỷ: doanh thu thuần trong quý 1/2021 của GVR đạt 4.850 tỷ đồng, tăng 76,7% so với cùng kỳ. Giá vốn hàng bán tăng ít hơn mức tăng của doanh thu nên lợi nhuận gộp đạt 1.396 tỷ đồng cao gấp hơn 2 lần so với cùng kỳ năm 2020. Sau khi trừ các khoản chi phí, quý 1, GVR lãi sau thuế hơn 1.200 tỷ đồng, cao gấp 3,6 lần cùng kỳ, trong đó LNST thuộc về công ty mẹ là gần 818 tỷ đồng. Như vậy, trong vòng 3 tháng đầu năm, GVR đã hoàn thành hơn 26% chỉ tiêu lợi nhuận năm.
+  Chuẩn bị lọt vào danh mục VN30.

+ Nhu cầu cao su dự kiến từ Mỹ và châu Âu có thể tăng đột biến do nhu cầu găng tay cao su trên toàn cầu đã có mức tăng kỷ lục trong lịch sử, tăng hơn 20% trong năm nay lên 360 tỷ chiếc do đại dịch Covid-19. Hiệp hội các nhà sản xuất găng tay cao su Malaysia (MARGMA) dự đoán, tình trạng thiếu găng tay cao su trên toàn cầu sẽ còn kéo dài tới quý I/2022.

+  Động thái nhập khẩu mạnh tay của Trung Quốc với 283,74 nghìn tấn, trị giá 456,58 triệu USD, tăng 88,8% về lượng và tăng 118,3% về trị giá so với cùng kỳ năm 2020 góp phần gia tăng doanh thu cho GVR.
+ GVR có 39.000 ha từ chuyển đổi đất trồng cao su sang KCN mở rộng (Nam Tân Uyên) hiện đã bước vào giai đoạn 2.
+ Triển vọng thoái vốn+ cổ tức tiền mặt từ các công ty con của GVR như NTC( dự thảo chia cổ tức tiền mặt 100%)  , PHR, DPR sẽ book một khoản lớn vào lợi nhuận từ HĐTC.

VỀ MẶT KĨ THUẬT : Trong khung tuần, GVR đang hình thành mẫu hình 2 đáy tiếp diễn và đã xuất hiện điểm mua, kì vọng vượt đỉnh 34.

Con này ok đó bro, dự sớm lên 4x.

có số liệu xuất khẩu gỗ của GVR ko bác

bác vào bctc bác nhé

phiên nay gia tăng được bác nhé

Update: VNI giảm điểm, GVR test đỉnh cũ

image

mình gom đủ nó từ giá quanh 28 rồi bác.

Bây giờ vào có quá trễ ko bác

vượt đỉnh cũ vào ok nha bạn.

cổ phiếu tốt, nhưng bây giờ vào thì giá đã khá cao và khá rủi ro

Update GVR vượt đỉnh 5 tháng

mình cũng mua tầm đó xong gối lên bác nhé

2 Likes
2 Likes

Lợi nhuận Tập đoàn Công nghiệp cao su tăng 87% sau 9 tháng

1 Likes
1 Likes

cổ phiếu tốt, nhưng bây giờ vào thì giá đã khá cao và khá rủi ro :grimacing: :grimacing:

Mở Tài khoản Chứng Khoán TCBS – Ðăng ký Miễn Phí, thao tác đơn giản chỉ với 3 phút để Ðầu Tư Cổ Phiếu hoàn toàn online 100% :kissing_heart: