Hàng đánh theo Chu Kỳ

Tết mà anh, nhường cho các màu khác chứ, quanh năm đã tím rồi còn gì :hugs:

2 Likes

Vam lặn đây. Bb :+1:

2 Likes

Đây , tặng cụ vam tết truyền thống . Đụng lái lợn :))))

2 Likes

Các cụ ăn Tết vui k? tôi vẫn lang thang xó xỉnh khắp nơi… đi nhiều quá rốt cuộc k biết nơi đâu là nhà hehe…Happy New Year!!!

2 Likes

Nơi đâu cũng là nhà mới đúng chứ anh :hugs:
Chúc 5k anh chị em năm mới nhiều sức khoẻ, công việc thuận lợi :hugs::hugs::hugs::hugs::bouquet::bouquet::bouquet::bouquet:

5 Likes

Vui cụ ạ , về quê gác hết công , danh , lợi , lộc . Chỉ còn mỗi chữ Tình , ông to bà lớn đu đỉnh hay chốt lãi chỉ tình anh tình tôi . Thật nhất trong các loại tình

2 Likes

cụ thật là may mắn… còn quê hương làng xóm anh em họ hàng để về và mọi người vẫn giữ được chữ Tình

2 Likes

Chúc mừng năm mới cả nhà :sparkler::fireworks::fireworks:

3 Likes

Happy Lunar New Year :hugs::hugs::hugs::hugs::bouquet::bouquet::bouquet::bouquet::bouquet::bouquet:

4 Likes

Bác cho đánh giá về NTP với, em thấy doanh nghiệp đợt này đang tăng trưởng tốt về LN nhờ hưởng lợi từ giá nguyên vật liệu đầu vào giảm mạnh

1 Likes

Bạn là môi giới chắc cũng nghiên cứu kỹ hàng trước khi xuống tiền rồi. Mình không theo dõi con này nhưng nhìn quá khứ cơ bản là lãi bình bình năm 400-500 tỷ và hầu như không có sự đột biến, nếu thuần về đầu tư giá này P/E trên 10 mà không có câu chuyện gì cũng không hấp dẫn. Tuy nhiên năm nay là năm tiền rẻ, những con chỉ cần tốt vừa cũng vượt đỉnh như thường. Cứ tiền rẻ bung ra lại có trào lưu vẽ bánh, đếm cua. Năm nay khả năng lại có bài đếm cua, DBC là ví dụ. Vậy nên năm nay mình theo sát những cổ phiếu có câu chuyện hoặc bánh vẽ to, NTP có lẽ không nằm trong số đó vì quy mô nhà máy và thị phần không thể thay đổi ngày một ngày hai. Đoạn này sẽ có những con chuyển mình từ mid thành blue tương lai, chú ý PDR, DIG, KBC, bên cạnh đó có thể là câu chuyện nâng hạng thì bank sắp tới sẽ có sóng to.

4 Likes

Thank bác nhiều, bác trả lời có tâm quá. Em đang theo sát NTP 5 quý gần đây lợi nhuận đang có sự tăng trưởng rất tốt, gom mua cũng đc kha khá rồi kỳ vọng sóng ngành nhựa sắp tới,

2 Likes

NTP thì cơ bản tốt túc tắc bò lên cũng khả năng đánh vượt đỉnh. Vam cũng nhắc nhiều lần NTP trong pic này nhưng chưa thấy sóng sánh lắm. mua thì phải mua lúc Vam nói đoạn cuối tháng 12 lúc nhắc về nó ở vùng 3x chỗ vòng vàng vì lúc đó nó có điểm chụm rất đẹp nay thấy xa biên trên quá rồi

2 Likes

có những hàng dạng ra bctc tốt nhưng cô đặc và bò bò lên chậm rãi phù hợp người đánh nhàn hạ: DHT NTP SGP CMG ELC… k có sóng sánh thốc nhưng biên độ an toàn và kê gối ngủ ngon :grin:

2 Likes

:+1: :+1:
Bác @Hoangminh68 thấy con VOS có về nổi 2x k?

1 Likes

Theo em nó tích lũy rất lâu rồi, lợi nhuận cũng có xu hướng đi lên, giá có vẻ bứt lên sắp chạy mạnh rồi. 2x thì ttong năm có thể đạt.

1 Likes

tôi đánh nó nhịp này… Thấy list trên của bác k có thép.

2 Likes

Năm 2024 sau khi có lỗi với gia đình vì ko bank . Lỗi tiếp theo là thép , e sẽ canh để lên 30% nav sen

Lỗi với gđ vk con một lần thôi , đừng lỗi lần 2 lần 3 và lần N :smiley:

E thấy thép định giá hơi ảo khó chạy xa, khó vẽ bánh. Nhịp này em chọn bds kcn, bds nhưng chủ lực của em lại là dcm, em đang giữ dcm full margin 90% tk, phần nở sức mua do lãi em đang gom psh. Ah sóng bank là rất rõ ràng nhưng em lại ko thích bank.

3 Likes