Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

@Nguyen_Dien câu gối đầu nằm nè

4 Likes

Thư giãn ngắn: Mua đuổi hay bình quân giá?!
1/ Mua đuổi:

• Cách đơn giản nhất để thấy mình tài giỏi và đúng đắn, để thấy tài khoản mình nhanh chóng nhảy múa với màu xanh lá cây hi vọng là… mua vào cổ phiếu đang tăng giá!
  • Cách này chả có gì huyền bí , hầu như ai cũng biết ( hoặc đc các em môi **** xjnh đẹp chỉ cho biết ) và có vẻ như khá nhìu người chọn để làm theo cả .
  • Vậy câu hỏi đặt ra là " Cớ sao đa số vẫn lỗ, thậm chí cháy tk!?
    2/ Bình quân giá xuống:
  • Nhìu người lý luận nghe rất hợp lý là mua đuổi giá dưới là sai lầm… có thể nó đúng nhưng họ quên vài điều:
  • Cái đầu tiên mà họ sai ko phải là bình quân giá xuống mà là " xác định sai cổ phiếu ( chọn lầm cổ lởm, đáng phải giảm)"
  • Theo thuyết âm mưu thì Đa số cp giảm đều đáng giảm, chỉ 1 vài cp giảm do bị oan
  • Cái thứ 2 họ sai là “ko xác định đc” giá đã giảm về điểm " đáng mua" chưa . Dẫn tới mua hớ " Cầm đèn chạy trước ô tô"
    **** Mua vào 1 cp đang giảm cực kỳ khó so với mua vào 1 cp đang tăng. Nhưng nó có những ưu điểm tuyệt vời mà ko phải ai cũng hiểu đc… ***
    **** Hãy trang bị cho bản thân kỹ năng " lọc cổ phiếu và định giá theo thời điểm" chớ ko phải kỹ năng “mua đuổi hay mua bình quân” các bạn hiền nhé
    ( Trích chuyệm tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)
5 Likes

Ông chủ Làng toàn chọn đường đi “cực kỳ khó” vậy mà lại an toàn, ban đầu cũng trầy trật, sau đó toàn “chạy” chứ không “đi” nữa. :kissing_heart:

Kỹ năng " lọc cổ phiếu và định giá theo thời điểm" học mãi vẫn chưa rành :blush:

Mua đuổi như em.

Còn bình quân giá là case của chị.

đúng 2 ce

Hôm qua các nơi gần như không tổ chức cho các cháu mà chỉ làm gọn nhẹ, mấy bố con anh bỏ làm cái này cho có hương vị ấy @Nguyen_Dien .

3 Likes

Việc gì khó có “đại ka” lo rồi chị ui, chị em mình chỉ ziệc chiến theo chân thôi c nhỉ :heart_eyes:

1 Likes

Lâu lắm em mới thấy 1 cái đèn tự làm đó anh, có cho nến vào trong được không anh :blush:

4 Likes

Cho nến vào ko biết có cháy ko kkkk

1 Likes

Chỗ rãnh dưới cùng để đặt nến đó.

2 Likes

A làm em nhớ hồi xưa, nhà nào có điều kiện thì mới có cái đèn lồng có điện và có nhạc. Bố em hay mua giấy bóng kính đỏ làm đèn lồng cho em nè :slightly_smiling_face: Rước đèn mà lỡ để nghiêng có khi còn cháy cả đèn lun :stuck_out_tongue_closed_eyes:

4 Likes

2 cánh dưới bịt kín, 2 cánh trên đục 1 số lỗ e, ra gió thoải mái ko bị tắt nến và chẳng sợ cháy á.

2 Likes

H chắc ít nhà làm lồng đèn c nhỉ

2 Likes

Ngày xưa ở nhà đồ chơi hầu hết tự làm nè: làm đèn lồng, làm sáo diều, làm mấy lò tự chế bằng đất sét ấy :stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Likes

Chúc ace ngày mới vui vẻ :blush:

3 Likes

Helo anh :slight_smile: ship cho em cốc :coffee: nèo :stuck_out_tongue:

3 Likes

Chúc Ka @Andjku và cả nhà này mới mát mẻ :)))))))

(St)

4 Likes

Woa :heart_eyes:

1 Likes

ơ kìa hạ lãi xuất rồi. múc húp xúc. :joy: :joy: :joy: :joy: mấy ae chia nhau nào

Nhường bác Thống tiên phong

a full mạc gin rồi. nhưng đang cố soi lại BDS. chắc là vào cụ hạ. cho lành tính :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: