Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

bác Thống ở bên pic này mà chơi giao lưu, đi chém gió sao mà ngta nói tẩu hỏa nhập ma kìa kkk

chú cũng đang cầm tiền giống a à. :joy: :joy: :joy: :joy:

dạ e đổi nghề rùi

ờ ha

Ka ko hề nói Ka cầm tiền :crazy_face:
Cơ mờ … Thống Đệ @bangthong_tamquoc hỉu câu nói của Kim Tiền Chưởng Lão chưa ? :stuck_out_tongue:

em có nói là e cầm tiền. tỷ trọng tiền là 40%… còn những hàng mua từ những tk kia vẫn cứ nằm im. bất động

3 Likes

Gồng hay gánh ? :roll_eyes:

trộm vía là cũng hơn 3 cây trần :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

image
( Internet )

Gồng lãi vs gồng lỗ

Còn gánh là gánh nặng gánh vác mà Ka, hay e sai ta

trước khi e cầm tiền là e cũng lên bài Gân gà. cơ mà thôi. ngồi chơi chém gió cho vui. :joy: :joy: :joy: :joy: :joy:

Chẹp

3 Likes

Đọc báo :newspaper:

4 Likes

Trend khoe lãi trước phiên ợ :smile:
Chúc cả nhà cả ngày vui vẻ và thank ĐK @Andjku nhiều nhiều :innocent: :grin: :smile:

1 Likes

E chúc Ka @Andjku và cả nhà ngày mới may mắn ngập tràn :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

(ST)

4 Likes

Tui ko tính trả lời nhưng phá lệ trả lời bạn. Bạn sai căn bản về giá trị và giá cả mất rồi.

" giá trị ở dưới giá trị của nó xa … tăng x2 x3 trong ngắn hạn “” …

Nói câu này chứng tỏ bạn " sai rất căn bản" về giá trị, giá cả và sự biến động của giá cả …
Tui nói ngắn gọn thế này : Cái " giá trị ở dưới giá trị " mà bạn đề cập nó chính là " giá cả hiện tại " đấy bạn!
Giá cả đj xuống bằng hoặc dưới " định giá trị" thì sẽ rất dễ " tăng x2 x3 để tìm về giá cả thị trường " hợp lý " của nó.
Tui sẽ ko đưa ví dụ. Hi vọng bạn hiểu điều tui nói

Giá trị và giá cả đều là hai BIẾN SỐ!

Tuy nhiên chúng khác biệt nhau rất nhiều, rất xa…
Tôi có thể nói cho các bạn nghe 1 điểm khác biệt " Cơ Bản" nhất :
Đó chính là " BIẾN ĐỘNG GIÁ" !!!

• Giá cả được hình thành do " Cung Cầu " thị trường nên " BIẾN ĐỘNG " của nó là rất lớn và thường xuyên thậm chí theo phút theo giây
  • Lấy ví dụ về sự " BIẾN ĐỘNG " Giá cả của BigCoin để dễ hiểu
  • Giá trị đuợc hình thành từ giá trị lượng hoá được của doanh nghiệp, giá trị thương hiệu, hiệu quả kinh doanh và tiềm năng kinh doanh… do vậy " BIẾN ĐỘNG " không thể cao đặc biệt trong quãng thời gian ngắn, và càng ko thể biến động hằng ngày… trừ một số trường hợp đặc biệt như : kinh doanh thua lỗ, gặp thảm hoạ bất ngờ nào đó…
  • Thế nên nếu bất kỳ kẻ nào đó nói với bạn hãy mua vào trái trứng giá Dx và bảo rằng đó là đầu tư giá trị và sau ấy mau chóng nói rằng đã bán ra để mua lại ở giá Cx thì chớ dại mà tin rằng đó là đầu tư giá trị!
  • Đó chỉ là đầu cơ theo “tín hiệu biến động” của " giá cả" hay nói cho sang là đầu tư giá cả!
  • Hoặc trường hợp tệ hơn thì đó chỉ là … chiên trứng Ảo!
  • Còn có kẻ cắc cớ hỏi rằng " thế ■■■ nói giá ấy là giá trị thì nó tăng mài có bán ko? Nếu tăng cao ■■■ vẫn giữ thì hoá ra ■■■ đâu còn giữ giá trị, ■■■ cũng giữ giá cả mà…
  • Xin thưa đầu tư giá trị là " định giá trị thực để THAM GIA, chứ ko phải tham gia lung tung" và khi giá cả nó vượt khỏi giá trị thì ta vẫn nắm bởi ta đang chờ nó tiến về " giá thị trường kỳ vọng" để BÁN
  • Điểm khác biệt ở đây là " Ta chỉ mua ở vùng giá trị đổ xuống" và chỉ bán ở “vùng giá cả đổ lên”
  • Ko có chuyện “mua bán lung tung vùng giá” và cứ mua là tuyên bố " đấy là vùng giá trị"

(Trích Andjku)

Đoạn này hay quá trời em định giữ cho riêng mình, em nghĩ đâu đó có ai đó cần nên post

Gửi tới đại ka thật nhiều thật nhiều lời cảm ơn :heart_eyes:

4 Likes

TRỨNG DÙ TỐT ĐẾN MẤY NẾU RỜI QUÁ XA GIÁ TRỊ THỊ TRƯỜNG HỢP LÝ THÌ ĐÔI KHI CÒN MANG LẠI HOẠ CHO TRỨNG THỦ LỚN HƠN RẤT NHIỀU SO VỚI TRỨNG LỞM

• Andjku
6 Likes

Dạ cám ơn Ka luôn nhắc nhở bọn em ạ

3 Likes

Đại ka @Andjku ơi hắn đọc đoạn " Ngọt ngào hơn" dịch thành “mau” “MNV” :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy:

1 Likes