Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

biết vậy thì cụ đặt lệnh short đi. short mạnh vào. short càng mạnh. càng nhiều sẽ nồi mồm toác mỏ. :joy: :joy: :joy: :joy:

2 Likes

đâu có gì dễ ăn hả bác Thống haha

3 Likes

khôn ngoan đâu lại đc với zời.( zời là vĩ mô)

2 Likes

Thư giãn ngắn: Lý luận nhảm hài tào lao giải trí

• Trứng cũng như con người, cũng "có thời, có đoạn… “>
    Về bản chất lợi ích cơ bản của nđt thứ cấp chính là cổ tức tiền mặt…
    Nhưng đáng tiếc hầu như tất cả quả trứng được xem là tốt, hoặc được phát hiện ra là tốt đều đã vượt rất xa cái giá trị này và họ lý luận rằng đó là đầu tư cho tương lai…
    Tương lai là thứ ko rõ ràng và ko thể bảo đảm nên đừng quá ngạc nhiên và đừng quá cố chấp cho rằng thị trường đang sai…
    1 Quả Trứng nằm ở giá quá cao so với mức cổ tức, ban đầu sẽ bị xem là bất hợp lý, bất thường… nhưng nếu nó tiếp tục nằm ổn định “thêm khoảng 2 năm” thì đa số sẽ cho rằng " giá đó là bình thường hợp lý”
    Và bít đâu đc khi đó cuộc chơi mới thật sự bắt đầu…
    ( trích chuyện hài tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)

Em xin phép trích dẫn những câu chuyện hàng ngày của Làng trứng@Andjku

5 Likes

image

8 Likes

Dưới bóng tre xanh biếc, ta ngồi,
Trà đạo nâng niu, hương vị trời.
Lá trà thơm lừng, khói bay nhẹ,
Tâm hồn thanh tịnh, bình yên vơi.

(AI)

1 Likes

image

Không biết có giống cái bô ko mn

3 Likes

Đổi thành
Tâm hồn thanh tịnh, làng trứng bình yên :heart_eyes:

4 Likes

Nay có quà cho 2 bé ko e

2 Likes

Thư giãn ngắn: Mua đuổi hay bình quân giá?!

1/ Mua đuổi:

• Cách đơn giản nhất để thấy mình tài giỏi và đúng đắn, để thấy tài khoản mình nhanh chóng nhảy múa với màu xanh lá cây hi vọng là… mua vào cổ phiếu đang tăng giá!
  • Cách này chả có gì huyền bí , hầu như ai cũng biết ( hoặc đc các em môi **** xjnh đẹp chỉ cho biết ) và có vẻ như khá nhìu người chọn để làm theo cả .
  • Vậy câu hỏi đặt ra là " Cớ sao đa số vẫn lỗ, thậm chí cháy tk!?

2/ Bình quân giá xuống:

• Nhìu người lý luận nghe rất hợp lý là mua đuổi giá dưới là sai lầm… có thể nó đúng nhưng họ quên vài điều:
  • Cái đầu tiên mà họ sai ko phải là bình quân giá xuống mà là " xác định sai cổ phiếu ( chọn lầm cổ lởm, đáng phải giảm)"
  • Theo thuyết âm mưu thì Đa số cp giảm đều đáng giảm, chỉ 1 vài cp giảm do bị oan
  • Cái thứ 2 họ sai là “ko xác định đc” giá đã giảm về điểm " đáng mua" chưa . Dẫn tới mua hớ " Cầm đèn chạy trước ô tô"
    **** Mua vào 1 cp đang giảm cực kỳ khó so với mua vào 1 cp đang tăng. Nhưng nó có những ưu điểm tuyệt vời mà ko phải ai cũng hiểu đc…***
    **** Hãy trang bị cho bản thân kỹ năng " lọc cổ phiếu và định giá theo thời điểm" chớ ko phải kỹ năng “mua đuổi hay mua bình quân” các bạn hiền nhé
    ( Trích chuyệm tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)
6 Likes

Ai rảnh hack não cuối tuần phụ em zới :hugs::hugs::hugs::hugs::hugs:

Câu hỏi hay đó :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

Mà chị phải nghĩ hơi lâu lâu :kissing_smiling_eyes:

1 Likes

Số 2 ở cuối nhé
Số 0 ở đầu tiên
Số 4 ở giữa nha :smiling_face_with_three_hearts:

Chị giải đúng rồi có quà :gift: lady :laughing:

Có tập đề file mềm ko chị cho tụi nhỏ nhà chị làm :kissing_smiling_eyes:

Em và bạn em chỉ giải dc x62, còn số đầu k nghĩ ra :joy:

1 Likes

:heart_eyes:

1 Likes

102🤗

2 Likes

:face_exhaling::smiling_face_with_tear:

:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

Còn bài nào khó ko post lên em ơi , c buồn cười quá :rofl: dk đang nghĩ sao có 2 người nữa mà “ngốc” quá chừng :rofl:

:hugs:

2 Likes