Hãy từ bỏ chứng khoán Việt Nam!

Lời đầu tiên tôi xin nói đây là quan điểm cá nhân cho ae đang lưỡng lựa tham khảo, bởi các lý do sau:

1. trong hơn 20 năm qua ttckv chưa bao giờ lành mạnh (khi mà chúng ta thấy gì cũng xấu thì chúng nó kéo vô tội vạ, và ngược lại rất nhiều cp tưởng như cơ bản ngon thì lại cứ đi ngang và giảm là chủ đạo) => tt bị ai đó xx
  2. Cơ quan quản lý cũng chưa bao giờ bảo vệ NĐT cả, bởi rất nhiều cp bị hủy niêm yết với lý do bảo vệ nhà đầu tư, nhưng sau khi hủy niêm yết thì mất trắng luôn không một lời giải thích và chả có ông nào bị tội
  3. Cái ttck mà vừa đá bóng vừa thổi còi (tự doanh cty ck) họ biết bài tẩy của NĐT trong khi ndt ko biết bài tầy của họ, chưa kể họ có lợi thế xx có thể đánh T0
  4. Cái ttck mà phái sinh nó là chổ để tây và tự doanh dùng để phòng thủ cho cơ sở, tt sập họ short ps và bán xuống bên cơ sở, và ngược lại, bao năm qua cả hàng tỷ ý kiến về việc xem xét có nên đóng cửa tt ps ko thì chả thấy bọn ubck nó đã động gì
  5. Các bạn nhìn quanh mình coi đúng ko nhé: 10 ông chơi ck thì hơn 9 ông mất tài sản và mất sự nghiệp vì ck (tiền bạc mất, công việc chính không tập chung không thăng tiến được)
  6. Nhìn cái cách bọn UBCK nó triển khai cái KRX, rồi nó mồi nhỏ lẻ về việc triển khai KRX, và nâng hạng mấy năm qua và rồi kết quả vẫn chỉ là nói mồm, trong khi chả có đứa ■■■ nào bị truy tố vì làm không tới nơi, hay nói rồi không làm được cả

một ttck lụi mại, hơn 20 năm qua ttck các nước nó tăng vài lần thậm chí vài chục lần, còn ttck vn thì cứ loai hoai với cái mốc nhục nhã mãi

bọn nó lên hô hào này nọ, nhưng thực chất chỉ là lùa gà thôi anh em à

3 Likes

Lời đầu tiên tôi xin nói đây là quan điểm cá nhân cho ae đang lưỡng lựa tham khảo, bởi các lý do sau:

1. trong hơn 20 năm qua ttckv chưa bao giờ lành mạnh (khi mà chúng ta thấy gì cũng xấu thì chúng nó kéo vô tội vạ, và ngược lại rất nhiều cp tưởng như cơ bản ngon thì lại cứ đi ngang và giảm là chủ đạo) => tt bị ai đó xx

Trứng trường là thị trường cao cấp bậc nhất trong Tứ Kim Đồ. Nơi ko những cần có Vốn ( tiền ) mà còn phải có Trình Độ ( Kiến Thức - Trải Nghiệm - Kjnh Nghiệm )
Một nơi như thế thì lấy đâu ra chuyện Tốt thì phải tăng và xấu thì phải giảm một cách hiển nhiên? Đơn giản thế thì Xèng đâu ra chia cho đủ?
Có chăng là rất nhiều người chưa trang bị đủ Trình Độ cơ bản tối thiểu vẫn tự cho rằng mình có thể dỡ nhà người khác về làm hố xí nhà mình rồi khi không được như ý lại ăn vạ chí phèo mà thôi.
Hãy nhớ rằng ko có ai có nghĩa vụ phải cho bạn ăn một cách hiển nhiên ngoại trừ cha mẹ bạn.

1. Cơ quan quản lý cũng chưa bao giờ bảo vệ NĐT cả, bởi rất nhiều cp bị hủy niêm yết với lý do bảo vệ nhà đầu tư, nhưng sau khi hủy niêm yết thì mất trắng luôn không một lời giải thích và chả có ông nào bị tội

Huỷ niêm yết ko phải là để bảo vệ trứng thủ. Huỷ niêm yết đơn giản là loại bỏ những trái trứng không còn đủ tiêu chuẩn niêm yết. Thế thôi!

1. Cái ttck mà vừa đá bóng vừa thổi còi (tự doanh cty ck) họ biết bài tẩy của NĐT trong khi ndt ko biết bài tầy của họ, chưa kể họ có lợi thế xx có thể đánh T0

Chả có ông bà nào LỢI THẾ TUYỆT ĐỐI. Vấn đề đơn giản là trứng thủ ko biết được Lợi thế của mình là gì? Bất lợi của mình là chi? Lợi thế của những thành phần khác là gì? Bất lợi của họ là chi => Chơi thua rồi tự biện mjnh rằng mình toàn bất lợi.

1. Cái ttck mà phái sinh nó là chổ để tây và tự doanh dùng để phòng thủ cho cơ sở, tt sập họ short ps và bán xuống bên cơ sở, và ngược lại, bao năm qua cả hàng tỷ ý kiến về việc xem xét có nên đóng cửa tt ps ko thì chả thấy bọn ubck nó đã động gì

Chơi ko lại thì đừng chơi. Chơi ko lại đòi dẹp đòi đóng cửa. Chả ai bắt trứng thủ phải tham gia phái sjnh hay chứng quyền. Nhưng phải hiểu chúng là 1 phần cần phải có nơi Trứng trường toàn thế giới và thực tế Trứng làng còn chưa triển khai đầy đủ các dịch vụ hàng hoá nếu so với thế giới.

1. Các bạn nhìn quanh mình coi đúng ko nhé: 10 ông chơi ck thì hơn 9 ông mất tài sản và mất sự nghiệp vì ck (tiền bạc mất, công việc chính không tập chung không thăng tiến được)

Toàn mấy ông ăn dưa bở. Ăn ko được thì chí phèo. Những người sống vui sống khoẻ chả bao giờ than phiền. Họ để giành thời gian học tập - nghiên cứu để thjk nghi và phát triển. Tất nhiên, như đã nói, Trứng trường là thị trường cao cấp nhất kim tứ đồ nên TỶ LỆ ĐÀO THẢI CAO LÀ BÌNH THƯỜNG.

1. Nhìn cái cách bọn UBCK nó triển khai cái KRX, rồi nó mồi nhỏ lẻ về việc triển khai KRX, và nâng hạng mấy năm qua và rồi kết quả vẫn chỉ là nói mồm, trong khi chả có đứa ■■■ nào bị truy tố vì làm không tới nơi, hay nói rồi không làm được cả

Rất nhiều thứ đã được thay đổi, triển khai trong 24 năm qua ( giao dịch từ 1 buổi sang 2 buổi, chứng quyền, phái sjnh, rút ngắn thời gian T+, Margin, vn30, upcom …) và số lượng Trái trứng trên tam sàn ngày càng nhiều … Đấy!!! … rồi có kiếm chác được gì ko hay vẫn lỗ lòi rồi đổ thừa do chậm cái này, trễ cái nọ.
Trứng thủ tập tự thjk nghi, nhạc sao thì nhảy vậy.

một ttck lụi mại, hơn 20 năm qua ttck các nước nó tăng vài lần thậm chí vài chục lần, còn ttck vn thì cứ loai hoai với cái mốc nhục nhã mãi

Trong 24 năm qua Trứng biểu tăng từ 100 points lên 1300 points tương đương tăng ~ 13 lần thì thấp ở chỗ nào? Giá trị giao dịch từ vài ba K tỏi / ngày lên mức vài tỏi đô thì lụi bại ở chỗ mô?

bọn nó lên hô hào này nọ, nhưng thực chất chỉ là lùa gà thôi anh em à

Bít hô hào để lùa thì tránh ra. Hay là bị lùa rồi vẫn chưa biết ai lùa mình nên chửi đổng cả Làng?

Tóm lại, Chiên ko nổi, ko lại thì nên nghỉ, kiếm việc khác mà làm. Ko ai có nghĩa vụ bảo đảm lợi ích cho Trứng Thủ ngoài chính bản thân họ. Đừng vì bản thân thất bại mà cho rằng ngành nghề ấy có vấn đề.

6 Likes

Đừng khóc than mà hãy coi lại bản thân mình. Ăn ít thì no lâu tham thì thâm. Bản thân mình tham mình phải chấp nhận rủi ro của nó. Không chơi chứng vịt thì qua crypto đánh future cho nó nhanh giàu có cả đòn bẩy 125x cho bác.

5 Likes

Nhăm nhăm luộc gà… Đổi giấy lấy thóc… Làm ăn thì đẩy lãi qua sân sau…

Mấy ■■■■■■■■■ tự cho lag mình giỏi, vẫn đứng ra bảo vệ cái thị trường quái thai nay, tôi nói thật đến bọn làm trong cty ck có đủ thông tin còn chết còn chê, ■■■ bọn ■■■ chém như thánh trong khi tt như lol, cả thế giới có cái ttck nào như vn nayg ko mà vẫn vổng mồm lên bảo vệ

Mình phải tự xem xét lại bản thân vì sao mình kém cõi, chứ sao lại chửi TTCK được, thua thì chung, thắng thì hưởng, cứ lên diễn đàn chê trách các kiễu, Ko thấy nhục à, còn mình bị người khác lùa gà, thao túng tâm lý là do gì? Do thiếu kiến thức-trải nghiệm-kinh nghiệm đã vội vã chơi, đó có phải là mình tự hại mình ko? Đừng có chê trách ai hết mà hãy tự soi lại mình

3 Likes

Thắng Vênh Váo - Thua đổ thừa Chí Phèo

Đặc điểm cơ bản của Trứng Thủ Cờ Bạc - Yếu Hèn :triumph:

Vẫn lặng lẽ thả Cần bên Bến Vắng :relieved:
Nơi xa xa tiếng Ai oán Vang trời :anguished:
Làng Vũ Đại … Chí Tèo chỉ có một :sweat_smile:
Làng Trứng chớm Giông … Chí cả bầy :joy:

• Andjku

image
( Internet )

2 Likes

Đừng có nói phét nữa bạn, bọn cá mập cá voi với đầy đủ thông tin còn lỗ, ói gì mấy nhỏ lẻ vốn vài tỏi suốt ngày chém gió lấy le trên các diễn đàn. Ttck vn noa quái thai là điều ai cũng thấy, chỉ là một số chịu thừa nhận, còn một số ko biết tk có tăng đc ko nhưng lại thích chém thích khoe mình giỏi và thấy bình thường

1 Likes

Nhiều người nhột Ka ơi

1 Likes

Vẫn nhiều người chấp nhận sự quái thai của ttck vn này, tôi ko biết họ thuộc loại gì ở xh này

1 Likes

thằng thivai tâm thần.toàn dxg.vrc 100k.dòi hô phân đúng đỉnh.
gõ chữ đé.o ai đọc.mới dật gân tí.mời cầu đó.hố hố. :laughing:

1 Likes

anh đang gác gối.tu luyện.mờ đé.o nhịn dc.phá dới dòi.
ok.anh phắn.kkkkkk. :laughing:

1 Likes

BÁC nói đúng , nhưng cá nhân ko làm thay đổi gì.
Chúng ta nên thích nghi, thích ứng trên sới bạc Hosino.

1 Likes

Các bác thích giàu nhanh, thích hàng nóng, đu lái, đánh bạc thì tự chịu thôi. Chứ em đầu tư toàn chọn cổ phiếu ngon, làm ăn có lãi, định giá đang thấp mà mua giữ 6-12 tháng thì luôn luôn có ăn, chưa lỗ kèo nào cả, kể cả trong down trend chứ đừng nói thị trường lình xình phân hóa kiểu này

6 tháng đầu năm em chốt lãi FPT ăn 50%, rồi sang STB nằm im 4 tháng, hiện tại đang lãi tiếp 27%, giữ đến cuối năm còn lãi tiếp. Một năm chỉ làm 2 lệnh, chỉ xem bảng vào cuối tuần, không bao giờ cần nhìn chart mà bao năm nay hiệu quả vẫn vượt trội hơn mọi ông bạn suốt ngày bám bảng mua mua bán bán.

2 Likes

Thị trường xấu thì ai cũng như ai, Ko lẽ thắng hoài à, nếu thắng hoài như vậy ai thua? Đừng có la làng nữa mà hãy hoàn thiện lại mình đi

2 Likes

Đến đồng tiền còn có hai mặt. Huy chương hay phần thưởng chỉ dành cho nguời cố gắng luyện rèn …

• Hiểu tổ chức TT tài chính có những gì; vận hành ra sao … Giá cổ tác động bởi yếu tố nào …v…v. Hiểu TA, mục đích kế hoạch và khả năng đến đâu nữa.
    Nhiều yêu cầu của một cuộc chơi mà GAME thủ khi vào cuộc phải nắm bắt → chinh phục. Chiến thắng phải đâu chỉ cần có ước mơ!

image

• Vậy nhưng, vẫn cần nghiêng ngó cả ông trời. Chút duyên lành!
3 Likes

Đúng thị trường có lúc này lúc khác, không phải lúc nào nó cũng vận hành như mong muốn, nhưng phải nói ubck nó nghĩ ra cái t cụt 2.5 đúng là đi vào long đất thật.

chứng việt nó thế, đặc sản, chấp nhận và nương theo thôi

Ơ kìa

Chủ TOP mua BFC chưa , tuần trước hô kinh lắm mà