HD6, bàn về luận điểm đầu tư vào giá trị tương lai của doanh nghiệp

,

chính xác là không có cổ nào hoàn hảo cả. thiếu xót của HD6 hiện tại là dự án gối đầu chưa triển khai chẳng hạn. mỗi người có một quan điểm đầu tư và họ chọn cổ phiếu phù hợp với quan điểm đó thôi. nên chúng ta không cần trãi cãi nhau cái nào tốt hơn làm gì

2 Likes

Vậy ah! Như em nói đã trên bác chả hiểu gì về sgr ngay từ nhưng cái nhỏ nhất. Nên đừng làm việc lớn lao dự 2024 như thế.
Sgr từ 10 năm nay luôn tăng trưởng doanh thu lợi nhuận đều qua các năm bác nhé. Luôn có MA khủng, 2024 mở bán chung cư phú định, dự án Hoà Bình, Nhơ trạch 8ha, chưng cư Cần thơ nhé bác. Tiền cất không hết kaka

Hd6 bác nên chuyên tâm hơn cho nó ở khía cạnh thoái vốn nn,

1. Chưa thoái vốn nó như cái gong trên cổ lãnh đạo ko thể ra bc tốt để đưa cổ phiếu lên vì khó mua cổ phần thoái.
  2. Còn vốn nhà nước rất khó ra nghị định nghi quyết cũng như triển khai kinh doanh.
    Đó là góp ý bác có thể suy nghĩ tham khảo.
    Còn lại thì hd6 oki vốn rẻ

Khi nào thoái vốn vậy

Có bác f** định giá 70k :grin:

1 Likes

Ây da ce

Chúc mừng cđ HD6, siêu cổ hiện về

dự kiến 2024-2025

Doanh thu chưa thực hiện gần 700 tỷ, khủng khiếp. Biên lợi nhuận k biết bằng năm ngoái ko

Chén hết cục lương khô này thì ăn tiếp dự án Quang hanh, Cái dăm và 41h khu dân cư xã trí yên, yên dũng, BG rồi lại đến hơn 100ha Huế, 10 năm nữa chả ăn hết, còn phải tăng vốn chủ nhiều lần, ai có hàng ôm chặt nhé

1 Likes

Cái dăm có phải là dự án biệt thự 6ha k bác

1 Likes

Dự án Quang Hanh ít thông tin nhỉ

Quang hanh là dự án gần kề Onsen quang hanh của Sungroup, tổng mức đầu tư 500 tỷ

trong báo cáo quản trị mới nhất của công ty 6 tháng đầu năm 2023 thì HD6 đã thành lập pháp nhân mới là cty handico6 Vietpol, Hd6 góp 20% vốn của cty (chiếm 50% vốn của VietPol) Cty này ở Huế. Như vậy có thể thấy dự án 104ha ở Huế trong năm nay sẽ có điều hay ho đây các bác

bác lên Youtube gõ dự án Đồi Ngân Hàng, dự án còn chuẩn bị bán đc nền rồi, view đẹp triệu đô luôn nhé!

1 Likes

bác có nhóm za.lo HD6 ko?

các bạn nào thích vào room đầu tư thì vào nhé

Room: ■■■■ - VNStock - Đầu tư siêu cổ phiếu

Lưu ý: Room này thích hợp các bạn đầu tư cổ phiếu dài hạn (đầu tư siêu cổ)

1 Likes

bác ad e vào đi,cảm ơn nhiều

Vốn hóa HD6 chưa đến 400 tỷ có:

• Hàng tồn kho gần 920 tỷ.
  • Người mua trả tiền trước + Doanh thu chưa thực hiện ngắn hạn: hơn 800 tỷ (sẽ book doanh thu ở tương lai).
  • Tiền mặt 150 tỷ
  • Kế hoạch lợi nhuận năm 2023: 98 tỷ
    Screenshot 2023-07-31 230141
2 Likes

Pháp nhân Vietpol này thành lập năm 2021 giờ mới bắt đầu rục rịch nhé bác chứ ko phải mới thành lập gần đây. Còn phần của HD6 thì bác xem lại nhé, 50% vốn góp của HD6 vào Vietpol tương ứng 40 tỷ = 20% VĐL của Vietpol, tức là HD6 sẽ góp 80 tỷ và khoản này sẽ chiếm 40% Vietpol bác nhé

1 Likes