HD6 - Bữa tối tại nhà hàng 5 sao hoàn toàn miễn phí

thong thả đi các bác, cuối năm tiệc tùng nhiều quá

1 Likes

Có bác nào tìm hiểu được sao chi phí bán hàng Q4 hạch toán cao thế không? còn hơn 500 tỏi quy ra theo Q4 này thì LNST chỉ tầm 50 tỏi nữa thôi sao?

1 Likes

Lão ko biết đọc bctc ah,lợi nhuận cả năm có 34ty.

Giảm chưa có điểm dừng, tiếp tục xuống 18

:)), có nh hình thức gom hàng ghê, cửa trước, cửa sau, cửa hậu…

xả hàng thì có

kể cũng lạ, cty hạch toán lãi, k nợ nần, t dồi dào mà cứ bán như sắp phá sản, âu cũng là những cái bản ngã của con người ta " Tham, sân , si". Thôi thì đành vậy chứ biết sao!

Lãi ít dưới kỳ vọng cụ ơi. Gã chủ tịch ko giữ uy tín, đặt KH lãi 98 tỷ mà ghi nhận có 1/3 thì mọi người bán là đúng rồi, ai mà biết nó có rút ruột hay ko khi ghi vào chi phí BH cao gấp 10 lần.

Lực bán vẫn còn lớn lắm. Bắt dao rơi sớm qua dễ đứt tay.

Ý em là khoản doanh thu thực hiện ngắn hạn còn hơn 500 tỏi. Nếu book sang năm 2024 này mà vẫn ghi nhận chi phí bán hàng cao như Q4 vừa rồi thì chỉ có 50 tỏi LNST để book thôi. Ngoài ra cái dự án NOXH ở Đồi NH thì HD6 chỉ tham gia góp vốn có 20% thôi nên không biết 2024 này book dc bao nhiêu LN

xuống 18.4-sắp tới mốc 18

18 tương đương giá vùng index 1020 điểm. nên mua 18 chắc ok ko sợ lắm

Chờ ĐHCĐ có thông tin mới lại bán 25 nên vùng này chắc cứ giữ bác nhỉ, mua rẻ thì sợ gì,

Dự án đã bán xong hết. HD6 ghi nhận chi phí bán hàng lớn là hoa hồng bán hàng ghi nhận lần cuối. Giờ chỉ book lợi nhuận, hết chi phí bán hàng rồi. Các bác suy nghĩ tí là tự hiểu thôi.

mấy bác có thắc mắc tại sao đến giờ chưa book không. rồi book thì cũng chỉ là chuyển đổi mấy con số chứ cty có gì khác không?

sau này ghi doanh thu có ghi chi phí bán hàng lớn thế k bác, thấy chi phí bán hàng khủng khiếp quá, tận 37 tỷ trên 200 tỷ doanh thu

book thì thấy số đẹp và có điều kiện trả cổ tức cao, ko book thì k bị nạp thuế, k bị chia cổ tức nhiều

quan trọng cổ đông họ nhân5 được gì

1 Likes

còn cái số dt chưa thực hiện nó đã phản ánh giá rồi, mấy năm nay rồi chứ phải mới nổi lên đâu, lâu lâu sóng sánh lăn tăng tí thôi chứ để mà ngta kì vọng vào cục đó để trả cái giá cao hơn thì…

1 Likes

Hôm nay về 18 nhanh nào, sau đó về 16-17 luôn cho hấp dẫn.