HDC bước vào giai đoạn bùng nổ doanh thu và lợi nhuận của các dự án BDS

Ông ngáo vừa thôi, chuyên spam bị ra đảo vẫn ko chừa.

Diễn biến giá HDC mấy phiên nay khá ổn, theo mình là thuộc top đầu hồi phục giá của dòng bds. Các phiên tới có thể sẽ sideway 1 đoạn theo thị trường nhưng về trung và dài hạn mình vẫn đánh giá cao tiềm năng tăng giá của CP. Dư kiến HDC sẽ bùng nổ vào Q4 cùng với chu kì kinh doanh của công ty. Đặc biệt khi mà các dự án BLD dự kiến triển khai trong năm nay được khởi công.

2 Likes

Tiền từ thặng dư vốn cổ phần và nguồn vốn điều lệ nhé. Tiền HDC bạn còn phải nhìn bên mảng lnst chưa phân phối, người mua trả tiền trước ngắn hạn, nợ phải trả ngắn hạn riêng cho đại dương (800 tỷ)

Theo mình những khoản đó đã đầu tư phát triển dự án hết rồi (nó tồn tại dưới dạng tài sản hoặc khoản phải thu), còn ở đây là bạn ý hỏi tiền mặt. Tiền mặt có 2 dạng là gửi bank ngắn hạn hoặc tiền mặt trong tk của công ty. Nguồn tiền bổ sung chỉ có thể là tiền bán dự án (đã bán chưa thu tiền + sẽ bán) , tiền vay bank ( hoặc phát hành trái phiếu, phát hành cp tăng vốn).

HDC đã bỏ phương án phát hành riêng lẻ , nên nguồn tiền sắp tới sẽ là tiền vay + tiền bán hàng, trong đó 2 dự án đang bán tốt và mang lại nguồi tiền là The Light và Ngọc Tước.

Lo gì, chưa chắc đã phải mua. Anh em ủn lên trên 40 đi để công ty dành tiền làm việc khác

Tiền mặt đến từ các dự án, the light city gđ 1 (đang san lấp và xây dựng hạ tầng gd2), 33 căn ngọc tước 2 chưa ghi nhận hết từ 2020, đại dương, eco town, … Tuy nhiên các khoản đó dùng để tái đầu tư tích lũy quỹ đất thêm cho các dự án (xây dựng hạ tầng Phước Thắng, tích lũy đất thêm cho Long Điền, wonderlands, tích lũy đủ 51% để đưa HUB thành cty con, mở rộng quỹ đất thêm tại Bình Phước, đón đầu cao tốc Cần Thơ - Sóc Trăng - Châu Đốc, …), theo đó đạt đúng kế hoạch đầu tư 4k tỷ đề ra trong năm 2022. Việc mua lại cp quỹ chính là từ thặng dư vốn cổ phần và vốn điều lệ, blđ coi cp HDC là 1 khoản đầu tư tiềm năng và sẽ ko phrl nếu không đạt mức giá đã đề ra trong nghị quyết hđqt.

1 Likes

HDC hôm nay chính thức vược qua kênh giảm giá rồi, HDC lại tiên phong dẫn sóng bđs 2 quý tới thôi, chúc mừng anh em cổ đông HDC vật vã giờ chuẩn bị đón trái ngọt

4 Likes

Đùa à người anh em, tôi đã khảo sát những mẫu hình V, những cty có nội tại cực tốt, sẽ lên theo hình chữ V, việc giảm sâu là do hoảng loạn của thị trường và những biến cố tức thời như bán giải chấp, còn lại những cty như vậy mua thích nhất là những đoạn hồi phục từ giờ đến giá 45-50 cực sớm trên nền trước đợt sụt giảm

1 Likes

Chờ cty mua cp quỹ và giấy về nên chưa lên đc

Qua phiên nay thì vẫn giữ quan điểm HDC sẽ phục hồi mạnh chứ bác?

nay cũng giảm chung theo lực chốt lời của thị trường với dòng BDS, CK thôi, giảm vậy là tích cực, nhiều cp BDS còn gần sàn hoặc sàn

1 Likes

Vẫn giữ nhé. Chỉ cần ubck nhà nước gửi văn bản đồng ý để xem còn giá 40 không.

1 Likes

Có gì đâu mà ko phục hồi mạnh, bạn quan sát cách đè và kéo lệnh đi, chẳng qua cuối phiên áp lực chốt lời bắt đáy mạnh thì nó phải giảm cùng với thị trường chung thôi, mình không thấy có gì là tiêu cực, HDC vẫn đi trước dòng bđs vì nội lực

3 Likes

Call magin và pht về đã, giai đoạn tích lũy đj ngang

Vâng. E thấy khối ngoại từ sáng đến tầm 14h thì xả, nhưng sau đó lại quay đầu múc mạnh.

Hệ sinh thái dig ceo l14 cũng thảm. Tt chung xấu, bds cũng ko có ngoại lệ

Khối ngoại là ai thì cũng là nhà đầu tư đến điểm chốt thì họ chốt, hấp dẫn họ vào lại, cầm bđs giờ này mã nào chắc chắn như HDC nếu mua từ vùng giá này

2 Likes

Phước Thắng cuối năm nay khởi công đc ko bác? Hay phải chờ đến sang năm bác nhỉ

Chưa bạn ah, năm nay có Đại Dương thôi.