HDC: Rủi ro rớt hơn 26% vốn hóa chạm 29.2 ngàn/cổ

Hiểu được quy luật thị trường luôn, mạnh miệng nhỉ…Chắc thành tỷ phú không xa…=))

1 Likes

Có thể tôi đang là tỉ phú thì sao bạn, bạn có biết gì về tôi đâu mà phán tôi mạnh miệng cho được, bởi lẽ mạnh miệng hay không nó phụ thuộc năng lực của người nói, mà năng lực thì không ai giống ai nên với người này là “mạnh miệng” chứ với người khác có khi nó lại là “nói chuyện nghiêm túc”.

12 Likes

cũng có lý ,hdc cũng ngon nhưng cả dòng xuống mà hdc xanh cũng ko bền thật

Phần lớn các thống kê đều rất chính xác, các con số không biết nói dối. Tôi thì vẫn có niềm tin là, phiên giao dịch đầu tuần sau HDC chưa sàn đc. :smile:. Còn thị trường giờ cũng xấu lắm rồi. Media với chim bay rợp trời, báo hiệu sắp tan bão rồi. Có thể ngay trong tuần sau ttck VNI đi lên từ đây.

bác chủ này có cách tiêp cận độc đáo đấy. Đúng sai chưa biết nhưng cảnh báo L14 khá chuẩn. Riêng HDC thì mình đọc BCTC thấy có vài điểm đáng quan ngại, giá kéo lên do đội lái chưa thoát hết hàng thôi.

Tuần tới chắc mã nào cũng sấp mặt cả, riêng HDC khả năng sau đó vẫn giữ giá và kéo phân phối nốt vẫn còn cơ hội cho anh em thoát thôi.

Sau đó chúng ta cùng xem giá HDC đi về đâu. Về mốc như cụ chủ top nói thì nên tán thưởng và tìm hiểu thêm về góc nhìn của cụ ấy, kiến thức mênh mông học mãi không hết

Mọi cái bây giờ đều chỉ là nhận định của cá nhân mà bác. Còn đúng sai thì vẫn phải chờ để kiểm chứng. Anh em đầu tư chứng khoán ai chẳng mong có lãi. Bán hay mua, cắt lỗ, gồng lỗ, gặt lúa non hay bất kỳ hành động gì, đều là tự bản thân mình quyết định. Đâu phải, cứ ai đưa ra ý kiến gì mình đều làm theo hết.

Tất cả những người mua bán mà ko biết gì về doanh nghiệp nhưng vẫn chém khơi khơi thì đều là cờ bạc cả, nhưng hay nhận mình là NĐT.
Giống như cưới vợ nhưng không biết vợ là gái hay trai, tốt hay xấu, già hay trẻ.
Nhà đầu tư thực thụ họ quan tâm DN họ mua, chứ ko quan tâm dăm ba cái giá ngắn hạn.

2 Likes

Nhìn nến là giàu thì thiên hạ giàu mịa nó rồi, đầu tư kiểu j vậy. Thèm vài cổ thì hôm nào tớ bán cho 100 hdc nhé, cần gì chim chóc

Chỉ có mấy thằng ngu mới nghĩ doanh nghiệp có giá trị dài hạn thì mua sẽ có lời, thực tế lời hay không là do yếu tố giá cả trên nền giá trị chứ không phải chỉ 1 trong hai, bó rau muống mà tính ra thì nó hoàn toàn có giá trị nội tại nhưng tại sao người mua họ vẫn trả giá để ép giá xuống? Vậy ví dụ ai đầu tư nghiên cứu giá trị bó rau xong nói nó có giá trị dài hạn do tương lai ngta vẫn ăn và mua bất chấp thì chẳng phải nếu mua ngay giá cao vẫn lỗ và k bán được đó sao.
Bàn về tăng giảm chính là bàn về Thiên Kiến của Phe đang muốn mua(hay còn gọi Phe Trả Giá) và Phe đang sở hữu(hay còn gọi là Phe phản biện). Khi Phe trả giá đưa giá trả thấp mà bên ngoài có người khác vẫn sẵn sàng mua cao thì họ trả giá thất bại nhưng nếu bên ngoài kia không ai thèm mua cao hơn thì sẽ hình thành lực bán tháo nếu người bán hay Phe phản biện không phản biện được do không thấy được Biên Thanh Khoản, từ đó mà đường giá Đáy(theo cách gọi của Peter Lynch) sẽ được nới thấp xuống khiến ngay cả những người mua cổ bằng tiền nhàn rỗi cũng buộc bán theo do không muốn lỗ nhiều. Nguyên lý như thế chính là quy luật và giải thích cho các sự kiện tại sao cty có giá trị nhưng vẫn rớt. Loại ngu muội thì ăn theo nói leo như két chứ biết gì là giá trị mà bày đặt ba hoa khi thấy người khác lý giải khác mình chứ.

14 Likes

Bạn nhìn cái cây nến pivot kia rồi bạn phán bạn có theo dõi cái hôm giao dịch tăng giá vừa rồi không mà phán như thánh, khi tăng đến giá Trần nó bị áp lực chốt lời do thị trường chung quá tệ nên nó điều chỉnh tròng phiên vì phe bán quá mạnh, nhưng đó là trong phiên còn lực mua ở giá dưới quá mạnh cân hết mà xuống dưới thì người bán Ko muốn bán nữa sao lại bảo nó xuống được, quá hồ đồ

2 Likes

Ăn nói mất dậy, cay cú anh em phản biện vào chê người này ngủ người khác ngu của nhà mày tất uh mày giỏi tao thua được chưa

1 Likes

Bác là nữ pk? Nhận định rất mới lạ. đoạn này hơi nhạy cảm nên ai cầm cổ dễ nổi nóng. vẫn hóng thêm các phân tích của bác. k chỉ HDC mà các cổ khác nếu bác có thời gian :+1:

Nhớ đừng xoá pic nhé, anh đợi tuần sau rồi chửi luôn một thể.

1 Likes

Đúng với cái tên người về từ lòng đất, tuần sau chắc lại phải về lòng đất tiếp rồi

1 Likes

Từ 2019 đến nay 1 năm hdc chôn không biết bao nhiêu con chim nguu nhìn chart rồi bác, vậy mà loại này rõ nhiều mọc lên như nấm sau mưa không bao giờ ngớt

yên tâm k xóa đâu nhé, cùng chờ xem. đã muốn chửi thì chửi đại, còn này đặt chờ, nhiều khi tôi k có trình nhưng tuần sau ăn may thì sao mà bạn còn dịp chửi. nên nay và mai có khi lại là cơ hội cuối của bạn.

10 Likes

Chào bạn, nếu bạn có mã nào muốn nhận định từ mình thì cứ để ở đây, càng nhiều mã càng tốt để mọi người tham chiếu. cảm ơn bạn.

12 Likes

Cuối tháng trước tớ nói L14 rớt 28% cũng có người hí hoáy như bạn, nhưng giờ tớ vẫn ở đây chỉ ông kia mất tiu.

10 Likes

OK bạn

Tôi nghĩ chính bạn mới đang đi lo chuyện bao đồng, chứ thời gian của tôi thì tôi làm gì chẳng được miễn đúng pháp đúng đạo thì hành sự, tôi đâu hành sự theo ý chí của bạn.

10 Likes