HDC: Rủi ro rớt hơn 26% vốn hóa chạm 29.2 ngàn/cổ

Ông nào tìm được điểm nào của HDC nó ko tốt nữa để dìm tôi cũng chịu đấy. Đi tìm mỏi mắt ko ra đây

Vì nó xanh khi toàn TT đỏ chứ sao. Nó đập vào mắt hàng ngàn hàng vạn nđt mà bác ko nhận ra. :rofl:

Định bằng cách nào show lên mọi người cùng xem với, ít ra mình theo từ 2019 đến nay cũng học hỏi được ít nhiều nếu thực sự thuyết phục, còn không cứ chửi vì bạn nguu thôi

Bố thấy chỗ này rồi nhé đừng copy lại

Đây cũng thế

Ko cần bình luận pic nay loãng

Kỳ cựu r vẫn đi giải thích cho họ liệu thừa thời gian ko

Ko đi cà khịa với nó thôi bác

Lợi nhuận thấp, cảnh quan ko đẹp

1 Likes

Đọc kỹ lại cái giải thích về pp định lượng của chủ pic thì vẫn chỉ là 1 mẩu lý thuyết trong ptkt mà thôi.
Tạm biệt nhé :rofl:

Lâu lắm lên F mới gặp được một người có quan điểm như thế này.

Ê có phải nick ảo của ông ko đấy

1 Likes

Kkkk chắc đúng nên im mồm rồi, thôi đừng suy nghĩ nữa tui nhường pic lại đấy. Giẻ rách

Tôi qua bên pic HDC tháng trước nhớ k? Nói HDC chờ về giá 3x múc còn bị pic ông chửi. nói chim lợn (lúc ấy HDC săp thủng 48). nên tôi k vào nữa.

1. Ptkt chỉ chỉ là vol mà còn bao gồm hành động giá, biên độ giá và số hợp đồng chưa tất toán nữa bạn à. Ptkt cũng có quan sát các thông tin hiển thị bằng số liệu nhưng nó vẫn k phải định lượng mà là định tính bởi lẽ từ số liệu quan sát đó người ta sẽ tự đưa ra kết quả riêng theo định tính, từ đó nên mới có chuyện 10 người ptkt dùng chỉ báo giống nhau, cùng quan sát vol có số giống nhau nhưng người thì nghĩ nên mua tại A, người lại nghĩ nên mua ở A’. Còn Mô Hình Định Giá Tái Sản Vốn Định Lượng thì lại thu thập dữ liệu thống kê và kết hợp công thức toán để đưa ra kết quả cuối cùng mang tính định lượng, nghĩa là ví dụ 10 người dùng công thức cùng nhau thì chắc chắn kết quả giống nhau, không như ptkt. Và ptkt không có một công thức toán học tổng kết mà nó đưa nhiều công thức riêng vào từng chỉ báo khác nhau, đó là một điểm khác nữa.
  2. Mình có biết, cảm ơn bạn cung cấp thông tin.
  3. Không phải, đó là đoạn giữa của vùng quá mua và quá bán của xu hướng chính( mình mượn từ của ptkt nói cho bạn dễ hiểu).
    4.Thực tế là cả hai trương hợp mới đúng, ví dụ lần sụp giá bảng anh 1992 và bat Thái 1997 thì ttck lại dẫn dắt nền kinh tế do từ trước khi tt sụp thì nền kinh tế bth và kinh tế chỉ bất ổn sau khi bị một số nhà đầu cơ bán khống.
  4. Mình không nghĩ vậy, giá trị doanh nghiêp chỉ chiếm 25%, bạn không tin cứ nghiên cứu danh sách các công ty phá sản trong chiến tranh thế giới thứ 2, các cty này đều có yếu tố cơ bản tốt nhưng nếu xui họ nằm ở quốc gia thua cuộc thì họ phá sản là bth. Số 25% kia cũng là kết quả thống kê của mình chứ không nói suông.
  5. Cái này mình nói rồi với cũng tùy quan điểm, nhưng theo giới học thuật kinh tế tân thời mà nói chắc chắn thị trường sai nhiều hơn.
11 Likes

Vậy là tự nhận đây là nick ảo của ông đó hả

nói thế mà không thông thì bạn đi cho rồi.

7 Likes

K tôi chỉ có 1 nick này thôi. K thấy tôi bảo bên trên là kẹp NTL và phải cắt lỗ à? Trình tôi mà ngang mấy cao thủ trên này thì làm gì bị lỗ

@Santiago84 bác đọc thử từ trên xuống dưới có có gì chạm thẳng vào vấn đề vấn đáp không

Mình không làm mấy việc như vậy bạn à

10 Likes