HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Chắc ngài thị trường mất bác ạ. Mình biết mình k nhanh nhạy thôi thì cứ ôm cổ tốt ăn ít ít thôi vậy

1 Likes

Mời cổ đông HDC ăn tạm món khai vị cổ tức 25%

2 Likes

Cụ có nhầm ko vậy HDC ôm 7 tháng tính từ bao giờ mà đc có hơn 40% ?

2 Likes

lô đầu tiên múc lúc 33-34 gì đó, nhưng giá tb giờ 39

E hiểu rồi, bác mua đuổi tb giá, chứ e tưởng bác xúc 1 cục mà giờ lãi có 40% thì thấy hơi lạ :smile:

2 Likes

k có tiền ngay, mỗi lần rút đáo hạn tk lại xúc

Biết con này từ hồi 16 mà sổng mất :))

Thỉnh thoảng mang cua ra đếm.

chờ x10 thì bác tuấn anh có 230 tỷ, từ vài trăm củ mà lên đc mức đấy thì khiếp nhỉ

2 Likes

6x trong tầm với ae ơi

1 Likes

Cổ đông ăn món khai vị 25% cổ tức trong tháng 6 này đã nhé, còn nhiều món ngon lắm nên cứ ăn từ từ.

4 Likes

Giờ ae mới thấy giá trị của HDC.
Cty khác quỹ đất lớn nhưng lãnh đạo bẩn thì cổ đông cũng chỉ ăn cám.

1 Likes

TT chứng khoán tốt lên chút là các công ty thi nhau in giấy, bắt nhà đầu tư phải nộp tiền. Trong khi đó HDC chỉ lấy tiền từ lợi nhuận chia cho cổ đông. HDC đang sở hữu quỹ đất lớn, cần vốn đề đầu tư nhưng công ty cũng nhất quyết không phát hành thêm cổ phần. Vừa rồi Dragon Capital đặt vấn đề với ban lãnh đạo muốn mua 20% cổ phần phát hành riêng lẻ nhưng lãnh đạo cty ko đồng ý vì như vậy cổ đông hiện hữu sẽ giảm quyền lợi.
Đầu tư vào 1 doanh nghiệp có ban lãnh đạo vừa có tâm lại vừa có tầm như vậy thì cứ kê cao gối mà ngủ bác ạ.

5 Likes

Giờ mua thêm HDC được ko cụ? Tôi nắm HDC hơi ít.

1 Likes

Nếu xác định đầu tư dài hạn thì giá này còn rất rẻ so với tiềm năng lợi nhuận những năm tới bác nhé.

4 Likes

Dương Công Minh

1 Likes

Một số lý do khiến nhà đầu tư cảm thấy khó có thể nắm giữ cổ phiếu đầu tư dài hạn:

(1) Sốt ruột;
(2) Tham gia quá nhiều diễn đàn, group dẫn tới nhiễu thông tin khiến quyết định bị lung lay;
(3) Mua bán một cách ngẫu hứng và không có kế hoạch;
(4) Nhìn bảng hàng ngày nên khi gặp những nhịp điều chỉnh vài chục điểm là mang cổ phiếu đang rất tốt ra bán theo sự hoảng loạn của đám đông trong ngắn hạn;
(5) Phụ thuộc quá nhiều vào các thông tin trên truyền thông. Thậm chí hôm nay có thể rất lạc quan khi nắm giữ cổ phiếu nhưng chỉ cần đọc một bài nhận xét nào đó là có thể thay đổi quan điểm và bán đi luôn ngày hôm sau;
(6) Hiểu doanh nghiệp một cách mơ hồ nên không tạo ra sự kiên định để nắm giữ lâu dài;
(7) Luôn muốn tuần nào tài khoản cũng phải tăng nên “nhảy nhót” liên tục.

Nếu như bạn không học cách loại bỏ các lý do trên thì chẳng bao giờ bạn đi đến đích trong đầu tư. Suy nghĩ của 5% số nhà đầu tư chiến thắng thường rất đơn giản và họ thường không phức tạp nó.

2 Likes

Kém thế :smile:

2 Likes

Alo anh, em quỳnh ở vtri, anh có công tác ở quê ko ạ, e kb ae giao lưu học hỏi dtư chứng khoán

Sao biết anh ở Việt Trì em?