HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Trong khi các doanh nghiệp bất động sản khác khó huy động vốn từ phát hành trái phiếu, vay ngân hàng nên phải in giấy bắt cổ đông mua để có tiền làm dự án khiến cổ phiếu bị pha loãng như cháo thì HDC với vốn bé tẹo (665 tỷ đồng) sở hữu quỹ đất hơn 400 ha tại TP Vũng Tàu, bán lô đất bé tí tẹo 11,3 ha thu về 1.xxx tỷ đồng đủ khả năng trả hết nợ ngân hàng. Ngoài ra thì các Bank còn xếp hàng mời chào cho vay với lãi suất ưu đãi nên cổ đông HDC được đảm bảo quyền lợi tốt nhất, không lo bị ép mua thêm giấy và pha loãng do phát hành riêng lẻ như những doanh nghiệp khác.

2 Likes

Doanh nghiệp chất lượng, cổ đông chất lượng nên thị trường có giảm mạnh cũng không ảnh hưởng đến HDC

Hàng mấy ông đầu tư cất két hết rồi hay sao ý bác, tt giảm 15đ mà nó nhúng đỏ vài phút

1 Likes

Cổ đông HDC toàn mua xong cất két vài năm nên cổ phiếu ngày càng cô đặc bác ạ

1 Likes

hở ra là mất, ghê thật

1 Likes

Nay mua thêm tí để chia cổ tức ko bị cp lẻ

1 Likes

bác chơi T thì nhận cổ tức làm gì cho bị kẹp tiền ra

1 Likes

AE lướt sóng sợ độ cao nên đoạn này không dám bén mảng ve vãn HDC. Tầm này chỉ có đại gia mới đủ tự tin đến tán tỉnh Hoa hậu thôi.

HDC 2022

2 Likes

Mua thêm để số lượng cp là bội số của 400 là ko bị lẻ.

1 Likes

Tôi nắm hdc lâu rồi bác

1 Likes

Lấy số cp đang có ×25 /100 mà chẵn là ok

Thế thì lồi mồm rồi còn gì

1 Likes

Đất Vũng Tàu lại chuẩn bị nóng sốt khi sân bay Gò Găng được phê duyệt quy hoạch.

1 Likes

Hàng của bác đặc quá, cứ chần chừ nó lại phi =)

1 Likes

NN bán 2 hôm nay để ép xuống mà HDC ko chịu xuống bác ạ.

4 Likes

Trên F đang có người bảo HDC toang rồi, đội làm giá đang bán dần. Em cũng hết hồn ngồi nhập tiếp hàng xem sao.

1 Likes

Các dự án HDC đang mở bán đủ để book EPS ít nhất 10k/năm trong 5 năm liên tiếp, chưa kể các dự án gối đầu làm sắp tới là Phước Thắng 75 ha, Wonderland 234 ha mà bảo phân phối giá này thì chịu rồi. Chắc ý họ là phân phối từ tay nhỏ sang tay to đấy bác ạ :joy:

5 Likes

HDC đang tích lũy vùng 63 để lấy đà phi tiếp, 2 phiên nay hấp thụ bọn Tây nào đó chốt lời ăn non thôi.

Từ tây đến ta, từ ta đến tây cp chốt xong lại vượt đỉnh. Há há

2 Likes

Mấy hôm nay NN bán để ép xuống mà cung cạn quá

4 Likes