HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Chắc bạn f0 hay sao ấy mà suy nghĩ như vậy. Trước khi ptdn thì nên xem vĩ mô đã. Vĩ mô k thuận thì đứng ngoài. Tôi định k coment nhưng thấy bạn nói hài hước quá

1 Likes

Bác bi quan thế, ai cũng nghĩ như bác thì người đứng ngoài họ đợi sàn mới vào thì giá sàn thật. Tôi thấy volume thấp, nến ngắn vào vùng tích lũy giá 34 thôi.

đánh giá DN BĐS các bác dùng tiêu chí nào ạ? em mới

Vĩ mô nó Ko ủng hộ khó cưỡng lắm hic, nếu Ko sàn nó sẽ cứ bàn chân đấy, lại giống các cổ khác đến đoạn mỗi ngày giảm chút mới tèo

Bạn làm kho bạc à

Vĩ mô thì cũng chỉ là cuộc chơi của thằng cầm tiền và thằng cầm cổ. Nếu doanh nghiệp vẫn hoạt động tốt thì cứ cầm lâu chút tại sao lại bán tài sản đi giá rẻ lấy tiền mà tiền cũng đang lạm phát cơ mà. Hay có kênh nào đầu tư tốt hơn?

Mình tập trung vào doanh nghiệp là chủ yếu, các yếu tỗ khác sẽ giúp mình mua được giá thấp hơn giá trị nội tại doanh nghiệp kể cả hiện tại và tương lai thôi bác, nhìn vài phiên vài tháng thì suốt ngày sẽ lo lắng bất an . Giữ được vài năm mới thấy được kết quả vượt trội :grinning:

Đúng bạn là fo có khác. Cổ phiếu ở Vn là chu kỳ. Mua bán nên theo chu kỳ. Ngon như Hpg đu tích sản ở 5x đỉnh chu kỳ thì sấp mặt. Bạn nói học vẹt như cái máy

Cám ơn bạn chỉ bảo, cách mua của tôi là chia tiền mua kéo dài cả tháng , không cần mua một lần nên cũng thoải mái, không áp lực lên xuống nhất thời :grinning:

Bạn chắc mua Hdc từ 9x tích sản đến giờ cũng dc khá nhiều cổ rồi nhỉ

Tôi mua từ giá 40 về đến đây, vẫn đang mua mỗi ngày một ít bạn ơi, Hdc vùng 8x 9x tôi chưa vào chứng khoán :grinning:

Đánh chứng mõm rồi. Nói hay hơn đài.

Hehe, theo mình những người hay cay cú thường bị thua lỗ trong thị trường :grinning:

Vịnh à?

CK qua giai đoạn hô hào rồi chú ơi! Bỏ đi mà làm người.

Mới chơi thì dựa cột mà nghe ku, anh thấy chú gáy như ban tuyên giáo, nghe ngứa quá :peach:

Một nick ảo của ai đó thôi. Xem lịch sử cmt mới bắt đầu từ đầu tháng 10, và chỉ hô hào duy nhất HDC.

1 Likes

Ngày nay rung lắc tí nữa rồi ổn. Mấy ông ngồi ngay ngắn đừng run chứ :joy:

1 Likes

Tôi bắt đầu đầu tư vào Hdc nên tôi nghiên cứu kỹ về công ty, về blđ nên tôi tự tin giải ngân thôi, hô hào ai theo đâu. Tôi thích Hdc và blđ Hdc nên tôi khen, tôi nhận định, đơn giản thế thôi các bác :grinning:

1 Likes

Nhà lãnh đạo mua 300k cổ như muối bỏ biển