HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

lợi nhuận cả 1 dự án thì p/e phải dưới 1 chứ bác, dự án nhiều năm ms bán hết mà

Thế nên nó book theo thời gian và kéo dài rất lâu do vậy tăng trưởng phụ thuộc vào tốc độ bán hàng nữa, đấy là chưa nói còn có những yếu tố ngoại cảnh làm chậm quá trình triển khai

1 Likes

bác nghĩ sao về dòng dệt may, p/e bằng 3,4 mà lại xuất khẩu thu về ngoại tệ ở thời điểm này cũng có lợi rất lớn

Thực ra đầu tư chu kì này rất là khó, cực khó vì yếu tố dòng tiền cứ mạnh dạn đầu tư cty nào tăng trưởng ít nợ, tiền mặt nhiều Ko bị phá sản được cổ tức tiền mặt cao nó khác một chút chu kì tiền rẻ, quan trọng là nó rẻ nhất rồi dù có xuống nữa thì để đó ăn cổ tức tiền

Nghe qua giống như nên vào ngay và luôn con VNM. Đúng mọi tiêu chuẩn ông phân tích :+1:

Đắt bỏ mẹ lại éo tăng trưởng dành cho tay to nhà giàu bạn ơi

vnm có tăng trưởng đâu và tỉ suất cổ tức cũng đâu có cao đâu bác, bác lại troll rồi

1 Likes

Chu kỳ lạm phát hàng hoá mà. Đoạn này mấy con đó khá an toàn. Troll gì

Tỷ suất cổ tức thì thà gửi ngân hàng, cả tá cty rẻ hơn nhiều mà cổ tức cao hơn nhiều

Cho tôi vài cái tên. Tôi đánh theo chu kỳ thôi. thấy các ông trong này ôm vài năm lâu quá. chịu. k theo nổi. nhưng cũng phục độ nhẫn nại của họ

Ông thừa tiền thì kiếm con bồ nó tiêu cho hoặc đi làm từ thiện. Thị trường downtrend mua bán loạn xạ, lúc nào cũng múc full tiền mặt, lại cả full margin nữa chứ.

Tôi Ko quen phím hàng kkk, mà đây là pic hdc nói về hdc thôi anh em

1 Likes

Khổ thân ông giờ cứ đi nói a e người ta lại cà khịa

:grin: đoạn này cổ ngon đầy ra. Thanh khoản teo tóp thế mà. Nhưng ai cũng thích tiền hơn cổ

2018 cũng down dài và đi vào sideway mà thiếu j siêu cổ

Gửi ngân hàng lãi suất nào cho lại lạm phát?
Mấy ngày trước khi $ quanh 24.500đ thì VND đã mất giá 7% so với cuối năm 2021. Hôm nay $ lên 25k thì VND mất giá bao nhiêu?

Qua tôi bảo ae ở đây bán quanh 37 đi về 2x mà múc lại ai nghe tôi chục k đã bỏ ra đc 20 triệu rồi.
Mai bán quanh 35.5 chờ 2x cover lại. :slightly_smiling_face:

1 Likes

Nhỡ nó ko về 2x thì sao bác mèo? Hehe

Cổ tốt nhưng vẫn bị đầu cơ giá xuống. Có dự báo của Mr Chim nó còn về 25 ấy :neutral_face:

Tùy cách mỗi người đánh giá thôi ông như tui là không đồng ý với cách ông lựa chọn cả cổ phiếu sản xuất lẫn bđs đấy vì rủi ro chọn trúng hàng âm binh rất lớn. Nhưng thôi mỗi người mỗi cách nên tui không phán xét, xin lỗi bác @CrimknightID1842 vì mình không chia sẻ nhé nhưng thời điểm này nhạy cảm dễ bị người khác chửi lùa gà nên mình xin từ chối.