HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Một ý kiến ae chú ý:
một cổ đông không hoảng sợ chia sẻ "Tất cả cổ đông ngành đất đều đang sợ vụ trái phiếu vào bất động sản. Nhưng có một điều mọi người nên để ý là mấy vụ bắt bớ gần đây vì trái phiếu thì đều liên quan cty chưa niêm yết trên sàn. Các cty đã niêm tết thì khác ở chỗ là có kiểm toán và công bố thông tin. Đừng quá hoảng sợ hiệu ứng dây chuyền mà bị tạo lập chi phối!

4 Likes

Thằng nào bán cổ trả nợ trái phiếu chứ HDC thì tôi ko thấy :)))) Các bố vẽ ác quá.

Từng vào đây bảo nó phân phối 55-56 rồi đừng đánh bằng niềm tin nữa. Bị chửi sml mà. Tôi cảnh báo suốt 1 tuần ấy bị bao nhiêu ông chửi. Về 4x nói khoan mua cũng bị chửi. đoạn 3x thì nó có đỡ gía cầm máu sau đó từ 32 lên 39 1 đoạn nhưng xong sau đó thả luôn dấu hiệu vậy có ông nào dám múc đâu. Mà các ông trên này vẫn bánh vẽ liên tục. Đến cái cản 38.75 tôi cũng có nói. K vượt thì quay đầu.

https://batdongsan.com.vn/ban-nha-biet-thu-lien-ke-phuong-12-11-prj-the-light-city/ban-du-an-gia-truc-tiep-tu-chu-dau-tu-hodeco-hotline-0909-900-617-pr34675853

2 Likes

thằng vinh_simdep này nó là thằng trẻ ranh cũng đa cấp sủa bậy thôi, quả này ôm hdc full margin nát người rồi

Nay vừa xem giá xong

E cũng gõ xem có ai bán rẻ còn 1/2 giá như người ta đồn ko :))

1 Likes

Tôi chỉ đánh theo chỉ báo thôi. Nhìn chỉ báo thì kỷ luật hơn nhìn bảng điện

Bọn NN cũng đánh theo đúng chuẩn TA nên mấy phiên nay bọn nó mua mạnh

1 Likes

Nick ảo vào sủa bậy à

Sao tháng trước lúc 55-56 nó đẹp thế nhỉ :))

Bạn chỉ đọc lướt qua, hãy đọc kỹ trước rồi hãy đưa con số lên bạn nhé. Tất cả đều nằm trong phần thuyết minh

Nhiều cụ muốn người khác phải chết thì các cụ mới vừa lòng à. Bớt lại đi.

1 Likes

Tivi báo đài họ còn phím hàng công khai các cổ bluechips cũng còn âm 60 70% kìa thì sao ko lên tiếng. Hay vì họ quần là áo lượt, áo cao mũ dài nên các cụ sợ bị bắt mà cứ cổ đất nhè ra chửi

Ko có gì để chỉ đâu bác, bctc của HDC rât minh bạch và chi tiết. Nếu bác kỹ tính hãy đọc xuyên suốt từ 2019 đến nay là rõ bác nhé, riêng khoản chỉ giáo như bác nói thì mình xin từ chối trả lời nhé.

1 Likes

Thấy lạnh lạnh :cold_face:

Đúng rồi cổ đất PE ít để ý. Vì nó có đều đều như khối SX đâu. Mà ngay cả sản xuất cũng có tính chu kỳ. Cuối chu kỳ tăng trưởng thì PE còn thấp, nhưng sang năm mới doanh thu lợi nhuận lao dốc thì nhìn PE lại bị lố.

1 Likes

Bác theo dõi chỉ số ở đâu hay vậy?

Trên trang chỗ góc phải bên dưới cái chart đó bác. Vùng đáy trung hạn 29.75 rất cứng mà nó thủng bê tông rồi thì phải xem tiếp mốc 22.752. Trừ phi đảo chiều bật lên: có tiền vào đỡ.

1 Likes

22.75 à. Vậy HDC vốn hoá hơn 1600 tỷ? Vãi thật

2k tỷ chứ