Hdc ...?

Đúng ra là 30 nhưng 35 mua dần đc rồi. Nhìn TA thì mua từ 35 về 30 là đc. Hihi

Mua bán theo mõm thằng a7 thì ăn mứt là đúng rồi. Lũ ngáo.

Ae toàn cầm giá 9x, 10x mà các bác bảo về 3x :smiley: Các bác để em còn thở với chứ :))

Trich câu nói bác Bác Tuấn Anh:
Tầm nhìn, chân trời thời gian, ước mơ của mỗi người khác nhau nên ko thể tư vấn việc mua, bán giá nào.

1 Likes

Chưa bao giờ nghĩ HDC có thể về vùng giá 50 vì nội tại doanh nghiệp quá tốt. Nhưng đúng là ở thị trường hiện tại thì không biết điều gì sẽ xảy ra tiếp theo khi rơi ko có nhịp hồi. 2 phiên sàn liên tiếp, việc giải chấp lại tiếp tục diễn ra. Hic hic

• Tôi không nghĩ đến chuyện dòng nào dẫn dắt. Cái quan trọng là doanh nghiệp có tốt không.
  • index có về 1000, 900, 800 không? Có thể. HDC có về 30-35 không? Cũng có thể. Nhưng cái đó không quan trọng. Cố gắng suy đoán diễn biến thị trường là việc vô nghĩa. Lúc nào giới đầu cơ cũng nghĩ những người đầu tư dài hạn là viển vông, ngốc nghếch, hão huyền. Thôi tôi nhường hết phần khôn cho các bạn. Các bạn thấy giỏi hơn, khôn hơn đời thì mời các bạn cứ vật nhau với đời thôi.

Nhân tiện đây, niềm tin của tôi là:

• đất nước đang phát triển, không có cớ gì index lại dậm chân tại chỗ và thụt lùi cả. Đang có bàn tay làm cho index dậm chân ở 1200 điểm, nhưng vĩ mô là thứ không cá nhân nào cản được.
  • doanh nghiệp tốt thì sớm muộn gì giá cũng phản ánh đúng giá trị, phần thưởng chỉ đến với những người kiên nhẫn.
1 Likes

thà rằng bỏ đi hết ta làm lại từ đầu

tay ngang với lái

haha

30 thẳng tiến

cứt đái thì cứ chờ thời gian trả lời. xấu hay đẹp , đắt hay rẻ…tốt hay xấu tất cả cũng chỉ khác nhau ở vị thế.

Uk tất cả chờ thời gian trl mà đâu cũng thấy chim nhỉ. Sống làm người tử tế trk nhé ;))

đang rất tử tế nhá. hãy chấp nhận và nhìn vào sự thật là gấu vả. có cái gì mà xoắn
chờ 1 năm chưa về thì chờ 2 năm. nếu đã tự nhạn là đầu tư thì ai nói kệ vì họ mua cổ giống bạn chưa ? họ mua giá rẻ thì mừng cho họ vì thay vì họ mua còn hơn để tây mua.

mình thấy bạn mới là người đúng nghĩa đầu tư