HDG đã trở lại và lợi hại hơn xưa

• Nhà máy điện gió An Phong (350MW) dự kiến sẽ thúc đẩy tăng trưởng dài hạn cho HDG

• HDG dự kiến sẽ hoàn thành thủ tục pháp lý cho dự án Hà Đô Minh Long và Hà Đô Greenlane trong nửa đầu năm 2024.

• Mảng BĐS: Dự án Charm Villas vẫn đóng góp chủ yếu vào KQKD. Với việc các chính sách tiền tệ đang dần được nới lỏng, đồng thời Chính phủ ban hành các chính sách hỗ trợ thị trường bất động sản, kỳ vọng HDG sẽ mở bán giai đoạn 3 của dự án Charm Villas vào cuối năm 2023 và ghi nhận vào KQKD trong giai đoạn 2024 – 2025. Các dự án gối đầu như Green Lane và Linh Trung hiện tại vẫn đang trong quá trình hoàn thiện pháp lý, dự kiến sẽ mở bán trong Q2.24

Con này các dự án chủ yếu làm ở nửa cuối 2023 và đầu 2024. Bây giờ không mua thì để khi nào :grin: :grin:

3 Likes

Bác chủ có thông tin gì về An Phong ko ?

1 Likes

An phong ổng vốn đầu tư của dự án đạt 12,5 nghìn tỷ đồng — trong đó nợ vay chiếm 70%. Dự báo giá điện thương phẩm cho dự án này là 6,7 cent/kWh, tương đương với giá trần của các dự án điện gió trên đất liền chuyển tiếp là 1.587 VND/kWh.
Dự án này dự kiến đi vào thương mại khoảng năm 2026 cơ bác ạ. con này có mấy dự án bds ngon phết.

3 Likes

HDG này có mấy tòa nhà đang cho thuê ở các vị trí khá xịn ở Tp.HCM, kèm theo mớ khách sạn vị trí xịn. Mớ này bán ra xàm xàm cũng thu về tầm 5.000 tỷ. Riêng khoản cho thuê văn phòng thu về 300 tỷ/năm. Mảng khách sạn thu về 100 tỷ/năm

Sau khi Phát Thịnh Vạn và Hoàng Tân Minh ngã ngựa, thì Hà Đô gần như bá chủ mảng này ở tại Thành đô

1 Likes

Đội lái nào đang đạp HGD để gom vậy AE? Ai cũng biết HDG trong Top 3 ngành BĐS cùng NLG, KDH. Vì sao cả làng BĐS xanh có mỗi HDG là đỏ? Dòng tiền rất ổn định từ BĐS cho thuê, phát điện, rất ổn, rất ngon. Mấy năm qua EPS luôn ~ 4K, trong khi NLG, KDH chỉ 1.5 - 2K.

1 Likes

bác hiểu biết về mã này quá có thời gian chia sẻ thêm nhé!

3 Likes

mình biết thế thì âm thầm gom thôi bác. Món quà của thượng đế mà :laughing: :laughing:

4 Likes

thanks bác nhé bác có thể cập nhật thêm tiến độ đc ko

1 Likes

Hà Đô dự kiến cuối năm ngon!

2 Likes

tầm này mình đang tìm kiếm thêm về thông tin dự án này bạn ạ. Mình sẽ cập nhật thêm.

3 Likes

Bác có tầm nhìn đấy. Nay tây đạp thôi. Sau phát này bung nóc luôn bác đợi mà xem.

3 Likes

Bất động sản quý 1, 2 xấu nhất rồi

1 Likes

chuẩn luôn bác tầm này đang bị tây đạp chứ không là bay rồi

3 Likes

Bắt đầu rút chân r ae, giờ vào vẫn đc.

1 Likes

đã lên tàu :smile:

2 Likes

Lợi nhuận Q2/2023 của HDG chưa bằng 15% Q1/2023 thì đỏ cũng dễ hiểu.

Vấn đề ở chỗ này. Doanh nghiệp mạnh, khó khăn là nhất thời. Đó cũng là lúc bắt đáy. Đây là nguyên lý đầu tư của Nhà đầu tư thành công nhất Thế giới Warren Buffet. Bạn nhìn CII, BCTC có lẽ xấu nhất, khi sóng BĐS tăng, có mỗi CII k tăng. Rồi sau đó NĐT cũng nhận ra tiềm năng và CII bứt lên sau cùng nhưng rất mạnh mẽ.

BDS còn mỗi chamvilla 2 dự án trong HCM chưa thấy tiến triển mấy bác ạ . Bác có thông tin mới 2 dự án đó update cho ae với

1 Likes

CK, đôi khi không cần phải có DA cụ thể như như thế. Bởi khi uptrend giá trị kỳ vọng là chính. Các DN BĐS có tiềm lực họ cũng không mở bán khi thị trường BĐS đang kém như vậy.

HDG, không ồn ào nhưng cũng đang âm thầm lặng lẽ đi lên nhé các bạn. Ngay cả khi TT down như hôm qua.