HLD: Cảnh Báo Sẽ Rớt Tới Giá 30.1

thế nên thầy A7 của nó bảo ôm cổ cả năm ko tăng nó mới cay, quay ra chửi thầy luôn, đã động đến lợi ích của nó thì chẳng có thầy trò gì hết :))))

Uh mua HLD giá 3x bán 2x và 1x kiểu gì chả bán được vài nghìn cổ :)) rẻ ko lo ko bán được đó

tầm này còn mở mồm nói doanh nghiệp lởm với tốt thì cũng đến quỳ lạy, thị trường này cổ tốt là cổ tăng giá thế thôi, 3 cái trò văn vở nhố nhăng vẽ cua mãi ko biết chán :)))

Xin hình ảnh Vịnh chửi A7 ?
Đừng nói ko có bằng chứng nhé.

mài có bằng chứng A7 bị chửi k thằng kia?

Đúng là toàn con bạc chưa mua đã chạy nên cần thanh khoản. Tôi toàn mua cổ ko có thanh khoản thậm chí phải vào công ty mua của công nhân bia Hạ Long 70-80k/cổ năm 2019, giờ chia cổ tức sắp tới lại chia 15k/cổ đấy. Thanh khoản xưa bia Hạ Long ko có luôn, giờ có tí rồi cũng nhờ tôi nhiều đó. Cổ tăng nhiều lần tự khắc nó tăng thanh khoản.

D2D hồi 2017 thanh khoản thấp tí 1-2 trăm củ / ngày. Sau có dự án thanh khoản tăng lên, lúc đỉnh cao toàn 3x - 5x tỷ / ngày.

L18 - 2021 lúc 300 tỷ thanh khoản ko có, 500 tỷ có lãnh đạo bán ra, tôi cũng mua khi đó, sau này lên 2000-3000 tỷ thanh khoản vài chục tỷ / phiên.

2019 tôi mua HDC vốn hoá dưới nghìn tỷ thanh khoản ngày chục tỷ. 2021 thanh khoản 1xx tỷ, thì cổ đã gần x15 lần, tới nay giảm về x5 lần thì thanh khoản vài chục tỷ.

Chỉ mấy thằng cờ bạc nhìn giá mới lo thanh khoản, còn thằng đầu tư cần đếch gì thanh khoản, ngon thì cứ giữ thôi. Càng ngon càng quý thì càng hiếm nha.

4 Likes

Các bạn ở đây chửi mình ko biết hô vs quảng cáo thu hút dòng tiền. Tôi bảo các bạn này, tôi tốt nghiệp Ngoại Thương Hà Nội, mấy năm sinh viên là giám đốc đào tạo đội sale bán hàng của 1 trung tâm anh ngữ, kỹ năng mềm, rồi 10 năm bán sim đẹp chuyên về PR bán hàng đó. Các bạn hỏi những người bán sim đẹp lâu năm ở VN, xem họ có biết Vịnh Simdep ở Hạ Long mỗi tháng bán một hai ngàn sim đẹp không? Họ sẽ cho các bạn biết khả năng bán hàng quảng cáo của tôi. Tôi có khoảng 6-7 năm bán sim thuộc top hiệu quả nhất ở VN đó.

Còn khi vào tt tài chính, tôi tâm thế là người làm kd nhiều năm, tôi đi phân tích dn, chứ éo phải đi đoán mò đồ thị như số đông vẫn đang làm, vẫn đi tìm chén thánh mấy trăm năm qua. Tôi là nhà đầu tư, tôi không phải con buôn cổ phiếu. Vì vậy đừng hi vọng việc tôi ôm 1 cổ xong suốt ngày hô hào cho nó tăng nóng, đó là công việc của con buôn, ko phải của nhà đầu tư. Nhà đầu tư kiểu của tôi đó là xem nghìn cơ hội, lọc ra 50, chọn mua 2-5, rồi để thời gian và vốn tự làm việc. Tôi ko bán nước bọt, ko bán thời gian, ko đi gom rồi hô hào ầm ĩ. Còn xin lỗi mấy cái bạn cứ thanh khoản với giá ngắn hạn, các bạn có gì khác biệt với số đông thua lỗ ngoài kia?

9 Likes

■■■ vào nhóm A7 trên za lo mà xem nhé

Các bạn chờ dòng tiền vào rồi các bạn thấy cổ tăng nhiều sẽ khen nó khoẻ, các bạn sẽ mua theo khi cổ tăng xx %, rồi tự nhận các bạn là nđt đi theo dòng tiền đúng không?
Đó là pp các bạn chọn. Nhưng tôi nhìn đó thực chất là đi theo và đi cùng đám đông.

Các bạn đừng coi thường pp của những người mua khi cổ chả thấy dòng tiền vào.

Thực chất tôi ko đi theo dòng tiền, mà tôi đi trước dòng tiền, đi trước đám đông. Tôi chọn các cổ mà chỉ 1-3 năm sau sẽ lãi rất lớn hơn vốn hoá khi tôi mua. Khi đó tự khắc lãi to là cả nước này nhảy vào mua. Càng tới gần ngày dòng tiền càng vào khoẻ. Tôi đi trước đám đông, đi trước dòng tiền. Tôi ko bao giờ đi theo đám đông vs dòng tiền nóng như các bạn. Pp của tôi giúp tôi từng có 2 cổ từng lãi hơn 1000%, còn số cổ lãi hơn x2 thì nhiều ko muốn đếm.

Các bạn vẫn đặt cược ăn 5-20% cũng đừng vội cười mấy người thành tích quá khứ toàn ăn vài trăm, cả ngàn %.

2 Likes

Vậy là ko có ảnh bằng chứng chửi đúng không? Văn vở uốn éo. Đúng loại cắn bậy.

1 Likes

tao ko muốn post lên đây làm cái gì cả, còn ■■■ thì cứ ôm đi, hô với cua bây h ko hiệu quả nữa đâu

1 Likes

M ko có ảnh tao chửi A7 mà m nói đi nói lại tao chửi A7 liên tục trên diễn đàn, vậy m xem lại cái mõm m đi.

Còn đây là hình ảnh anh admin của room NDT1970 (room A7), anh ấy là người lập nhóm, là đệ đời đầu của A7 nhé. Anh ấy bảo nếu tôi muốn tham gia thì cứ nói để anh add tôi vào. Bức ảnh này đủ bằng chứng tôi out nhóm trong hoà bình và ae vẫn trân trọng nhau chưa?

Diễn đàn là ảo, nhưng có người thật đằng sau mỗi nick, đừng tự hạ thấp nhân cách bản thân của bạn như thế? Tôi thấy bạn như con ■■■ lẽo đẽo chạy theo sau sủa người ta lắm.

4 Likes

Thầy với trò đây :))))) chửi nhau bậy bạ cho lên đây làm gì

2 Likes

Cái này là chửi à? A7 nói tôi mà t ko trong nhóm, t cũng chả có nhu cầu hô hay kéo xả cổ. Có thấy tôi mua gần 2% HLD, hơn 3% HD2 giá vốn thấp. Nếu quay tay thì thanh khoản phải to, giá vốn trung bình phải cao.

Nếu hô hào thì trên diễn đàn phải nhiều topic chứ? Bạn có thấy topic nào ko? Ngoại trừ 1 topic HLD tôi lập 1 năm trước và lâu lâu mới comment 1 lần tiến độ dự án. Ko phân biệt dc hô và cập nhật tiến độ à?

Còn tôi ko muốn so sánh cổ, chứ nói thực, nếu từ 1530đ index tới nay mà bạn ôm dc 1 cổ tăng x2 như HD2, hay chỉ giảm 30% như HLD, thì chắc bạn chả sướng điên người rồi. Một năm tt sập mà dc thế còn đòi hỏi gì. Nếu sắp tới HLD HD2 sập, tôi hoàn toàn vui vẻ mua thêm. Tôi vui vì t mua thêm dc ts giá rẻ, có vậy thôi.

2 Likes

Thôi đừng ai tag tên vào mấy cái này nữa nhé. Vô bổ bỏ xừ. Khi nào đầu tư chuyên nghiệp, tìm hiểu thứ mình mua thì hãy nói chuyện. Còn thầy bói mù nhìn giá mà phán dn thì thôi, vô bổ mất thời gian.

1 Likes

đầu tư theo dòng tiền thì là đánh bạc, con bạc, ôm dài hạn thì mới là ngon hả :)))))

Bỏ qua topic đi bác V. Phí lời.

Phí nời cố có viết dài, cú đấm ăn xôi, thôi Vịnh ơi. Lần này ngửi thấy mùi toang đó. Ăn đc con cổ này thì sớm muộn cũng trả giá ở con cổ khác đời cờ bạc bịp lùa gà nó cũng bạc lắm đó vịnh.

3 Likes

2 Likes

ko có dòng tiền có lên vào mắt, đi trước hay mất chi phí cơ hội thì chưa biết nhưng từ h là hết cả hô hào, đếm cua.

2 Likes