HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Rất ổn

Ổn quá nhỉ

1 Likes

thực ra con hàng HDC của ông cũng giống như con DIG thôi , chẳng qua nó ko câu chuyện nhiều để đạp giá như DIG . Lúc 2021 con DIG lên là kéo theo cả đống con như HDC , CEO , L18 ,NHA , L14

1 Likes

Về xem lại xem HDC đã làm gì cho cổ đông mấy năm qua.
2018 - 2019 HDC vốn hoá dưới ngàn tỷ, 3 năm qua làm ra lợi nhuận thực, tài sản thực hơn con số nghìn tỷ, ko pha loãng gì đáng kể, chỉ esop lần đầu tiên 4%, nên giờ vốn hoá có ở tt ảm đạm nó cũng ko về dc vùng vốn hoá của 2018-2019. Vẫn gấp mấy lần hồi đó đó.

Đầu tư mà cứ kéo với xả, lái với ko lái, thì còn chết nhiều. Tập trung mà phân tích xem dn làm dc gì cho cổ đông. DN nào làm cho cổ đông lợi nhuận cao, ts nhiều, thì cổ đông dn đó sẽ giàu, thế thôi.

1 Likes

Đồng ý,HDC là 1 trong những mã BĐS ok,đầu tư dài hạn tương lai sáng

1 Likes

Chửi nhau kiểu chí phèo thì chửi đc, chứ đi chê cổ thì phải phân tích đc, không biết phân tích mà chê thì chỉ cần 3 câu là người ta biết năng lực rồi…

Vịnh đc cái thấy ae cầm cổ nào là nhảy sang cầm cổ đó, chứ tự phân tich kiểu tự làm tự ăn thì chưa ăn thua.
HLD có khi thấy giá k tăng lại sút hết nhảy sang con khác r. :))

1 Likes

đợt thấy nó bảo đầu tư ăn không biết bao nhiêu cổ, tài khoản 50 tỷ. Mà cổ nào thì chưa thấy, chỉ thấy mỗi L14 HDC. Không biết thực hư ra sao

Thì cũng chỉ cần L14 sút ở giá 400k là ấm rồi. Cần gì nhiều bạn. Ae hiểu tài chính thì biết con L14 nó rỗng tuêch mà. Nhìn danh mục là biết trình thôi. Nhưng kệ thôi Vịnh nó kiếm cũng kha khá ở L14 thì cũng chúc mừng em nó.

1 Likes

nếu so tài sản con HDC vs DIG thì HDC nó ko có cửa chẳng qua số lượng cổ HDC quá ít còn DIG thì phát hành nhiều quá nên nó loãng như nước cháo thôi

1 Likes

Cảm ơn anh Vịnh nhé. Đọc cmt của a còn hơn đọc mấy quyển sách dạy chứng khoán luôn. Tiếc quá hôm nọ em không đi được cùng với a Thành, a Quân với chị Xuyến sang Hạ Long giao lưu với anh. Em là em út trong nhà ba anh chị đấy ạ.

1 Likes

Phân tích éo gì, cái thị trg này hơn cờ bạc,Long Short như rang lạc, một ngày diễn bộ phim Lật Mặt nhiều tập, sân khấu là của Lái vịt

1 Likes

Phân tích ngon đấy HDC uy tín, giữa lúc dn bđs lao đao thì nó vẫn báo lãi, ngon, thế mà cổ vẫn chia đôi, chia ba, laii còn dập dình doạ tìm đáy tiếp kìa

CAP L14 xuất phát từ 1x tỷ.
HDG 30 tỷ.
PTB VCS từ 100 tỷ.
Đó các siêu cổ VN đó :))

Tới khi siêu thanh khoản thì tranh nhau nước suýt nhé. Siêu thanh khoản chỉ còn các cổ siêu chu kỳ như thép, chứng (ví dụ: NKG HSG VCI VND) là tít nhất thôi, vì tính chất ngành nghề, chứ các cổ to thì x10 -20 lần bằng niềm tin nếu tính chu kỳ ko đủ mạnh.

Khi trước t ăn HDC L14 cũng là từ vài trăm tỷ lên chục ngàn tỷ đấy.

Khi ông lao vào cuộc chơi siêu thanh khoản, thì xác định nhảy liên tục. Còn t lại oánh hệ ôm 1 dn 1 chặng vài quý hoặc vài năm khi thấy sắp tới nó lãi lớn và phát triển.

Tất cả các cổ vốn hoá khủng hiện nay, đều là hạt cát vô danh trong quá khứ thôi. Đừng chê bọn bé, bé mới ăn to, to thì lại ăn bé dó.

2 Likes

Chuẩn anh Vịnh. Khi lên rồi thì cái gì xấu cũng thành đẹp hết. Như trước kia hay chửi bác Huyền DGC giờ DGC lên đẹp lại tôn sùng bác ngay. Đời thay đổi khi cổ phiếu tăng bằng lần. Đời nó hài lắm rẻ chê ỏng eo đắt thì đua trần full margin

2 Likes

Khi midcap Penny x10 chia 8-15 lần, thì HDC làm 1 chặng x15 xong chia 3 thì lại ngon nhé. Khác biệt ở chỗ HDC ko pha giấy trong khi lại giàu lên rõ ràng về thu nhập, tài sản, kỳ vọng tương lai. Nhờ đó mới giữ giá tốt hơn các cổ khác đó.

1 Likes

HDC thì nó là hàng tuyển rồi anh Vịnh. Lãnh đạo họ cầm quá nhiều cổ phiếu họ phải tâm huyết làm chứ. Làm tốt họ được hưởng thành quả lớn nhất anh ạ.

1 Likes

Nhiều thằng trên này nó mồm thì chê nhưng tay lại âm thầm xúc đó. Anh đừng để ý đến bọn nó. Công nghệ tiền chẵn đổi tiền lẻ nó còn ko hiểu. Chúng nó thích lướt T+ soi chart đánh theo Volume. Trước thì dính đến hàng Anh tôi giờ lại đang đua trần hàng nhà anh Tuấn HQC

1 Likes

Em dự là HQC sắp sập hầm. Chứ còn có 33 tỉ thì xây nhà ở xã hội cái gì. Tin đồn nhảm để lãnh đạo nó xả vào đầu thôi

1 Likes

Họ ko hiểu đầu tư khi dn nó đang xấu xấu mới dễ ăn to. Khi thép vốn mấy ngàn tỷ mà báo lỗ, thì lúc thép thuận lợi nó lãi mấy ngàn tỷ thế là ăn to.
HDC khi xây chung cư, dự án bé lãi ít, nhưng khi làm dự án chính lãi to đùng thì cổ tăng ầm ầm, vì lãi tăng trưởng mạnh.

HLD này cũng diện lợi nhuận thụt lùi, nhưng thử nghĩ chuyện gì xảy ra khi 1 dn vốn hoá 500-600 tỷ mà cấu 1 chút đất của 1 trong số các dự án, mà bắt đầu báo lãi một vài trăm tỷ / năm. Người ta sẽ thấy 1 dn lại bắt đầu tăng trưởng tuyệt vời, pe thấp, lợi nhuận còn nhiều năm, dự án gối liên tục,… lãnh đạo đàng hoàng chia tiền hàng năm ko pha loãng,… khi đó nhiều ng biết cứ ôm lâu là giaud. Thanh khoản thấp chẳng qua cũng chỉ là người nắm giữ ko ai muốn bán nhiều ở ngưỡng giá đó.

2 Likes