HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Thấy uổng chưa, trường phái ăn mày bộc phát

3 Likes

Bds ai xem PB bác. Bv tài trợ cho cái đống tồn kho thì để ngắm chứ làm gì. Thời khó bác cứ nhìn sang NVL đó.

Khó chung toàn ngành không cố được, mỗi giai đoạn đầu tư một ngành cứ cố mãi ko ổn

Mỗi người 1 quan điểm,Với tôi HDC giá 18k chưa phải rẻ

Chỗ này cần cần bổ sung yếu tố " COVID" nếu không có “COVID” thì sự gia tăng bong bóng TS đầu cơ không diễn ra như vậy. và sự tăng giá này chất xúc tác đến từ DA + kỳ vọng chứ về “chất” thì mình nghĩ nên có sự đánh giá đúng và khách quan hơn.

Mỗi giai đoạn đầu tư một ngành nghề thôi

1 Likes

Ko có covid, và nếu ko có thắt tín dụng đột ngột, thì chắc HDC giờ này cũng cỡ vốn hoá cỡ 5000-7000 tỷ là hợp lý.
Chẳng có gì thực tế hơn việc 1 dn sau 2-3 năm kiếm ra lợi nhuận hơn vốn hoá, và vẫn tiếp tục tăng trưởng YoY (year over year).

2 Likes

HDC lợi thế lãnh đạo nắm giữ nhiều cp, số lượng cũng ít nên nó cảm giác cô đặc, trôi nổi ngoài ít hơn.
Nói đi nói lại nếu ko có COVID thì hdc ko bị làm giá tăng phi mã, cũng it ng biết đến nó.
Ngược lại hệ sinh thái ng chơi hdc cũng ít, thế nên sóng lớn thì nó tăng lớn, còn sóng nhỏ lái có gom hàng cubgx đíu dám kéo mạnh, vì kéo mạnh xả cho ai, khi mà hệ sinh thái ng chơi ko đông đảo.

Còn tài sản tăng hàng năm thì đúng, nhưng cuối cùng vẫn là phát hành cp để trả cổ tức, và ng ta khen ngon. Đúng chời sóng lớn, chứ ko có sóng thì nó cũng cứ rập rìu ko có động lực tăng giá.

Ng chơi cp rốt laii cungc mong mua giá rẻ và bán đc giá cao, chứ chờ mua xong để đó công ty làm ăn chia lời mà mong giàu đc thì e là khó.
Đừng nghe nó tẩy não nữa,
Viễn cảnh 15-20 năm nữa may ra.

1 Likes

Phân tích vậy mà cũng đầu tư ck :))
Cái gì cũng gom vs lái.
Phí tiền phí thời gian.

3 Likes

Thị trường của niềm tin họ tung hứng với nhau về tương lai tương sáng nhưng thực tế thì DN đang làm ăn cọc cạch qua ngày, thế nên khi niềm tin đã mất thì rất khó để khôi phục lại đc

1 Likes

Đầu cơ, chứ đầu tư gì cho nổi vs cái chòi ckvn này.
Đầu tư ra ngoài múc đất ok.

1 Likes

Thật khó để chọn đc cp như HDC để nắm giữ dài hạn. Dạo này thoả thuận nhiều thật

1 Likes

Ảnh 1 bác cổ đông chụp cho ^^
Cây đang lớn :v:
Chả mấy chốc lại lớn tới mùa thu hoạch💞

2 Likes

Quá tuyệt vời

1 Likes

Phần ngon nạc nhất của dự án Bình Giang gần thành hình rồi nhé ace. Liền kề “Tre Ngà” và “Phố Huyện”.

hình ảnh

1 Likes

Nay ghé qua dự án chơi

8 Likes

Ae sale dùng flycam chụp cho ae

6 Likes

Cứ từ từ bò lên cũng hay :slight_smile:

1 Likes

anh Vịnh cho em hỏi nhóm ■■■■ của HLD để cập nhật thông tin từ mấy anh chị cho tiện với ạ. Em cảm ơn!

2 Likes

2 Likes