HLD - Hạt Mầm Siêu Cổ

Nhất trí, hô ầm ĩ là chuyện đơn giản, nhưng như vậy cưỡng cầu quá. Cứ để tự nhiên, khi có những thông tin tích cực như mở bán, bán chạy, hạch toán, chia tách cổ phiếu 35tr-50tr cổ phiếu, chia cổ tức to, trúng thầu dự án a b c… Tất cả các thông tin đó sẽ như vén từng bức màn đưa e nó ra công chúng, tự DN PR bằng nội lực, phần thưởng dành cho người kiên trì. Chứ tầm này hô thì cũng chỉ làm nặng tính đầu cơ chứ làm gì. Rẻ lại mang quân cổ khác kéo về múc chứ có gì đâu :)) Vì đằng nào mà chả nắm x% doanh nghiệp, mua được thêm càng rẻ càng sướng chứ vấn đề gì đâu.

4 Likes

Tặng link cho mấy bố ngồi lo hộ túi tiền người khác này, soi bảng điện ít hơn, để thời gian mà học. Học Triết học cho vui :v:

1 Likes

Hay quá bác. Thấy nhiều anh em nói ra nói vào quá, nên chán chẳng muốn tranh luận nữa. nên mới chốt câu để vận động tự nhiên bác ạ. Tks bác chia sẻ rất đẳng cấp.

1 Likes

Sợ hay không chỉ mình mình biết, thiên hạ sợ thì cứ sợ theo họ cho họ bán ra cho vui. Còn mình bán hay không thì ai biết được chứ. :)))

Phải sợ mấy thằng chỉ thấy múc xúc =]]] như thăgf v

1 Likes

Mấy con cổ đại chúng hô còn có ng fomo chứ mấy con ko thanh khoản như H lờ đê, càng hô càng cắm đầu. =]]]]

Hiểu được giá trị thì ko sợ gì cả, có cắm thì cũng tăng lại, còn những cổ phiếu bán bao nhiêu cũng có thì cắm nhiều khi cắm luôn. :))

3 Likes

Sáng nay nó đỡ giá cho bán thì bán đi ý kiến j

HLD Vẫn là cổ bds tốt nhưng khó đi tiền lớn vs giành cho số đông. Vì cổ này thanh khoản thấp kéo 10k cổ là ce rồi nên ông chủ pic ko cần lên PR mấy loại cổ này làm gì tránh ae ko hiểu fomo lại bị kẹt. Hàng này ông nào thích đầu tư canh thị trường sập nhập gom tý 1 ôm dài hạn vài năm ổn. Chứ siêu cổ thì pr hơi lố rồi

1 Likes

Ờ tại ăn nhiều siêu cổ rồi, nên hiểu nó hành trình thế nào.
Sau này HLD lãi to, cổ x vài lần, nhiều người thoả mãn bán ra, lúc đó thanh khoản đầy, thoải mái vào mà mua vặt nhau 5-10%.
Đương nhiên là khi đó mình ko nói gì nữa vì lúc đó khắp nơi có hàng chục hàng trăm topic các ndt khác đăng.

ôi ông Simdep ơi, bạn bè người quen của ông đã về bờ L14 chưa, lại đi lùa tiếp à. :smiley:

2 Likes

Cảm ơn các ae bán giá khuyến mại nhé.

3 Likes

Chúc mừng các bác mua dc

2 Likes

Bác nào đi họp đhcđ có thể chia sẻ 1 chút được không, có vẻ phần đóng tiền sử dụng đất 170 tỷ đang có chút khó khăn từ chính quyền, ko biết thực hư thế nào nhỉ ?

Một số ghi chú trong đại hội và chia sẻ ngoài hành lang^^

Dự án Bình Giang chờ cấp đất đợt 1 thì đẩy mạnh hơn, dự kiến khoảng 170 tỷ. Khoản 170 tỷ này chậm so với dự kiến do bất ổn chính trị nên các địa phương cả nước đang rất chậm món này. Các dự án trên cả nước nói chung cũng nhiều cái bị kẹt kiểu này.

Chủ tịch bảo nghiên cứu chục dự án rồi mà mới hé mở 3 dự án thôi (Bình Giang 44ha, Đồng Tâm 3.9ha, Hợp Minh 24.4ha). Bởi 3 dự án này 2 cái đang thực hiện, 1 cái sắp đấu thầu (đã bước vào 1 chân).
Nói chung là thận trọng, ko nói cái gì chưa chắc.

Vấn đề tăng vốn, công ty có kế hoạch tăng vốn điều lệ trong tương lai, chia tách cổ phiếu, đang 200 tỷ điều lệ (20tr cổ phiếu), lần 1 dự kiến tăng lên 350 tỷ, lần 2 lên 500 tỷ. Tăng nhờ lợi nhuận giữ lại, không phải mua thêm. Sau này nếu thiếu vốn có thể vay từ cán bộ nhân viên, cổ đông có vốn nhàn rỗi, lãi cũng cỡ như kiểu vay bank.

Chuyển đổi số để minh bạch hơn, bảo vệ lãnh đạo cũng như vốn của cổ đông.

Công ty dự kiến làm đẹp, xây đẹp để bán, tăng khả năng cạnh tranh so với thị trường. Dự kiến có thể đầu tư có thể lên tới 5000-6000 tỷ tính cả tiền xây. Nếu đi theo phương án này, khu dân cư sẽ đẳng cấp hơn như các chủ đầu tư lớn có thương hiệu, thay vì kiểu phân lô bán nền bỏ không. Đồng thời cách này giúp doanh nghiệp thu được tiền đều và sớm hơn (bán nhà hình thành trong tương lai, chứ không cần phải làm xong toàn bộ mới được phân lô bán nền.

Các thông tin khác các bạn có thể đọc tài liệu nghị quyết đại hội.

4 Likes

Cảm ơn bác đã thông tin, nếu cty vừa chia cổ vừa chia tiền sẽ tốt hơn cho tất cả các bên.

1 Likes

Cổ nào đấy Tượng kỳ

1 Likes

mua trung bình giá xuống rồi khen rẻ mua cất đi thì giỏi rồi :)))

Những con hàng thanh khoản kiểu này chỉ khi nào xác định mua và cất đi được thì ae hãy mua, ae trading mà vào con ko có thanh khoản này thì nó ko đạt tiêu chí đầu tiên của phân tích kỹ thuật là thanh khoản rồi.

1 Likes

Hld so với sgr chỉ lad muỗi thôi