Hnm xác chết sống lại

Hanoimilk HNM cuối cùng có lẽ đã thoát ra được cơn khủng hoàng bắt đầu từ hơn 10 năm trước. M

Năm 2022 là năm lãi lớn với doanh thu tăng gần gấp đôi, lợi nhuận tăng hơn gấp đôi mặc dù vẫn còn số lỗ lũy kế. Tuy nhiên với đà khởi sắc này, có lẽ năm 2023 HNM sẽ xử lý hết số lỗ lũy kế và bắt đầu có lãi.

hình ảnh

3 Likes

Dt quý 1 dự báo tăng trưởng 60% so vs cùng kỳ

2 Likes

HNM đang sống lại thiệt đó, sống mạnh sống gấp sống bất chấp luôn. Quý 1/2023 doanh thu đạt 145 tỷ tăng 240% so với cùng kỳ. Mấy là lại thành người khổng lồ.

2 Likes

Doanh thu , lợi nhuận tăng gấp đôi cùng kỳ , dự kiến trong năm cty tăng vốn điều lệ

Mời bà con lên tàu

Người khổng lồ thì xa quá hì hì

Không thể nói trước được đâu. Với tốc độ tăng trưởng như thế này thì không biết chừng vài năm nữa sẽ hoành tráng đó. Nhìn mấy công ty sữa khác mà xem, chỉ vài năm thôi mà doanh thu đã vài nghìn tỷ rồi.

Doanh thu tháng 4,5/2023 lại gần gấp đôi cùng kỳ 2022. Tăng ác thiệt.

1 Likes

co link ko bac?

2 Likes

Từ quý 2 năm trc đến quý 1/2023 có tăng trưởng đâu

tin tức đâu bác share cho ae với

1 Likes

Các bác xem báo cáo kinh doanh quý 1/2023 đi, chỗ nào mà nói từ quý 2 năm trước đến quý 1/2023 ko tăng trưởng? Nó tăng gần gấp đôi luôn ý chứ.

Các bạn theo dõi xem thông tin mình nói đúng ko nhé. Chứ nguồn tin thì xin phép ko nói được.

2 Likes

Doanh thu tháng 4/2023 là 65 tỷ, tăng gần gấp đôi so với cùng kỳ 2022 (tháng 4/2022 doanh thu 35 tỷ).

Doanh thu tháng 5 còn ngày hôm nay nữa, sẽ sớm cập nhật cho ai quan tâm. Con này đầu tư dài hạn quá ổn, ăn bằng lần là đây.

Thông thường quý 2 mùa hè nắng nóng ms là cao điểm bán hàng mà, quý 2 gấp 2 lần thì cũng là hợp lí. Thế ln quý 2 là 20 tỷ à :))

Mình đang so với cùng kỳ 2022 chứ không phải là so với quý liền trước. Doanh thu 2022 tăng gần gấp đôi 2021. Với đà này thì doanh thu 2023 dự đoán tầm 550 tỷ. Giá cổ phiếu hoán đổi từ các khoản nợ là 10 nhé các bạn. Quý 2/2023 sau khi hoàn thành việc tăng vốn gấp đôi lên 400 tỷ từ việc hoán đổi các khoản nợ thì LN có lẽ sẽ tăng vọt vì không phải chịu chi phí lãi vay nữa.

Sau bao năm ì ạch xử lý hậu quả của việc đầu tư sai lầm, cuối cùng thì a Hà Quang Tuấn cũng chấp nhận bán mình để HNM khôi phục và phát triển.

Đầu tư sai lầm là vụ gì nhỉ? e đọc thì chỉ thấy từ vụ khủng hoàng truyền thông tử 10 năm trước

1 Likes

Là méo chịu bán mình sớm, lão Tuấn mà khôn ngoan giờ hnm vốn hoá vài k tỷ rồi đã lỡ mất 1 chu kỳ tăng trưởng khủng

3 Likes