[HỖ TRỢ] Hỏi bất cứ cổ phiếu nào và tôi sẽ phân tích kỹ thuật nó

Hỏi bất cứ cổ phiếu nào đi
Tôi sẽ phân tích kỹ thuật và phân tích VPA cho bạn
Mong là tôi sẽ giúp bạn được chút gì đó
(Khuyến khích NĐT hỏi rõ CHIỀU GIỮ, CHIỀU BÁN và cung cấp GIÁ TB để tư vấn chính xác, ngắn gọn hơn.)

12 Likes

chủ thớt xem DRH có vượt đỉnh cũ 80k về 120k không
năm ngoái có bác ptkt DRH lúc no 8 và bảo nó lên 3x và thực tế lên 38 nhưng nay còn 4k bác ý bên f31 chín bảo DRH còn tăng dài …

5 Likes

thầy thay dig ceo bằng drh ksb rồi cụ check xem đúng không… 2023 và 10 năm nữa chỉ có đầu tư công

4 Likes

thày sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa

5 Likes

DIG xuất hiện những phiên phân phối sau một giai đoạn tăng tốt.
Chỉ báo DMI chưa cho tín hiệu bán nhưng cho thấy dấu hiệu yếu đi trong ngắn hạn.
Chỉ báo ADX giảm về quanh 27, nhà đầu tư có hàng từ đáy nên chốt lời một phần vì trend đang rất yếu.
Chỉ báo momentum cho thấy động lượng tăng giá đã không còn sôi động như trước.
Tín hiệu NĐT lớn: không có
Dự báo: quay về test lại hỗ trợ 14 - 15
Khuyến nghị: không tham gia mua mới, chốt lời 1/2 hoặc 2/3 hàng từ đáy và giữ lại một phần để theo dõi, với biến động của cổ phiếu những phiên gần đây thì chỉ nên quan sát chứ không thể lướt T0.

6 Likes

CEO và L14 cũng anh em 1 nhà với DIG, mình thấy tín hiệu tương tự nhau. Mình nghĩ không nên mua trung bình giá nếu lỗ, có lời thì chốt.

5 Likes

KSB thì các chỉ báo đều cho tín hiệu bán. Sau 2 phiên phân phối ngày 16 và 20 thì khả năng quay về test vùng hỗ trợ 14 - 15 là khá lớn. Tuy nhiên khó quay về đáy cũ nên NĐT có thể canh những nhịp chỉnh về hỗ trợ mà gia tăng tỷ trọng hoặc tham gia mua mới.
Khuyến nghị cho người nắm giử KSB: hiện tại hạ tỷ trọng và không margin. Có lẽ NđT cũng đã chốt lời rồi nên hiện tại lời khuyên là không mua mới.
KSB chỉ đi ngang quanh vùng này và mình nghĩ cần phải có yếu tố hỗ trợ tâm lý + đột phá trong KQKD thì mới quay lại vùng 20 - 23. Còn cửa về lại 30 - 50 thì khá lâu nhưng không phải là không có. Chờ cơn sóng sau thôi.

5 Likes

thank pro
DRH mới là case vĩ đại thâu tóm KSB VLB , đất quá nhiều ẩn công ty con, liệu nó vượt đỉnh cũ năm ngoái 38 về 80 không anh
em đang chơi chiến thuật bán xanh mua lại vừa thêm 2k cp kệ mẹ bọn lái đè
đầu tư công thời bom tiền auto giàu ksb drh ngỡ ngàng

4 Likes

:+1:

6 Likes

Hôm nay thanh khoản hụt hơi, liệu có cú quay xe không bác

5 Likes

DRH
Góc nhìn kỹ thuật của cp này không lạc quan. Các chỉ báo của mình không cho điểm mua mới.
Và sẽ không có chuyện tăng trần cho NĐT nắm giữ nhiều phiên như đoạn giữa tháng 11 - đầu tháng 12 nữa mà chỉ có thể đánh theo kiểu vào nhanh ra nhanh giảm 2 - 3 phiên mua và tăng 2 - 3 phiên bán thôi.
Khuyến nghị tham gia với tỷ trọng nhỏ vì rủi ro của DRH khá lớn.

7 Likes

ok anh em đầu tư vài năm xem hộ em

4 Likes

chứng khoán nó mang vẻ đẹp diệu kỳ lắm TA chỉ là một kệnh tham khảo thôi anh cứ mạnh dạn ahihi

4 Likes

người vẽ TA không thể biết FA của DN nên xác suất vẽ TA chỉ 20% là đúng, phải kết hợp thì mới chuẩn

4 Likes

bác kutom nổi tiếng bên f31 chín giải nghệ rồi, trong giai đoạn TT thế này TA chỉ mang tính tham khảo cho vui

5 Likes

định giá DN dựa vào sổ sách giá trị ngầm em định giá DRH 389k/cp nhờ sở hữu các mỏ đá ở 2 công ty khoảng 5 tỷ $ chưa tính khối BDS ẩn ở các công ty con

6 Likes

Ý kiến cá nhân của mình về DRH và KSB
DRH được một đồng nghiệp của mình bơm tới trên mây vì anh này kẹp DRH vùng giá cao khá nhiều. Mình chưa từng lướt DRH nhưng thấy nết đánh khó chịu, không phân tích được. Mình có viết bài phân tích luôn nhưng chịu, không thấy tiềm năng bạn ạ vì những DN holding này có cách làm khó hiểu lắm. Giờ bỏ qua scandal và nhìn vào biểu đồ kỹ thuật đi, những cổ phiếu có hình cây thông này thì khó mà mọc thêm 1 cây nữa lắm. Tuy nhiên nha, nếu như doanh nghiệp có sự đột phá trong kinh doanh thì đây mỏ vàng đó.
KSB thì đỡ hơn DRH vì nó có sóng, không có cây thông. Mà thật ra tin tức họ cứ la đầu tư công miết làm NĐT fomo quá. DN đầu tư công hưởng lợi khi ghi nhận doanh thu lợi nhuận từ dự án chứ đâu có hưởng lợi khi mới trúng thầu, mới bắt đầu xây đâu. Lúc mới bắt đầu xây có khi còn giảm vì tốn chi phí nữa, nếu cứ thấy tin trên báo ra mà múc thì gọi là đầu cơ công rồi.

6 Likes

anh tuyệt vời cái điểm khó nhìn của anh là mỏ vàng đó, khi mọi thứ rõ ràng giá khi đó 3 con số ai cũng nhận ra
thank anh

4 Likes

Vix đi bạn ơi

6 Likes

vừa rồi ceo x4 lần 1 tháng tiếc không tham gia, em chỉ tham gia đoạn 17 lên 23 bán kiếm tý cafe

4 Likes