[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

bạn cho mình xin nhận định về việc giữ cổ phiểu vix ( mình mua giá 30.2)

1 Likes

Bác chủ ơi , chiều mua đc em nào k ?

1 Likes

Bác Chanh à, mình và bác biết nhau không lâu nhưng mình đã xem qua tất cả những mã bác khuyến nghị, cho nên đôi chút biết được “khẩu vị” của bác. Mình xin phép đóng góp một ý bé tí cho bác ạ:

Bác không thể có kết quả mới với cách làm cũ. Dù bác Chanh là nhà đầu tư tự thân hoặc là chuyên gia rồi thì vẫn nên tiếp tục tìm kiếm, theo dõi những người có kiến thức đúng để hướng dẫn, giúp bác tăng trưởng thêm kinh nghiệm. Cổ phiếu tốt thì sẽ tăng sớm hay muộn, việc viết bài “khen” và “dự đoán” liên tục nhằm “kéo giá lướt T+” đôi khi không phù hợp với bác . Chỉ vậy thôi ạ, mong bác ghi nhận.

DVN: nếu bác mua vào hồi đầu tháng 2 thì đẹp, còn hiện tại thì đang gặp ngưỡng kháng cự 25 rồi. Năm vừa qua dòng tiền từ hoạt động kinh doanh tốt lên nên đã giúp DVN trả bớt nợ vay và chia cổ tức cho cổ đông. Cơ bản như vậy là tốt. Nếu bác đang có lãi thì có thể chốt lãi ở mốc 25, bảo toàn thành quả. Cá nhân nghĩ vùng này đang tích lũy nên mua (hoặc giữ) sẽ phải chờ hơi lâu, tùy ý bác nhé. Chưa có vùng mua hợp lý. Chờ kiểm định lại mốc 23.50.

197 Likes

VIX: vận động theo ngành khá mạnh nên đôi khi phân tích theo kỹ thuật sẽ không chuẩn xác. Tuy nhiên, bản thân VIX là cty chứng khoán nên đội họ biết phải làm thế nào để cp trở nên hấp dẫn.

Sắp đến ngày 25/2/2022 là ngày đăng ký cuối cùng để nhận quyền mua cổ tức, nếu bác có tiền để mua thêm cp thì để, còn không thì nên bán ngay hôm nay (23/2/2022) để từ chối nhận quyền. Việc này bác nên tính toán cho kỹ, việc thực hiện quyền mua cp sẽ mất thời gian khoảng 3-4 tháng để cp về tài khoản và được phép giao dịch.

Hiện tại, VIX cũng đang vào vùng điều chỉnh và chưa thoát khỏi trend giảm. Sau khi giá điều chỉnh vào ngày 24/2/2022 (ngày GDKHQ) thì có thể sẽ tăng nhưng sẽ không đủ để bác hòa vốn. Cá nhân nếu là bác thì sẽ chốt lỗ hôm nay. Sau khi chia quyền thì đánh giá lại. Chưa có vùng mua hợp lý.

194 Likes

Câu hỏi khó nha bác. Mình vừa “hô làm vòng mới” cho PFL hôm qua mà giờ nó “chạy mất dép” rồi ạ. Ngoài ra, topic này mình chỉ góp ý cho những bác đã “ngắm” được mã CP cụ thể rồi. Bác xem xét rồi mình sẽ hỗ trợ bác nhé.

Bác có thể bấm lại từ đầu trang để xem các nhận xét về các mã CK khác, khen cũng có chê cũng có, biết đâu bác lại tìm được mã phù hợp.

196 Likes

Ko liên quan lắm nhưng mà bạn để ảnh avatar cũ này mình thấy hợp hơn đấy. Trông xinh xắn mà vẫn tự nhiên. Anw, ảnh nào bạn cũng xinh nhé! :smiley:

1 Likes

Aaaaa cảm ơn bác ạ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: Mình thường thay đổi avatar theo tâm trạng nên mong các bác thông cảm ạ :sweat_smile:

192 Likes

Nhận định về DVN . kém hấp dẫn thế . hàng hót tài sản khủng . ngắn hạn là 50k . đó . nhìn MKP đi .phi như điên

Vâng, chịu bác. Nhường hết cho bác ạ :rofl: :rofl: :rofl:

195 Likes

SZC nên chốt lãi “làm vòng mới” nha :smiling_face_with_three_hearts: anh em hành động lẹ quá nha nha.

191 Likes

bác ơi soi giúp mình APS với nhé

1 Likes

Bác gấu giống em, cũng thích PFL và vào đc 3 phiên rồi.
Nhưng 2 hôm nay mình đang nhắm IDI bác ạ
Và hông muốn chơi C4G quyền mua 10k, hôm nay mình đã chốt lời. Hẹn gặp bác con C4G ở vòng 3 :crazy_face:

1 Likes

APS mình đã trả lời một bạn ở trên mấy ngày trước nên xin phép trích dẫn lại ạ.

192 Likes

Biết bác An_Nguyen cao thủ rồi nên mình không trả lời bác ạ. Cảm ơn bác :wink:

194 Likes

Trả lời thông minh khéo léo quá :kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes

Bác có lãi là vui nha! Chúc mừng bác :sunflower: :sunflower: :sunflower: Lưu ý không nên đứng núi này trông núi nọ. Cơ hội rất nhiều miễn là bác vào đúng thời điểm.

Note nhẹ hai mã này cho bác:

• PFL: chỉ mới bắt đầu thôi.
  • C4G: vùng mua mới dưới 21.

IDI: đội lái mạnh khỏi chê. Con người bác Thuấn thì khỏi bàn. Bác đã “trót yêu” IDI thì mình nghĩ cứ mua thôi. Về dài hạn IDI còn bay xa vì cty hoàn toàn chủ động được nguồn nguyên liệu, linh động nâng cao năng lực sản xuất, tăng sức cạnh tranh và mở rộng thị trường tiêu thụ ra toàn cầu,… Cơ bản quá tốt rồi. Trong tháng 3 nếu giữ được giá trên 15 thì xác nhận trend tăng. Hiện tại, vùng mua phù hợp: Dưới 16 (phải nhớ nương theo bước giá của lái). Phù hợp đầu tư dài hạn trên 12 tháng.

195 Likes

Cảm ơn bác ạ :smiling_face_with_three_hearts: Còn phải học tập nhiều ạ.

190 Likes

nhờ bác @WINTERBEAR xem giúp e GEG với???nay Tây xã quá bác???

1 Likes

Cám ơn những thông tin giá trị của Bác.

1 Likes

Bác cho em xin thêm nhận định về TCL và TNG, VDS với ah. Cám ơn bác ah

1 Likes