[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Mình cảm ơn bạn nhé :slight_smile:

1 Likes

Vâng :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

192 Likes

Chi ơi cho e xin nhận xét về HHV :wink:

1 Likes

Bác chủ pic xin cho ý kiến về : Dtd, DPR và CKG được không , cám ơn bác

1 Likes

Hiện tại tình hình ở Ukraine đang được thế giới quan tâm. Mình sẽ không bàn luận về chủ đề xung đột chính trị quân sự ở đây. Tuy nhiên, thời vận đang thay đổi và mình khuyến khích anh em nương theo đó để nắm bắt cơ hội.

Từ đây cho đến khi tình hình được các bên giải quyết bằng các văn bản chính thức, mình sẽ giữ góc nhìn lạc quan vào sự tăng giá của dòng Dầu Khí, như PVS - OIL - PVD - … Anh em có thể cân nhắc, lựa chọn mã phù hợp. Lưu ý: dựa vào bước giá của lái để đặt lệnh.

Chúc anh em may mắn! CHÚC MỪNG U23 VIỆT NAM VÀO CHUNG KẾT AFF U23 CHAMPIONSHIP 2022!!! :vietnam: :vietnam: :vietnam: :tada:

197 Likes

Tks bạn, Fpt và Gtn mình bán cũng gần hết rồi. Còn ít GTN giữ lại để thử cảm giác đc hoà tan vào VLC xem tn, dù sao thì mihnhf cũng kỳ vọng sau khi quy đổi ra VLC, giá vận động cho mình gỡ chút .

2 Likes

HHV: một trong những mã mình quan tâm, bên cạnh “người khổng lồ” CII. Đầu Tư Công chắc chắn là câu chuyện được bàn luận nhiều nhất thời gian qua. Cá nhân mình nghĩ HHV tạo đáy ở 22 là phù hợp. Nếu bạn muốn “bắt đáy” thì có thể xem xét ở vùng giá này. Tuy nhiên, mình nghĩ lợi nhuận mà HHV đem lại cho NĐT sẽ không được tối ưu lắm. Cơ bản HHV là bình thường. Vùng mua hợp lý: 20.00 - 22.00. Phù hợp T+ theo tuần.

@kelauca16

194 Likes

Bác cho Em xin ý kiến về con hax ạ! Cảm ơn bác nhiều.

1 Likes

@Zich7, mình chỉ xin góp ý thôi ạ :four_leaf_clover:

DTD: là cổ phiếu mình yêu thích nhất năm 2020, nhưng tất cả những lý do cho sự yêu thích đó đã mất đi từ cuối năm 2021. Không phải do giá giảm mạnh, mà vì những yếu tố củng cố niềm tin của mình đã thay đổi. Không biết có bác nào có cảm nhận như mình không nhỉ? DTD bây giờ đã “bớt” tốt hơn xưa, mặc dù nền giá đã tăng. Về cơ bản là tốt, phù hợp với đầu tư giá trị. Đối với mục đích hướng đến lợi ích ngắn hạn thì hiện tại chưa phải thời điểm thích hợp. DTD đang vào trend giảm và sẽ kiểm định lại ngưỡng 40. Chưa có vùng mua hợp lý. Sẽ đánh giá lại sau.

DPR: cty tốt, cơ bản tốt. Tuy nhiên bác hỏi lúc này thì muộn rồi. Hiện tại giá đã tăng khá nhiều từ mốc 65 và đang điều chỉnh. Đến hết tháng 3/2022, nếu DPR giữ được giá trên 70 thì có khả năng quay lại trend tăng. Ngoài ra, thanh khoản thấp cũng là một vấn đề cần lưu ý. Vùng mua hợp lý: Dưới 71. Phù hợp T+ theo từng tháng.

CKG: là một dạng cổ phiếu “bị lãng quên”, “túc tắc” đi lên và được các đội nhóm khai quật như phát hiện “kho báu” vào giữa năm 2021. Khi đó, bản thân mình cũng có vào CKG và thật sự rất mừng vì nhận được khoản lợi nhuận lớn. Hiện tại, CKG vẫn đang nằm trong danh mục theo dõi của mình. Cơ bản CKG là tốt, BLĐ ổn và đội lái cũng “nhẹ nhàng”. Nếu bác quan tâm em nó thì có thể chờ ở ga 25, vì CKG vẫn chưa thoát khỏi trend giảm. Vùng mua hợp lý: 25.00 - 26.00. Phù hợp T+ 3 tháng.

++ Mình nhận thấy bác chọn cổ phiếu dựa vào các yếu tố cơ bản (FA) nhưng điểm mua lại thường ở vùng Bán. Điều này có thể ảnh hưởng đến kết quả đầu tư của bác. Mình nghĩ bác nên tìm hiểu thêm một vài chỉ báo kỹ thuật, sẽ hỗ trợ cho quyết định giao dịch của bác tốt hơn.

197 Likes

Kpf thì sao bạn ơi, cảm ơn bạn

1 Likes

Bác chủ có biết là mình học hỏi rất nhiều về các cổ qua các bài phân tích rất hay. Cảm ơn bác, khuya rồi còn thức :shamrock::two_hearts:!

1 Likes

HAX: bác có đang sở hữu cp HAX không? Nếu có thì bác có thể chốt lãi để “làm vòng mới” được rồi. Hầu như trên mọi mặt trận, các nhóm uy tín đều đồng thuận “ủn” HAX đi lên theo câu chuyện Thập Kỷ Ô Tô. Nhà mình cũng có ô tô nhưng dạo này xăng dầu khan hiếm quá nên chuyển sang xe đạp để lợi xăng hơn rồi. Về kỹ thuật ô tô mình cũng biết chút chút… à hơi lạc đề rồi nhỉ? :rofl:

HAX đã giúp nhiều NĐT chuyển từ xe máy lên ô tô, trong đó nhiều bác cũng đang là khách hàng của cty. Cá nhân mình nghĩ tương lai HAX sẽ sáng hơn nữa nếu không có sự cản lối của “messi” Mercedes-Benz Vietnam Star. Hiện tại, HAX đang vào pha giảm trong trend tăng. Vì vậy, đợi các bác chốt lãi xong vùng này thì cơ hội lại xuất hiện. Vùng mua hợp lý: 32.00 - 33.50. Phù hợp T+ theo tuần hoặc dài hạn trên 12 tháng.

@Lxuri

196 Likes

KPF: thanh khoản thấp quá ạ. Cá nhân mình nghĩ bác nên theo dõi thôi, dù có tăng giá thế nào đi nữa. Mặc cho LNST 2021 tăng 316.5% so với năm 2020 thì vẫn không đủ thuyết phục để ra một quyết định “đầu cơ”. Hiện tại, KPF sẽ dập dình quanh 15 một thời gian để chờ tín hiệu của dòng tiền. Mình bỏ ngỏ quan điểm về KPF vì chưa đủ thông tin để đánh giá. Vùng mua phù hợp: Dưới 15. Phù hợp T+ theo tuần.

@Toannguyen

193 Likes

Vâng, cảm ơn bác :blush:

Khi viết nhận xét, mình muốn người đọc ngay cả khi chưa từng biết mã cổ phiếu đó cũng có thể có một chút “hiểu biết” về doanh nghiệp. Nôm na là: Khi bạn hiểu rõ một vấn đề nào đó rồi thì luôn biết cách truyền đạt đơn giản và dễ hiểu nhất cho người khác.

Chỉ vậy thôi ạ :ok_woman:

195 Likes

Hi @WINTERBEAR! Hôm nay DPM có một màn trình diễn đặc sắc rồi nhỉ! “ Ngưỡng 50” cũng vượt nhẹ nhàng. Nhưng hôm nay mình cũng không cảm thấy vui vì cảnh Người dân Ukraine tháo chạy, dòng người tị nạn vì chiến tranh.:cry::cry::cry:

2 Likes

Vâng bác. Mặc dù mình cũng có tìm hiểu nhưng khi chiến tranh xảy ra thì “người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt” thôi ạ. Chỉ cầu mong số người thương vong vì cuộc chiến sẽ ở mức thấp nhất có thể, kể cả binh sĩ và người dân vô tội. Xin gác chuyện này sang một bên ạ. :pray: :pray: :pray:

Về DPM, hôm nay là phiên ấn tượng bác nhỉ? :clap: :clap: :clap: Nhưng chưa thể gọi là vượt 50 nhẹ nhàng được. Hai mình cùng tiếp tục ngồi xem buổi trình diễn có cái kết như thế nào nhé bác. Bác khoan vội rời ghế mà di chuyển sang “cánh gà” nha :blush:

196 Likes

:shamrock::shamrock::shamrock:… chúc chủ top và mn ngày mới an lành!

2 Likes

Hôm nay thứ 6. Bác nào bán chốt lãi rồi thì đừng “mua đuổi” các mã xanh nhé. Đầu tuần sau có giá tốt hơn. :sunflower:

196 Likes

Mình mới 7 nghiệp nên chập chững vào CK, rết hên là mình tìm dc topic của bạn Gấu đông… mình học hỏi dc rất nhiều. Tks bạn nhiều nhiều :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Cám ơn bác nhé . Mình mua DTD giá có 2x thôi , còn CKG thì mới tìm , nên chờ điểm mua của cụ để vào .

1 Likes