[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Chị Gấu ơi nhận định giúp e HID với ạ, em cảm ơn chị❤

2 Likes

Bcg hnay trên 25, vậy mua gia tăng được không cô gái tốt bụng, xin cảm ơn.

2 Likes

Thật vui nếu được bác chủ nhận xét về SSI, TCH và PVI. Trân trọng những đóng góp của bác chủ.
Nếu đã quá khuya thì bác chủ có thể gác lại câu trả lời.
Bác chủ không rảnh nhưng cũng reply không sót 1 comment nào. Thực sự trân quý!!!

2 Likes

Có xèng thì vào giải cứu MKP . đi đang lỗ nặng đây :sweat_smile:

tí xanh đỏ này thì mình chưa hiểu ý bác Gấu lắm. Giải thích giùm mình đc không bác ơi :smiley: à mà khi nào vào được vòng mới bác nhỉ?

1 Likes

Bác gấu cho mình hỏi mã SRA chiều mua với nhé. Tks bác.

1 Likes

Ô hay, tối nay anh em câu hội về đây đông vui nhỉ? Cảm ơn vì sự chờ đợi. Cùng bắt đầu thôi :smiling_face_with_three_hearts:

274847795_1225132967893441_4667002270153022236_n

210 Likes

E chưa lên tàu chờ chỉnh nên còn cân nhắc bác à. Xin bác một mã tốt để lên tàu dịp này

CMX mình đã có nhận xét vào ngày 21/2/2022 rồi (trích dẫn bên dưới). Nếu lúc đó bác có xem thì bây giờ cũng có thể chốt lãi rồi. Đây là cổ tốt. Mà mình đã khen thì không nên nhiều lời nữa. Quan điểm của mình vẫn không thay đổi. Nên giữ và gia tăng :four_leaf_clover:

@Kitty

194 Likes

Em thấy ngưỡng mộ chị quá! Chúc chị luôn xinh đẹp và hạnh phúc nhé! :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Mình cũng ngưỡng mộ bạn í. Kiến thức rộng và tài ăn nói cũng rất dễ mến. Bác Gấu có giọng văn truyền tải thông tin mà người đọc vô cùng muốn nghe tiếp. Mong rằng bác ý luôn khoẻ mạnh và tâm huyết thêm nhiều bài giúp bà con và cả nhiều f0 sau này nữa

3 Likes

IDJ mình cũng đã có nhận xét vào ngày 19/2/2022 rồi và… ôi chao! Từ lúc đó đến nay nó không khác gì so với dự đoán của mình :rofl: :rofl: :rofl: Trường hợp của IDJ thì mua bán quyền mua loạn cả lên. Cá nhân mình nghĩ vẫn chưa ổn để vào đâu ạ.

@FanPD

196 Likes

Cảm ơn bác Winterbear đã dành thời gian trả lời m nha. Chúc bác buổi tối vui vẻ!

1 Likes

SSN: một mã thú vị với mình. Năm 2021, SSN bị hạn chế giao dịch và đây là mã mình chọn để trải nghiệm cảm giác giao dịch 1 ngày trong một tuần như thế nào. Có bác nào đã từng mua cp dạng này chưa nhỉ? Khi đó may mắn mình “ẵm” được khoản lãi từ 6 lên 10, nhưng vì quá “buồn ngủ” nên lỡ tay bán mất em nó :slightly_smiling_face: Đến hiện tại, SSN cơ bản là xấu cùng với thanh khoản quá thấp nên không phải là lựa chọn phù hợp với bất kì mục đích nào. Chưa có vùng mua hợp lý. Chỉ nên theo dõi.

DL1: Tập đoàn Alpha 7, cái tên như một nhân vật siêu anh hùng nào đó, nhưng thay vì bay lên thì anh chàng “chúi” thẳng xuống mặt đất. Chưa hết, website cty là “a7group.vn” là thấy đầy sự uy tín rồi :sweat_smile: Đùa tí thôi. DL1 cơ bản là chưa tốt. BLĐ thì thay đổi Điều lệ công ty liên tục để tìm ra lối đi mới cho cty. Chính họ còn đang loay hoay thì NĐT cần phải kiên nhẫn chờ đợi. Một cái tên đẹp không đồng nghĩa với một cty tốt. Hiện tại, DL1 đang tích lũy trên ngưỡng 10. Chưa có xu hướng nào rõ ràng cả. Cần một phiên tăng mạnh trong tháng 3/2022 để đánh giá lại. Chưa có vùng mua hợp lý.

Nếu so SSNDL1 thì DL1 là lựa chọn tốt hơn. Tuy nhiên, cá nhân mình nghĩ cả hai đều nên bỏ qua. Chưa nên vào.

@Thaotrang

200 Likes

Chào buổi tối @WINTERBEAR,
Cám ơn về những chia sẻ, tư vấn tinh tế của bạn. Mình là người mới nên đọc và có note lại một số comment của bạn để học hỏi và xây dựng cho mình nhãn quan từ các nhận định liên quan tới mỗi CP.
Từ góc nhìn kỹ thuật của bạn thì hiện tượng hôm nay khối lượng giao dịch HPG rất lớn có ẩn chứa điều gì ko ạ?
Ngoài ra, nhờ bạn phân tích so sánh giữa một số cặp cổ phiếu theo nhóm ngành theo hướng ngắn vs dài hạn để mình học hỏi thêm. Tất nhiên là nếu có thể thôi ạ vì mình hiểu là bạn cũng rất bận.

• FMC vs MPC
  • GVR vs DPR
  • HLD* vs TID

Trân quý!

2 Likes

Như nhận xét trước của mình. Nếu đầu tư dài hạn trên 12 tháng thì cứ mua để dành thôi. Hiện tại, đang vào “vòng mới” rồi nhưng với kiểu “mặn mà” của “lái” DVG thì sẽ có nhịp cho các bác chốt lãi. Canh chỉnh để vào nhé. Vùng mua hợp lý: Dưới 14.

@Thaotrang @tunglinhhumg

198 Likes

Cảm ơn bác Gấu, comment nào của bác cũng đọc, tuy kiến thức hạn hẹp còn chưa hiểu hết ý của bác nhwung cảm nhận bác tâm huyết với từng comment của các bác ở đây! Chúc bác ngủ ngon và nhiều sức khỏe!

1 Likes

CMX mình đã nhận xét ở trên rồi nên xin trích dẫn lại bên dưới.

VTV: Cổ tốt, cơ bản tốt. Mình rất thích những dạng cty như VTV. Ngành nghề tập trung, dễ hiểu và không có quá nhiều “mộng tưởng” về tương lai. Bé nhỏ nhưng có võ. Vùng mua hợp lý: Dưới 10. Phù hợp T+ 6 tháng.

ONE: một phiên bản trái ngược với VTV ở trên. Thanh khoản đột biến 2 phiên gần đây nhằm tạo sự chú ý, như cái tên cty vậy. Mặc dù IPO từ năm 2008 nhưng vấn đề cơ bản nhất của cty vẫn nằm ở tầm nhìn lãnh đạo. Ở viễn cảnh tốt hơn thì ONE có thể đã có mức giá cao hơn hiện tại. Là một cty Công nghệ thông tin và Viễn thông thì sự đổi mới là quan trọng, vậy mà nhìn lại những “người anh em” cùng thời thì là một sự chậm tiến. Cơ bản không có gì để phân tích. Chưa có vùng mua hợp lý. Khi nào thanh khoản duy trì ổn định trên 200k mỗi phiên sẽ đánh giá lại.

@Tranthien207

193 Likes

Mình có 1 mã cổ phiếu ngày thứ 6.
Đang kỳ vọng về mệnh sau khi hoàn thành nhà máy NĐ TB2.
Mai cũng là ngày thứ 6 rồi.

1 Likes

HID: bác nên cẩn trọng với cái nhóm “VẼ TRANH TÍM” trên diễn đàn. Trước đây, khi HID đạt giá trên 12 thì lại khuyến nghị tiếp tục mua vào và kết quả sau đó thế nào thì cũng rõ. Trong các đội nhóm thì mình không “ưa” cái nhóm này nhất. HID cũng là mã hưởng lợi từ Đầu tư Công nên không thể nhanh tăng giá được, nếu có cũng chỉ là “nét vẽ” của lái thôi. Cơ bản HID là tốt nhưng bị chi phối nhiều. Cá nhân mình nghĩ HID rất đáng đầu tư dài hạn. Còn về “lướt sóng” thì phải “nương theo lái”. Hiện tại, HID đang lập thế cân bằng quanh mệnh, cần một phiên tăng mạnh và duy trì giá trên 12 đến hết tháng 3 để xác nhận xu hướng tăng. Vùng mua hợp lý: Dưới 12. Phù hợp T+ 3 tháng hoặc dài hạn trên 12 tháng.

+++ Chúc bác đạt được những kết quả như tên tài khoản @muagocbanngon:sweat_smile:

200 Likes