[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Nhờ bạn WINTERBEAR nhận xét cổ Har dùm. Thank!

1 Likes

Chị tư vấn giúp em những mã đang giữ ita 17.113, scr 24.107, dlg 8.923 ạ. Cảm ơn chị

2 Likes

Cảm ơn anh em đã kiên nhẫn chờ đợi. Chúng ta lại bắt đầu thôi! :clap: :clap:

197 Likes

HHS có nhận định gì không chủ top

2 Likes

Định hỏi bác có zoom nào mình vào theo thì thấy cty ck “một mình ên”:laughing:

1 Likes

Hi bác cho mình xin nhận định về NLG chiều mua thêm (nên mua thêm vùng giá nào) và nắm giữ trong vòng 2 năm - mình đã mua giá 57 vào 3 tháng trước và vẫn túc tắc gom thêm sau những lần thăng trầm - có lúc đỉnh 67 mình ko bán, hiện tại giá trung bình 54 và có tỷ trọng khá cao trong danh mục đầu tư.

1 Likes

API: Hầu hết các tin tốt đã phản ánh vào vận động giá vừa qua. Bác nào mua được giá vùng đáy đợt rồi thì cũng đã có thành quả đáng kể rồi. Bây giờ là lúc nghỉ ngơi và theo các thông báo kế tiếp về việc phát hành CP thưởng. Các bác có nhận xét gì về việc phát hành CP ESOP và chào bán riêng lẻ CP không? Cá nhân mình nghĩ đây là “cách pha loãng” mất 5 nhưng lại được 10. Hiện tại, chưa có vùng mua hợp lý. Sẽ đánh giá lại khi giá vượt 80 với thanh khoản trung bình thấp. Có lãi thì chốt xanh nhé bác.

PFL: Một mã CP nằm trong danh mục đầu tư của mình. Hiện nhiều bác đã chốt được hơn 30% lợi nhuận rồi. Lái PFL “đánh vui” nên bác canh nhịp chỉnh mạnh để vào nhé, có thể được vài vòng để tiến về mốc 20. Vùng mua hợp lý: Dưới 11. Phù hợp T+ theo ngày.

195 Likes

DBC: ừmmm, có một đội bên F3xx dạo trước đã PR rất bài bản và nhận được rất nhiều sự ủng hộ, sau đó thì lặn mất tăm. Đợt tăng giá thịt lợn chỉ là một phần nhỏ của nguyên nhân tăng giá CP vừa qua mà thôi. Đội lái DBC đánh rất “nét” và bây giờ vẫn thế. Hiện tại, nếu đã có lãi thì bác chốt lãi nhé. Cần thêm 5 phiên kiểm định lại mốc 75. Vùng mua hợp lý: Dưới 75. Phù hợp T+ theo tuần.

Khuyến khích “nằm im” theo dõi.

194 Likes

xin đánh giá cổ phiếu HAR

1 Likes

HAR: là một trong số mã CP được chào mua rất nhiều trên diễn đàn nhưng thanh khoản thì không tương xứng. Không thể chối cãi HAR là một CP siêu đầu cơ. Các NĐT đã từng được “lên mây” cũng như “xuống hố” đều là chứng nhân lịch sử cả rồi. Trong số đó, bạn bè của mình thì đều nhắc nhở phải tránh xa em nó. Tuy nhiên, ở đâu có cơ hội thì ở đó có mình thôi. Vùng mua hợp lý: 8.50 - 9.00. Chờ xác nhận của một phiên tăng mạnh. Mình bỏ qua FA và TA với trường hợp của HAR. Phù hợp T+ theo ngày. Có lãi rồi thì phải chốt dứt khoát.

197 Likes

thank

1 Likes

thank bac

1 Likes

Bạn như VanGaCK ý nhỉ , nhờ bạn xem hộ mình mã BVH, KTS,PCE, PRE nhé

1 Likes

Thank!

1 Likes

ITA: có vẻ giá trung bình của bác hơi cao nhưng dài hạn vẫn đang hợp lý. Không vấn đề gì nếu tiếp tục “ngâm rượu” em nó thêm 8 tháng nữa. Tuy nhiên, tốt hơn mình nghĩ nên bán giá cao rồi sau đó theo nhịp vận động vào lại, nếu bác vẫn đam mê ITA. Vùng giá bán: 19.00 - 19.80. Phù hợp T+ theo tuần hoặc dài hạn trên 12 tháng.

SCR: mình đã nhận xét ở trên nên xin phép trích dẫn lại bên dưới. Với giá trung bình 24.107, mình nghĩ bác nên cắt lỗ và canh nhịp vào lại sẽ phù hợp hơn. Trường hợp bác đầu tư giá trị thì nên tham khảo thêm ý kiến của các cao thủ khác nha, mình không đặt cược gì vào tương lai của SCR vì chưa rõ ràng.

DLG: Bác “đu” cao quá rồi. Cá nhân mình khuyến khích cắt lỗ sang mã khác. DLG vẫn đang trong giai đoạn tìm kiếm một phép màu.

196 Likes

HHS: không… còn gì để nói. Với HHS không có khái niệm TA và FA. Chỉ có một tấm lòng “sắt đá” thì có thể nhận được chút “lộc lá”. HHS thường được chọn để làm CP mẫu trong việc thực tập tâm lý cho các bạn mới tiếp xúc với chứng khoán. Vì lý do tế nhị nào đó mà tất cả họ đều trở nên mạnh mẽ :sweat_smile: Bỏ qua HHS nha bác. Chưa có vùng mua hợp lý.

195 Likes

Chúc bác ngủ ngon :heart_eyes::two_hearts:!

1 Likes

Bác có muốn tham gia không? Tôi sẽ nhường ghế chủ tịch cho bác và tất cả vị trí trong cty :slightly_smiling_face:

194 Likes

Thanks nhiều

1 Likes

Cảm ơn bác. Khi nghe được chia sẻ này thì mình hiểu được một phần nào đó những trải nghiệm vừa qua của bác. Mình rất trân trọng điều đó :four_leaf_clover:

NLG: Cổ tốt. Cơ bản tốt. Cộng đồng cổ đông nắm giữ rất ổn định. Không có gì phải lo lắng kể cả lúc bình minh và khi chiều tà. Về chiều mua thêm, bác cứ canh giá đỏ mà gom nha. Quan trọng là bác phải chắc chắn thời gian nắm giữ 2 năm như đã định. Vùng mua tốt: Dưới 60. Phù hợp đầu tư dài hạn trên 12 tháng.

197 Likes