Hoà Phát: Có thực sự xấu như những gì đang chia sẻ?

Hoá ra là do ông thần VEIL bán ròng :frowning:

1 Likes

Ông này bán ròng từ lâu rùi mà bác, bán từ 2021 tới giờ chưa xong á.

Ý là bảo ông này bán ròng trong 3 tháng từ T3-T6. Nó bán ròng 34,4tr cổ thì cũng góp 1 phần vào giá giảm :slight_smile: trong khi đó BCTC Q1 vẫn rất đẹp. CHờ BCTC Q2 xem A Long có xấu như gì anh ấy nói không :slight_smile:. Theo tôi BCTC Q2 vẫn on track theo kế hoạch năm

1 Likes

Bác có thể tham khảo bài viết và các cmt bên trên nhé. Mình nói rất rõ rùi đó ạ.

Trong phim fast and furious 7 có đoạn cuối phim khi Letty bắt đầu có trí nhớ lại thì cô ấy đã hỏi Dom :“Tại sao anh không nói cho em biết mình là vợ chồng” thì Dom trả lời:“Vì chung ta không thể nói với một người rằng họ yêu ta”.

Thế nên khi chủ tịch đã nói kết quả kinh doanh quý 2 tệ hại là có cái lý của nó, đừng nên hi vọng quá các bác nhé.

HPG chia xong còn 22 gì đó, nhưng phải ôm hàng mấy tháng nên bà con ko thích

1 Likes

Pha loãng nhưng k đồng pha với việc kinh doanh tốt lên thì chỉ có lợi cho doanh nghiệp về mặt dài hạn, còn trong ngắn hạn thì sẽ rất khó chịu ạ.

1 Likes

Cuối cùng thì câu chuyện noá sẽ như này nhé. Có người sẵn sàng yêu xa vài năm đợi ny đi du học về, nhưng cũng có người thì sẽ chia tay luôn khi biết phải yêu xa. Vì trong thời gian đó là đủ dài để có nhiều chuyện thay đổi về mặt bản chất và FA rùi. Anh chị em xem video này đi, anh lính di nghĩa vụ 2 năm về thì nyc đã có con rùi nhé

1 Likes

Năm nay thép hơi te tua nhỉ

2 Likes

Vị thế tốt để cơ cấu thì ai cũng hi vọng nó sẽ hồi. Giờ bảo bán đi sang mã khác thì hầu hết sẽ không làm ạ.
Thôi thì cơ cấu dần ạ. Tài khoản của mình thì mình lo chứ chủ tịch còn bận với những kế hoạch và tầm nhìn xa.

Thời điểm này để nói bán hàng nếu anh chị kẹp sâu là rất khó. Mình cũng đang cầm những vị thế khá đẹp BSR MIG HDG, khi nào đảo hết hàng sẽ lựa chọn một loạt mới. Các ứng cử viên sáng giá nhất sẽ là các mã giảm mạnh nhất đợt này. Anh chị em ráng theo dõi để có thêm điểm vào trung bình giá hợp lý nhé.

2 Likes

thép te tua là theo VNI, riêng HPG ăn đòn vì tại game của nó. Bao giờ xong game thì nó bật như tôm tươi bất kể tình trạng chung của ngành sắt thép ra sao

Túm váy lại: HPG là 1 trong 2 mã xứng đáng nắm giữ nhất trên 3 sàn VNI này. Còn vào hàng thời điểm nào là tuỳ khẩu vị mỗi người

2 Likes

Nghe nói HPG lên 12x, gấp 4 lần vốn hóa hiện nay, tức khoảng 24 tỉ $, vào hẳn top 4 dn thép hàng đầu thế giố, bất chấp sản lượng. Bất chấp thế giới ra sao, tiền nhiều như lá mít, múc húc xúc. Tây lông táng ròng hơn tỉ $, 160k cổ đông chuần bị giàu rồi.

Ảnh này là vốn hóa hpg khi đạt đỉnh tháng 10 2021 nhé

5 Likes

Huyền thoại của “không quan tâm đến giá cổ phiếu” =))

1 Likes

thuonge cd hoà móm.không dúp được dì.thương mồm.nhận cổ thưởng lại cắm.lí do bọn to nó sút.:laughing:

1 Likes

bọn dragon,ssi đó.bảo nó đẩy cao lên bán đi.

1 Likes

tháng 10 năm ngoái.ssi resort hô lãi to tướng đó.bao thằng chết toi. :laughing:

1 Likes

tôi không ác í.sát muối cho anh em nhớ.bai.

1 Likes