Hội giữ HVG

Tự chịu trách nhiệm với hành động mình làm thôi

Chuẩn đấy, mà tớ đi xin lộc cho bác Minh rồi, năm nay bác ấy 68 tuổi sẽ đại lộc đại cát

Vãi chưởng, bạn đi xin lộc cho bác minh thật á :rofl::rofl::rofl:

Tất nhiên là thật rồi bác, liên quan đến thần thánh tâm linh là không thể nói vớ vẩn được, bác ấy khoẻ mạnh công ty làm ăn tốt thì chúng ta mới thơm lây được

Ok bác, bác Minh phúc dày phết nhỉ,có cả người dưng đi cầu tài lộc sức khoẻ cho, hehe

Group này giờ thành group tấu hài rồi

Tiễn vong

Người ta nói cũng có ý đúng mà😁

1 Likes

Thế các bác có tin gì thì cho ae biết đi, hay là ngồi xó chờ đợi người khác :rofl::rofl::rofl:

Thì xác định nhấc đít ra về rồi thì ngồi xó thôi😁

Thị trường nhiều tiền trở lại rồi, các anh lớn lại bắt đầu cuộc đi săn mới

Tiền các anh giữ giá sang tay chư nho le ai vào đâu, mấy người bạn nghe mình chia sẻ về case HVG và xem lại lịch sử DN lên san vốn hóa tăng gấp chuc vài chục lần mà cô dong van nghèo là biết rồi

Gửi NH 9% khỏi mệt óc, lên đây toàn các bác muốn thịt gà ăn được 1-3% là khó rồi, rủi ro mất nhiều phải vài chục % mới xứng

AGF lỗ thế mà SCiC định giá giá tối thiểu trên 20k để đấu giá. Đúng là tay to tư duy nó vẫn khác.

Liên quan đến cpnn thì nó ảo tung chảo lắm bác.
Cty tôi làm ăn chẳng ra mẹ ji mà nó thoái dc 40k/cp mới kinh!

Các bác lái ở đây có thể giúp dân ko chuyen hiểu vì sao SSI có vốn hóa vài tỷ vài chục tỷ khi lên san giờ thành vài chục ngàn tỷ vậy a, nghĩa là cty giau lên pko, có phải chủ doanh nghiệp có từ vài tỷ thành vài chục ngàn tỷ, giàu mà sao những người tham gia là cổ đông ko giau tương xứng

Câu trả lời là gì vậy nhi, hỏi thật lòng

Có người hỏi vốn hóa là định giá DN ban đầu có vài tỷ vài chục tỷ mà sau tgian định giá vài chục ngàn tỷ nghĩa là sao

Câu hỏi này mình cũng bi nên nhớ may anh siêu lái ở đây chắc hiểu nên thu hỏi xem

1 Likes

Tại báo cáo kiểm toán 2022, AGF có tổng nợ 500 tỷ. Nhưng tại Long xuyên, AGF có đến 6 xí nghiệp, chỉ riêng hai xí nghiệp AGF8 và AGF9, văn phòng công ty có diện tích đất 35.200 m2. Bạn nào ở Long xuyên cũng biết giá đất Long xuyên không dưới 40 triệu/m2, vậy 35.200m2 của hai xí nghiệp AGF8, AGF9, văn phòng công ty có giá 1.400 tỷ, trừ 500 tỷ tổng nợ cũng đã dư ra 900 tỷ. Cho nên, Công ty kinh doanh vốn nhà nước định giá cổ phần khởi điểm AGF để đấu giá ngày 18/04/2023 là 25 ngàn/cổ phiếu là không sai. Việc Nhà nước thoái vốn tại AGF có thể nên xem là điều HVG nên trông đợi. Vì nếu sau ngày 18/04/2023, kết quả đấu giá là HVG trúng đấu giá thì HVG có toàn quyền quyết định đất xí nghiêp ở tại đô thị loại 1 của AGF, Những đất xí nghiệp của AGF có vị trí gần sông lớn và trục đường quốc lộ 91 rất đẹp tại Bình Khánh và Mỹ Thới, không ai giữ làm xí nghiệp nếu có toàn quyền quyết định khi không còn vướng sở hữu nhà nước, mà bán cho đơn vị kinh doanh bất động sản để Họ chuyển đổi mục đích sử dụng và qua đó mang vốn về cho HVG, góp phần xóa lỗ lũy kế của HVG. Tuy nhiên, Bạn nào theo mua AGF sẽ có rủi ro là nếu HVG sở hữu gần hết AGF, thì AGF sẽ bị hủy tư cách đại chúng qua đó bị hủy giao dịch.

2 Likes

Thị trường tiền rẻ lại bắt đầu, bác chủ tịch không tận dụng cơ hội mà kiếm tiền trên thị trường huy động vốn từ chứng khoán, cứ đi tính toán mấy đồng với mấy thằng nhỏ lẻ, tầm nhìn tủn mủn quá

1 Likes

Bác Lái ngây thơ quá.

1 Likes

Tiền lại rẻ , tiền lại chảy vào chứng khoán thôi

1 Likes

Bác lái ssi a ko muốn trả lời thì thôi

Ngơ ngác ko hiểu sao định giá DN từ vài tỷ thành vài chục ngàn tỷ, lên san giàu vậy mà có ai mua ssi giàu giống vậy ko, sao nghe nói ai chơi ck ko thấy giàu mà mất tiền thôi

Vì có người hỏi mình bi nên mới lên đây hỏi mấy anh siêu lái