Hội giữ HVG

Thằng con việt thắng này hvg còn sở hữu ko các bác ??

Việt thắng được chỉ đạo bán thức ăn nuôi cá cho các hộ nông dân khó khăn với chính sách bán trước thu tiền sau khi bán được cá và người chỉ đạo chính là bác minh, nói vậy là bác tự hiểu rồi đúng ko, hơn nữa việt thắng đang kinh doanh rất tốt, nợ hơn 1k tỷ từ 2019 vẫn trả lãi bình thường, dòng tiền rất ổn định

Chính sách thế à? Chính sách này hơi nguy hiểm vì giờ lạm phát cao, CTY nợ nhiều nếu bán được cá ko sao, ko bán đk cá hơi mệt chưa kể nhiều nơi cố tình nợ. Theo tôi nếu CTY có chính sách đó thật thì nên xem xét lại ít nhất thu lại vốn đã nếu ko rất rủi ro trong giai đọan này

1 Likes

Làm gì cũg có mặt lợi mặt hại, bác nhìn mặt xấu thì cũg có mặt tốt của nó, bằg cách đó mà việt thắng vẫn bán được hàng trog giai đoạn kém của cá tra ấy là năm 2020, thêm nữa bán theo phương thức này luôn kèm với 1 số điều khoản mà từ đó hùng vương sẽ mua được nguồn nguyên liệu cá tra với số lượng ổn định và giá cả hợp lí hơn, hiệu quả hay ko thì các bác cứ ngẫm mà xem khi việt thắng vay hơn 1000 tỷ tức là 1 năm nó phải trả tầm 60-80 tỷ tiền lãi và nó vẫn trả thoải mái, bác minh còn chiếm được cảm tình rất lớn với bà con nôg dân nữa ấy

1K tỷ thì lãi suất giờ ko có 6-8% đâu, nó phải gấp đôi…nếu mua cá lại tức là đổi lại cá còn đỡ chứ ko cũng hơi mệt…Nhưng bên Việt Tháng này trước bọn Vin mua lại nó lãi ầm ầm thì cứ theo cách đấy mà chiến thôi…giờ làm cách này lại sợ theo vết xe cũ…

1 Likes

Túm lại là cty đag tốt từng ngày nhưg bác minh vẫn giấu, các bác update thường xuyên thông tin tài chính trả nợ cho ae xem nhé, e nghĩ lãnh đạo muốn giấu tình hình công ty trong thời buổi thông tin 4.0 này khó lắm, thanks

Ok bạn, update theo quý nhé, tức là hẹn tầm tháng 3 tháng 6 tháng 9 và tháng 12 nhé, năm nay por19 vào tháng 9 nữa, nhưng thông tin por19 thì public ai cũg biết thôi

Tháng 1 lần đi bác ơi, tầm vài năm nữa hvg ổn định xog trả cổ tức đều như này thì quá ngon, bỏ 1.7 tỷ bây giờ đến nữa mỗi năm làm 1 tỏi cổ tức

Bác bình tĩnh, tháng 1 lần ko có gì thay đổi mấy, 3 tháng 1 lần mới có nhiều cái để nói, cứ yên tâm với tình hình thế giới hiện tại và tình hình cơ cấu của công ty cho đến thời điểm này là đều rất tích cực, như em quan sát thì chỉ tầm 1-2 năm nữa là cơ cấu xog ngon lành chỗ nợ xấu còn lại rồi chuyển sang giai đoạn tiền lãi sinh ra trả cổ tức thôi, ko còn xa đâu

Sao mày biết hay vậy, tao thấy thời lão minh cũg sắp đến rồi chắc cuối năm nay hoặc năm sau thôi làm đéo gì đến vài ba năm nữa lúc ấy lão mừng thọ 70 cmnr à :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

https://thuysanvietnam.com.vn/giup-nguoi-nuoi-ca-tra-vuot-kho/
Bài này nói về vụ bán cám gói đầu nè anh. Giá Hùng Vương mua cá của dân là 23k mà năm 21 giá cá tra chung là 31k ak. Em thấy bác Minh có kinh nghiệm vụ này rồi hồi năm 2012 hay 2013 bác ấy cũng làm 1 đợt có hiệu quả lắm.

Con thủy sản tắc vân này nợ xịn mà còn trả vãn nợ gốc luôn là đủ thấy tình hình “sáng” thế nào rồi

Đợi bác minh cơ cấu 1-2k tỷ nữa xog bác ấy có tiền là quay ra kéo giá cổ phiếu ngay, nhưg phải kiên nhẫn hơi lâu đó các bác 1 năm tầm 500 tỷ thì chắc phải tốn 2 năm nữa , nhưg múc trước lấy vị thế thì tốt hơn

tỷ phú đô la có dấu má thì up lên cho ae nhìn xem ntn…chứ nhìn như thế này tớ ngồi gõ 5p là có luôn…còn nếu như ảnh bạn gửi thì cũng tàm tạm thôi, chứ em giảm được 10% trong khi bọn THủy sản năm ngoái lãi gấp 2 lần em ấy trả được tý thì hơi ít, có thể chưa full công suất hay chỉ gia công

`

1 Likes

Ối, cái này public mà bác, tra cic tất cả cty con của hvg là ra hết, cứ nhắm mấy cái nợ xấu nhóm 5 mà xem, vì dù giấu kiểu gì cũg phải trả đi mấy cái nợ ấy mà còn vay ngân hàg làm ăn

Trả 200 tỷ gốc và 400 tỷ lãi là tầm 600 tỷ mà bác bảo ít thì chịu, e cứ túc tắc có tiền là múc, giá bây giờ đag hợp lí, vài năm nữa có khi cổ tức 1000/cp thì hời to, por19 năm nay mà nó về 0 thì xuất mỹ ngag vhc luôn ấy chứ

cám ơn các ae

2 Likes

Cảm ơn các bạn nhé, ae tự tin múc thêm, kể cả mua 3k/cp mà sau được nhận cổ tức như anv 1k/cp thì cũng xứng đáng để cho con cháu

Tình hình này cuối tuần có giá thơm😁

Cứ có tiền là túc tắc nhặt, giá đang thơm