Hội giữ HVG

Ko cần bán đâu bác, tự cân đối được tài chính rồi, kho lạnh vẫn giữ để kinh doanh đó, như số liệu của bác ở trên, nợ nhóm 5 công ty con là 800 tỷ thêm con mẹ 1300 tỷ nữa thì tổng nợ nhóm 5 là 2100 tỷ cuối năm con sa đéc trả hết nợ rồi thì nợ nhóm 5 còn có 2000 tỷ, nếu bán kho lạnh đi thì thừa hẳn ra 1000 tỷ vì lúc ấy số nợ còn lại toàn nợ tốt nhóm 1

Cũng chưa thể tăng ngay được dù tình hình cty tốt lên, lí do vì

1. Lái và bác Minh chưa đồng thuận vì còn muốn gom hàng
  2. Toàn bộ tiền lãi đang có bác minh dành để trả nợ dần và quay vốn làm ăn nên chưa thể có tiền kéo giá cp được
    Vì vậy giai đoạn này nhân tiện lái đang ép về giá thấp và chưa đánh lên nhỏ lẻ chúng ta cũg có thời gian kiếm thêm tiền tích thêm cp

Cụ lấy đâu con số nợ nhóm 5 của cty mẹ HVG là 1,300 tỷ thế? Thế là mới tăng hay sao vì tháng 8/2022 mình check trên CIC thì HVG chỉ còn khoản nợ 513 tỷ với VCB. Mà khoản nợ này cũng đã được tái cơ cấu gia hạn thêm 8 năm và được VCB đưa ra ngoại bảng!

Giá này là quá thấp với tiềm năng của cty,cộng thêm tin tốt của ngành nữa khả năng e nó lên dc giá 5😁

Lên thì lên được tốt, nhưg nếu ko có sự đồng thuận của lái thì nhỏ lẻ ko thể làm nó lên được đâu, bác oánh chứng lâu rồi bác chắc tự hiểu ko phải giải thích nữa

Giữ dc kho lạnh về dài hạn thì tốt,nhưng trước mắt nợ nhiều quá th8f nên đẩy đi để giải quyết khó khăn trước mắt😅

Khi ae nhỏ lẻ có thông tin thì bác cũng nên hiểu là thông tin sao lại lọt ra ngoài.con này lình xình cũng lâu rồi.Thị trường chung ko quá xấu đợt rồi khả năng nó đã neo ở giá 4

Bác tra lại đi nhá, chính xác là 1344 tỷ , trong đó 500 tỷ là nợ xấu còn 800 tỷ là nợ cần chú ý đó, ấy là riêng con mẹ

Nói chung tầm này ko cần lo lắng tình hình cty nữa, giá cứ neo thấp thì chúng ta kiếm tiền túc tắc múc thêm

1 Likes

Mai khai xuân 10k lấy may😆

Cụ kia nói 1k3 tỷ là nợ nhóm 5 mà. Còn nợ của cty mẹ HVG là 500 tỷ nợ xấu bên VCB và 7xx tỷ bên BIDV thì check cái là ra, chả có j bí mật. Nợ bên BIDV cần chú ý j thì kg biết nhưng nó vẫn chưa bị coi là nợ xấu. Vẫn thấy được đảo đều đều.

1 Likes

Chắc cụ ý nhầm đó bác, thế thì nợ xấu nhóm 1 lại càng ít nữa , thế lại càng tốt ấy

Năm nay loanh quanh giá này ae túc tắc nhặt thêm, có tiền là lại tích sản

Bác thấy chưa, tình hình cty tốt hẳn luôn, nhưg lái chưa đồg thuận thì chưa thể lên được đâu, nên bây giờ việc cần làm là nhân lúc giácòn rẻ mà có tiền thì túc tắc múc tích sản thôi

Bác phải từ từ chứ.Nó đánh lên ngay lại lộ liễu quá ai dám chơi.
Bước 1: tuồn thông tin tích cực
B2: ra bctc=>giao dịch cả tuần
B3:kéo(phụ thuộc thị trường chung và thông tin vĩ mô của ngành)
P/s: mất tầm 3-5 tháng cho 1 game😁

Thôi kệ mợ nó , ae ta cứ có giá thơm là múc thôi, điều kiện để xét Por19 năm nay là có đơn hàng xuất trong năm ngoái đã đủ, por19 mà về 0 thì chả phải nói nhiều nữa

1 Likes

Định ko viết nhưng thấy các bác ngáo quá, giá này nếu lái nó bán thì kệ mịa nó vì nó muốn đạp hù doạ để lấy hàng nhưng anh em nhỏ lẻ giá này mà đi bán ra thì ngáo quá ngáo, tình hình công ty đang tốt lên từng ngày chưa kể tình hình thế giới cũg đag rất tốt cho ngành cá tra, chỉ cần cơ cấu xog 1-2k tỷ nợ nữa rồi lãi hàng năm tầm 500 tỷ(rất đơn giản với hvg khi por19 về 0) thì lúc ấy vốn hoá công ty ko thể dưới 2k tỷ được, điều ấy hoàn toàn có thể xảy ra trong 2 năm tới là 2024 lúc ấy bán giá 6-7 là còn rẻ tức là gấp vài lần bây giờ, thế mà các bác bán giá này thì chịu đấy,lái nó bán thì kệ mịa nó cho nó ngu nó mất hàng, 2 năm tới hvg ko quay trở lại bác minh ko quay trở lại em nghỉ luôn trứng cháo , rồi các bác xem

Mua lên thì sợ lỗ,đặt tham chiếu thì ko khớp dc.
Vãi lái😁

10 điểm cho nhận xét của bạn này, quá chuẩn, kệ cho lái làm trời làm bể xào nấu kiểu gì đi nữa thì vài ba năm nữa hvg sẽ khác, khác rất rất nhiều, giống người ta nói như là quạ hoá công

ANV lãi cũng chỉ tầm 600-700 tỷ tức là cũg tương đương tầm hvg năm nay, mà ấy là nó còn lợi thế xuất mỹ thuế là 0 đấy, vậy mà vốn hoá 4k tỷ, so sánh vậy để thấy cái kim dấu mãi trog bọc thì cũg lòi ra thôi