HOT ! Bài viết chấn động TTCK ! Lay động con tim , Giật mình kinh hoàng của 1 cao thủ nhân hàng nghìn lần tk

CÂU CHUYỆN ĐẦU TƯ NHÂN HÀNG TRĂM HÀNG NGHÌN LẦN TK… kHÔNG ĐỌC PHÍ ĐỜI !!
Đa phần đám đông vào ck với suy nghĩ rằng phải ăn phải giật của người khác mới giàu, vì vậy tâm lí họ luôn chộp giật, nhìn ngắn, ăn xổi… Nên họ ko thể hình dung nổi hành trình dài, cũng như nhìn đc cảnh giới cao nhất của đầu tư là tích sản mới siêu giàu . Tại sao vậy ??

• Cách đây 25 năm số tiền mua 1 xe máy = 3 lô đất giờ khoảng 5-10 tỷ lô.
  • 5 chỉ vàng mua đc 50 m2 mặt đường Khuất duy tiến, hoặc quanh Mĩ đình. Giờ bán rẻ rách 10 tỷ. Nếu ôm 5 chỉ vàng giờ hơn 30tr .kkk.
  • Nhà nước 25 năm trc đầu tư vào DIG đến 2017 lãi 300 lần khi thoái, để giờ khoảng 1500 lần . đó là thời nhà nước cha chung ko ai khóc còn thế.
  • 2007 giá dầu hơn 100usd. Giờ sau 15 năm vẫn loanh quanh giá đó, nó còn nhờ đột biến chiến tranh, ko thì còn thấp hơn 15 năm trước. Trong khi usd cũng mất giá thảm
    -25 năm trước Phú mĩ hưng, Thủ thiêm, ecopar, Mĩ đình, Đều vừa mua vừa xin… Giờ tăng cả chục nghìn lần.
  • DPM, PPC… Rất nhiều công ty sản xuất phải chi phí đầu tư xây nhà máy cố định lớn, ko mở rộng đc công suất, chỉ ăn giá sản phẩm nay tăng mai lại giảm => sau 15 năm nếu ôm từ 2007 giờ vẫn chỉ hòa.
    Chỉ có giá đất là tăng mãi tăng mãi hàng thập kỉ thiết lập mặt bằng giá mới mà nó ko bao giờ về đáy cũ . Đó mới chính là nơi tích sản để giàu sang. Càng cung tiền lớn đất càng giàu, đất ở VN mỗi năm giá tăng 20-30-50% lợi nhuận kép còn khủng hơn cả mức trung bình của W.Buffett. Cổ đất còn có thể tăng gấp 10 đất bởi quỹ đất nó khổng lồ và chênh địa tô lớn cũng như tốc độ mở rộng dự án. Đó cũng là lý do 8 năm qua hàng vạn cao thủ cắn xé A7 nhưng cứ sau thời gian chúng chết sạch còn A7 tài khoảng lại nở cấp số nhân… A7 đã x3000 lần tk sau 10 năm, phần lớn nhờ cổ đất… Chả mấy chốc có tên top người giàu nhất, trong khi 10 năm trc A7 gần như tay trắng.
    Cái đám đông chúng chỉ nhìn đc múc bank 34 chốt 36, cắt lỗ khi -7% thì giàu sao nổi ?? Uổng phí cuộc đời đầu tư . Còn A7 lại nghĩ rằng ck là nơi tích trữ sưu tầm tài sản, bởi tiền mất giá thảm lắm theo thời gian. Đó là nguồn gốc sự thành công, Thành công bằng trí tuệ hào sảng đàng hoàng = Cao thủ uy tín nhất lịch sử ck… Thị trường ck là cỗ máy tinh vi điều chuyển tài sản từ bọn nhìn ngắn sang kẻ nhìn xa mà thôi.
    Ngày nào A7 cũng nhận đc tin nhắn “ước gì gặp A7 sớm”.
    Nhưng đất ở VN 30 năm qua chưa bao giờ là muộn.
290 Likes

em bóc tem ạ

1 Likes

Em Vẫn cầm chắc cổ CEO Thầy ạ

3 Likes

Đọc bài của thầy mà dưng dưng nước mắt, may mà gặp thầy sớm. ^^

10 Likes

Đã múc cổ đất đầy tài khoản rồi à, quy phục là tốt rồi (^_^)

1 Likes

Từ khi theo A7 đầu tư quá nhàn
Thay vì trc kia suốt ngày soi bảng soi chart, mua bán như ăn cướp chộp giật, thì giờ đây cầm DIG thì kệ TT rung lắc biến động, ngày ngày lv kiếm tiền tích sản.
Nhàn hạ mà tài sản chỉ có tăng
Đúng là Cuộc đời thay đổi khi tư duy tầm nhìn thay đổi
Cảm ơn A7 đã truyền tải triết lý đầu tư siêu việt đến mọi người

28 Likes

Cầm CEO vẫn chưa về bờ anh A7

3 Likes

Ở cái tt đầy lừa lọc này chỉ có A7 là tử tế nhất nếu ko có thầy nđt chắc thua lỗ nhiều lắm cám ơn thầy

13 Likes

A7 ơi! A7 có thể chia sẻ thêm thông tin về CEO thời gian này được không? Thanks A7 nhiều nhiều akk <3

5 Likes

Dig ceo

2 Likes

Mang sách mà cho vào nồi nấu ăn đi ku ! Đọc cho lắm vào đầu có đạn ! Rất nhiều thằng giống vậy học thật giỏi sách vở nhưng đời thường tài chính thì ngu như tuất !

4 Likes

Vc7 vào đuoc ko sếp

1 Likes

CEO khủng đấy. 2022 thì khủng vừa nhưng 2023 cực khủng, vì hàng vân đồn bán tiến độ 18 tháng nên điểm rơi ln 2023 vân đồn + Mê linh.
Còn mấy trăm ha phú quốc như mỏ vàng

116 Likes

Ae bảo dnay A7 ít nói tới CEO kkk @Sieucophieu12345

9 Likes

Dig ceo top cung rồi, sắp bung nóc phải ko thầy ơi

3 Likes

Thầy bơm ôxi ít cho CEO cái. đợt này covid hơi đuối

1 Likes

Đội quân A7 đào tạo rắn mặt, tinh thần thép nhất CKVN.

24 Likes

qua tuần chạy nhé, hi vọng vượt đỉnh cũ

2 Likes

Quá chuẩn đại đô đốc. Em chứng kiến từ đất nhà em bán đi để đầu tư KD ngày trước. Nên khi mới quay lại chứng, nghe A7 nói về cổ đất, em lên tàu luôn.

6 Likes

Bác Thái dạo này chịu khó đeo bám A7 và AE cổ BDS nhỉ?

Bọn E éo mua sách của Bác đâu! Để tiền mua cổ BDS ngon hơn kkk

5 Likes