HOT ! Hành trình đi tìm sự giàu sang phú quý trong vài năm tới bạn ko thể thiếu bài viết vè vĩ mô kinh điển này ..ko đọc chết hay nghèo đừng đổ tại số

Nợ đang giãn thời gian 8.2% trên tổng dư nợ tầm hơn chục triệu tỷ là tầm 1tr tỷ đó. Giờ mà đất giảm 50% thì nợ xấu 2 triệu tỷ là ít

40 Likes

Mình nghĩ A7 đang cầm chừng thanh lọc nđt L14 đến ĐHCĐ, nên sẽ còn lình xình nữa, chứ muốn chạy thì h này chắc hơn 1tr/cp rồi.

1 Likes

Về sau dig , ceoblên hàng chục tỉ đô thì quy mô lfi cũng trở nên quá khủng, lúc đó vốn lớn thế có anht hưởng gì đến việc chọn cổ ko thầy

Hay quá thầy, đọc thông não bao nhiêu cảm ơn thầy

2 Likes

Chờ ngày LFI IPO tất tay cái đổi đời lần nữa sau vụ DIG CEO kk

1 Likes

Cảm ơn bác A7 đã thông não ae. Em lưu lại vào file cá nhân để kiểm chứng sau vài năm nữa ạ.

2 Likes

Các chuyên gia đang lỡ tàu , tranh thủ gom hàng nên chim lợn

Mấy ông chuyên gia cố tình ko hiểu hay thích làm khó
Đơn giản là tiền chạy đi đâu ta ở đó
Bgio ls giảm bơm kích thích kte là tiền nhiều
Tiền nhiều thì mất giá
Còn tsan ít là có giá
Cứ ôm tsan chống mất giá
Còn ttck bgio ls bank tăng hút tiền về khi ấy rơi vào đao chen
Mang tiếng bán sách tây tàu thấy fed tăng tý ls mà sợ sập rồi
Ấy vậy mà ls của ta ngày càng rẻ lại kêu nổ bong bóng vô lý vãi

1 Likes

Cảm ơn A7 với những chia sẻ rất tâm huyết.

dư nợ tín dụng toàn nền kte tính đến 12/2021 là 10.4 triệu tỷ. Nợ xấu thực ~ 8% số này. ae tự tính nhé !

7 Likes

Cứ cho lũ đó nói nhăng cuội đi, đến khi DIG xây cao ốc Trăm tầng thì lúc đó chúng mới trợn mắt tiếc

Lũ lừa ưa nặng nó ko thích giá sales, nó cứ phải xanh tím lịm 10 phiên nó mới vào cơ

VC7 …có gì?

2 dự án tại Huế
2 Dự án tại Hòa Bình
Tổng mức đầu tư 3.200 tỷ. Gấp mấy lần vốn hóa, gấp nhiều lần vốn chủ sở hữu.

Giá đất tăng mạnh … tổng Doanh thu gấp mấy lần tổng mức đầu tư???

Còn 1 loạt dự án tại Hòa Bình, Lạng Sơn, Bắc Giang, Quảng Trị … nữa. Tầm 12.000 tỷ nữa

1 Likes

Ae đã lãng quên một siêu phẩm TIG với 300ha Vườn Vua đang có doanh thu và đặc biệt với cua hoàng đế Alaska 38ha Vân Trì Hà Nội + 3 dự án 30.000m2 đất phố cổ nội đô lịch sử, Tổng tài sản 3k tỷ, không nợ 1 xu, KQKD 2021 đột biến, cổ tức 2021 15% mà thật là Ơ RÊ KA vốn hóa có 3k tỷ chưa bằng tổng ts ghi sổ trong khi quỹ đất đã hàng tỷ đô khi đất x2 x3. Còn so với hàng khác thì quỹ đất chưa chắc ăn đc mà nợ ngập mặt nợ cả cổ tức cổ đông mốc mõm mà vốn hóa cũng 20k 30k tỷ rồi. Nên dư địa của TIG thực sự khủng khiếp và trũng nhất thời đại. Mỏ vàng lộ thiên mà mn cứ cãi mấy thằng chuyên gia đểu làm gì.
https://www.facebook.com/270040777212945/posts/937902027093480/
TLSI huyền thoại với các deal: VEF, VCG, VCR, CCL nay cống hiến cho f247 một siêu phẩm long trời nở đất. :blush:
Link đó, ae vào có tích phân rất chuyên nghiệp của team mình.

PS: Cơ hội đến đôi khi gõ cửa nhà các bạn rất nhẹ nhưng các bạn đã bỏ qua. Đừng để lỡ như thế rồi sau này nhìn lại lại " ôi biết thế…" và nuối tiếc. :blush:

Thương bạn tin A7 mãi ko về bờ

Cứ đà này em dự là CEO và DIG sẽ sớm cô đặc và phi như ngựa, bởi rất nhiều nđt tin tưởng a A7 trong đó có em, em mới vào thị trường đầy cạm bẫy này nhưng may mắn biết tới A7, sau khi nghe thấy những chia sẻ từ A7 mà như tìm được chân kinh, ngộ ra và tin tưởng 100%. Khi mua vào DIG và CEO giá đang điểm cao nhất, những lúc -40% tài khoản vẫn có một niềm tin trọn vẹn vào thầy, và sẽ nắm giữ cp hết chu kỳ kinh tế này, đạt kỳ vọng đặt ra. Đời người rất ngắn em nghĩ nếu cơ hội đến chúng ta không biết nắm lấy thì sẽ chẳng còn gì, cảm ơn những kiến thức từ thầy A7 thật dễ hiểu và đỉnh cao!

4 Likes

Nếu không có A7 thì em cũng đã cắt lỗ như từng cắt lỗ HPG và MBB rồi, từ -40% đến nay em đã bắt đầu có lãi. Các bạn hãy nhớ nếu mua sai điểm mua mà có âm vài chục % mà cổ tốt thì hãy nắm giữ thật chặt, rồi cp lại hồi và tăng trở lại. Nhất là những cp A7 đã chia sẻ, nhảy ra nhảy vào lướt sóng theo có thể ăn vài chục % nhưng khi giá tăng cao lại không dám mua nữa mất đi cơ hội…

5 Likes

Mỗi ngày chim lợn có được 200k ko nhóc.có đi đổ xăng ko.tội cho con chim lợn nghèo rách

Mả mẹ mày cứ thích đi khóc thuê thế ku? Cả làng pic họ chửi cho bị điếc rồi hả?