Hot hot hot: Lãi suất liên ngân hàng giảm đứt phanh?

Gửi thì vẫn phải gửi về thôi anh ah.
Còn đợi tới lúc tỷ giá tốt trở lại thì còn rất lâu đó ah.
Làm gì cũng có lúc thịnh suy. Không thì mua nhà cưới vợ bên đó luôn ah :joy:

2 Likes

Các bác follow mình từ lâu chắc còn nhớ các topic của mình từ hồi Nga-Cà mới bắt đầu cuộc chiến.
Mình đã dự đoán chiến tranh Nga-Ukraina k làm liên minh châu Âu đoàn kết thêm mà nó chỉ làm sâu sắc những mâu thuẫn nội khối. Tiếc là sau khi bị khoá nick vĩnh viễn thì các topic đều đã bị mất đi rùi.
Với tình hình các nhà lãnh đạo Balan toàn phụ nữ sâu sắc như cơi đựng trầu thì khả năng cao là mâu thuẫn chưa hề có dấu hiệu giảm nhiệt.
Anh chị em trading ngắn hạn thì có nhiều cách timing khác nhau, còn mình chỉ vào hàng khi cảm thấy TT thực sự tạo đáy.

2 Likes

chim lợn ác nhỉ, cổ tăng từ đáy 3-40% rồi mà vẫn kêu.

tuỳ bác thôi. Thế tăng 3-40% từ đáy rồi bác đã tuwfchia 3 tài khoản còn chia 2 tài khoản chưa.

Tôi viết lên, ai cùng quan điểm hoặc tiếp nhận được quan điểm thì sẽ có cách hành động khác.

mắc cười thế, bạn là người đánh ngắn, cũng là người canh đáy để vào, rõ ràng là thị trường đã tạo đáy nhiều lần và phục hồi nhiều lần. (nhiều cổ cũng tương tự) thì rõ ràng điều bạn nói là vô ích đối với thị trường hiện tại. Còn việc cổ tạo đỉnh rồi giảm thì bạn rõ ràng nên biết điều đó mà né.

Không bác. Tôi chỉ canh đáy đi lên với uptrend.
Còn downtrend thì không. Khi nào tôi cảm thấy thực sự có đáy thì vào hàng.
Ai nghe, cùng quan điểm hoặc có thể tiếp nhận quan điểm họ sẽ có hướng hành động. Còn nếu k thì tham khảo thông tin.

2 Likes

Những cổ phiếu tôi cầm khi TT giảm cũng là nhũng mã cơ bản đang lên. Nói tóm lại chỉ đánh cổ phiếu uptrend trong TT uptrend càng tốt, còn nếu k thì sẽ là cổ phiếu uptrend trong TT downtrend. Tôi k đi canh cổ phiếu hồi downtrend trong TT downtrend bao giờ.

1 Likes

Bác cho e hỏi hcm nên bán hay giữ tiếp, tks bác!

1 Likes

Đâu phải ai cũng chờ đợi được đâu :pleading_face:

Rất đáng để chờ đợi đấy nhé.

1 Likes

Oh sao e lại bị khoá Nick bên kia vậy?

2 Likes

2 Likes

Kệ đi anh :rofl:

1 Likes

Bơm tiền qua kênh omo k thể ngăn được đà tăng của lãi suất. Điều tồi tệ nhất chưa xảy ra đâu nhoa.

1 Likes

Bán đi, lãi cũng bán, lỗ thì nghĩ thêm lần rồi bán :innocent:

3 Likes

Mặt trời chân lý chói qua tim rồi ah :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

1 Likes

Bắt đầu tăng tốc à nha.

1 Likes

Mặc dù hôm nay bơm 10k tỷ qua kênh omo kỳ hạn 7 ngày để làm dịu cơn khát vốn trên tt liên ngân hàng à nha.

1 Likes