Hot hot hot: Lãi suất liên ngân hàng giảm đứt phanh?

Gửi các bác các mã mạnh nhất ngành BĐS và Bank kêt phiên nay

2 Likes

Thoại bro ưi, pic này là pic cik gtk TPdn,… nha bro.

1 Likes

Bác nào thích có thể tham khảo, còn k hợp khẩu vị có thể lướt bác

Thế thì bác tự lập pic riêng đi nha bác.

1 Likes

Ý mình k muốn làm loãng topic. Trong topic này mình chỉ viết về lãi suất thôi ah. Nếu mình lập pic về quan điểm thị trờng, mời bro vào góp vui.

1 Likes

Lãi suất của bác ảnh hưởng bđs ngân hàng, em chỉ gửi 2 ngành này để mấy bác khác tham khảo thêm thôi

2 Likes

Okie bro. Mình lập pic này là pic về lãi suất, vĩ mô ah.
Thì chỉ bàn luận về những cái đó.

2 Likes

Tỷ giá dollar chợ đen đang căng hơn khá nhiều so với tỷ giá tại ngân hàng.
Bây giờ đúng nghĩa là thắt chặt một thị trường chính thống sẽ đẩy mạnh thị trường chợ đen.

1 Likes

Chứng chỉ tiền gửi là loại giấy tờ có giá do ngân hàng thương mại phát hành, bất cứ doanh nghiệp nào đòi phát hành chứng chỉ tiền gửi đều là lừa đảo nha các bác: Chứng chỉ tiền gửi là gì? Có ưu, nhược điểm như thế nào?

1 Likes

Thực ra như này, chúng ta có nhiều cách khác nhau để xác định xu hướng của toàn thị trường. Có thể nhìn từ hệ thống ngân hàng để xác định hướng đi của toàn thị trường, lãi suất tăng mạnh thì không phải chỉ ngân hàng hay BĐS dính chưởng mà thẻ tín dụng của chúng ta cũng dính chưởng luôn chứ tất cả các doanh nghiệp có vay nợ làm sao không ảnh hưởng ạ.

1 Likes

2 là ptkt. 3 là xác định hướng đi của từng mã trong vni rồi xác định hướng đi chung của toàn bộ thị trường. Tổng hợp được toàn bộ thì sẽ là tốt nhất.

1 Likes

Vì thế, có thể đang phân tích một xu hướng dài hạn thay vì nhìn xanh đỏ từng phiên để đánh giá thị trường. Như vậy sẽ bị loạn và cuốn vào vòng xoáy mua mua bán bán.

1 Likes

Mặt bằng lãi suất tín phiếu tăng từng ngày luôn ạ.

2 Likes

4 Likes

Topic về lãi suất,vĩ mô và tác động mang tính dài hạn tới TTCK. Không nhìn được dài hạn thì đánh ngắn rất dễ fail.

1 Likes

FED chỉ tăng lãi suất có 0.75%, và 2 quý liên tiếp tăng trưởng âm. Mr Biden lên báo nói rằng nền kinh tế đang đi đúng hướng, thậm chí còn có thông tin gói hỗ trợ 340 tỷ dollar.

1 Likes

Vậy những thông tin này tác động xấu hay tốt tới VNI? Như chúng ta biết, dollar càng tăng giá thì những tài sản bằng đồng đô như trái phiếu chính phủ Mỹ sẽ có giá hơn, và đối trọng của nó là các nước vay nợ bằng đồng đô sẽ suy yếu đi. FED tăng lãi suất điều hành, dollar tăng giá, giảm lạm phát, nguồn vốn quay trở lại Mỹ,… là những tác nhân khiến DJ xanh. Nhưng k có nghĩa là VNI được hưởng lợi.

1 Likes

Mình đứng ngoài cả 1 giai đoạn từ 1450 tới 1150 k tham gia bắt dao rơi, vì nhìn theo xu hướng dài hạn. Còn nếu thích đánh ngắn và bắt đáy, thì có lẽ đang kẹp rồi ah.

1 Likes

Nhà nhiều lương khô đem ra ăn lúc khó nha.

1 Likes

2 Likes