HOT !Sai lầm của số đông khiến họ đứt là nghĩ ôm tiền trong thập kỉ bơm tiền là an toàn là sống sót

Tạo lập dùng bao thủ đoạn, sau cùng cũng thua A7.

1 Likes

Thầy sang nhà Apec bàn vào sâu thêm CEO. mà giờ nhà Apec bỏ bạn cùng thuyền chốt lời hưởng thành quả rồi thầy ơi. cho nhà Apec vào lái CEO sẽ làm bẩn cổ phiếu như đội lái ngày xưa vào lái L14 đó thầy, Tốt nhất đuổi tụi Apec để cổ CEO có ngày về 500 đi thầy.

2 Likes

Chim lợn tự diệt! A7 chỉ cần tiếp tục phát tâm công đức bài viết,video…để phát triển tư duy,trí tuệ cho bà,con,anh,em,con cháu đất Việt ta là happy lắm rồi!

Thầy A7 hiền trí, nhóm bạn tốt LFI, tủ sách tinh hoa: charly munger, buffet,peterlynch…Ba báu vật!

Cụ nào bán hôm nay để giữ tiền mặt qua tết là cắt đúng bẹn, ra tết phải bù thêm 30% tiền mới mua đủ số lượng cổ phiếu bán hôm nay kkk

18 Likes

H bạch tạng khả năng còn chui rúc hố xí thầy A7 để rình Thầy ỉa mấy cục 1 ngày ấy nhỉ😆

4 Likes

Theo A7 học được thực tế kinh điển thanh lọc 3 độc Tham ,sân ,si. Hình thành 3 gốc Đạo đức_trí tuệ_nghị lực.Thu về 3 báu vật : Thầy hiền tri_nhóm bạn tốt LFI_Video,sách tinh hoa…

5 Likes

ôi APEC . Hàng rẻ rách từ BLĐ cho đến nhân viên. Đất thì ở khỉ ho cò gáy có khi 10 năm nữa thì lên giá đấy nhưng chắc chả còn thiên thời. BLĐ thì toàn hô khẩu hiệu đọc bài nguyện thề cái mẹ gì ấy như 1 giáo phái. công trình thì xấu. nói chung là né né

Khởi nghĩa theo thiên thời a7 thôi

3 Likes

Chả bít các cậu thế nào chứ tớ vẫn còn 128% sau 6 phiên nằm sàn, nhiều pha thế này nhờn thuốc mất rùi

1 Likes

giờ m theo a7 hay tin chim lợn,đảo ngũ đc rồi,những thằng non như m ko cưỡi đc xích thố đâu,sẽ rớt sớm thôi

Cứ mỗi lần bị đạp sàn, cổ CEO mình lại tăng trong kho. Sợ mai không có hàng để mua.

Tiền mặt là tài sản kém chất nhất trong các loại tài sản

Bạn xem thuyết minh là ra à

Tuân lệnh thầy

trước đó bao nhiêu 1 bát vậy?

Kể cho các bạn nghe câu chuyện vui vui về bố mình, để biết tại sao 99.99% nhà đầu tư nhỏ lẻ ở Việt Nam mãi mãi FOMO, mãi mãi hoảng loạn, và tầm nhìn không bao giờ qua được T+3:

• Lần đầu tiên mở tài khoản cho ông cụ, tôi đã dặn là ông chỉ được đăng nhập để xem cho vui chứ mua bán thế nào để tôi lo. Thế mà một ngày đẹp trời tôi vẫn thấy ông cụ táy máy vào bán cổ phiếu trong danh mục để múc FLC, vì theo ông cụ bảo, là “thấy nó đang tăng mạnh mà giá thì đang rẻ quá con ạ”. Tôi hãi quá :laughing: nên đã phải đổi mật khẩu không cho cụ đăng nhập nữa và thay vào đó chụp hình tài khoản gửi cho cụ hằng ngày.

• Lúc tôi đầu tư cho cụ từ 500 triệu lên 10 tỷ, rồi 13 tỷ, tuyệt nhiên không thấy cụ than vãn sao giàu nhanh quá. Nhưng mà chỉ cần 1 tuần Tân Hoàng Minh bỏ cọc tài khoản của cụ về còn 10 tỷ là cụ khóc lóc trách móc tôi “Sao không biết ăn non chốt lời trước khi sập, mày làm bay mất cả cái nhà rồi con ạ, giờ biết làm sao đây…? Thôi cắt lỗ cứu được chút nào hay chút đó con ạ”. → Khi thị trường sập, nhà đầu tư nhỏ lẻ họ không nhớ đã lời bao nhiêu đâu, mà chỉ nhìn thấy số lãi bị giảm đi rồi kêu gào giống như mình bị phá sản mất hết tiền thôi.

• Lúc tôi mua những cổ phiếu như L14, cụ chỉ nhìn thị giá rồi bảo tôi "Cổ này giá cao quá rồi con ạ, nó tăng nhiều quá rồi sao con vẫn mua? Trên sàn có nhiều cổ phiếu mười mấy, 20 ngàn rẻ quá sao con không mua?"

Tất nhiên tôi chỉ buồn cười chứ không trách cụ bao giờ. Vì tôi biết 99.99% nhà đầu tư nhỏ lẻ tham gia chứng khoán ở Việt Nam cũng giống như cụ thôi :laughing:

15 Likes

HOT nhất hôm nay: kinh nghiệm mua-bán hàng của A7. Ai không đọc sẽ hối hận