HU4 có được gọi là siêu cổ?

• Dự án khu đô thị Sông Đơ tổng diện tích 68.8ha nằm trung tâm tp Sầm Sơn – Thanh Hóa
    +Cách bãi tắm Sầm Sơn 800m
    +Đã san lấp mặt bằng xong, đang xây thô nhà mẫu khu liền kề và biệt thư
    +Xây thô khu trung tâm thương mai và khu thương mại dịch vụ
    +Đường và hạ tầng hoàn thiện tương đối

• Dự án kcn sầm sơn rộng 220 ha

• HU4 vừa chi ra 109 tỷ mua 4.2ha đất trung tâm thành phố Thanh Hóa, chỉ chờ xây biệt thự lên bán

• Trong báo cáo quý 4 của HU4
    +Mục dở dở dang và bds thành phẩm ghi nhận hơn 500 tỷ dở dang và 100 tỷ hơn thành phẩm
    +Giá vốn đất khu này từ 4.1-4.5tr/m2 đất nền
    +Giá bán của chủ đầu tư chào bán là 15tr/m2
    +Với mức tồn kho hiện tại thì doanh thu mang về khoảng 1500 tỷ và ln khoảng 1000 tỷ trước thuế

Vốn hóa hiện tại HU4 đang ở mức 250 tỷ quá rẻ so với tài sản đang sở hữu

7 Likes

con này có vẻ ổn nhỉ, upcom nên ít thông tin

1 Likes

chính thế nó càng ngon đó bác! ít người biết mới có giá này k thì phải 4x rồi!

có vẻ như 1 mình lái độc diễn thì phải

1 Likes

e nào có phải lái bác ơi :((( e mà lái đc e oánh lên 50 luôn rồi :))) thấy ngon vào chia sẻ với mn thôi ạ!

HU4 khả năng có câu chuyện lái mới đánh lên

Ngon lắm đó bác! E mới tìm hiểu thêm đc mấy cái, để lúc nào rảnh tổng hợp viết lên mn đọc.

Đã gọi là “siêu cổ” thì phải tăng cỡ 20-30 lần trở lên cụ ạ
ví dụ: vnm, vcs, l14
còn 1 số cp được 1 số nhà đầu tư ck tham gia thị trường trên chục năm có thể gọi là dày dạn tung hô siêu cổ xong lên 20%-30% thì tèo
Góp ý vui với cụ, sai sót bỏ qua nhé…

bác nói chuẩn, thế nên e mới “?” để sau kiểm chứng :))) mà x3x5 thôi e đã mừng rơi nước mắt rồi :)))

Cập nhật dự án Sông Đơ:

• Dự án 68.8 ha nhân 30% tính ra khoảng 26 ha thương phẩm đã bán xong thời đoạn 1 và 4; bán đc gần 50% thời đoạn 3; còn lại thời đoạn 2
  • Giá vốn 4.1tr-4.5tr/m2
  • Giá bán dao động từ 10-15tr/m2
  • Doanh thu dự tính trên dưới 3000 tỷ
  • Đã trích trước chi phí bán hàng và giá vốn hàng bán
  • Chưa hạch toán lợi nhuận (do cần tiền để xây tiếp với tránh chưa nộp thuế)
  • Tổng tồn kho tính tới BCTC quý 4/2020 là 618 tỷ

Quá thơm ngon ngọt nước ạ! Đoạn sau mà hạch toán thì chỉ có tiền tiền và tiền thôi đó các bác!

con hàng dưới giá trị, nhều ko chắc con này có thể x2-x3 nhẹ nhàng

Nhưng con này có múc thì văn nghệ tý thôi, chứ mà tham thì k biết tn

Năm nay 6x nổi k nhỉ,con này khỏe đấy

Mã này mình ăn 1 lần rồi, vào lúc giá hơn 9k bán 20k. Đang tính vào lại

1 Likes

Siêu cổ hay không thì còn phải xem, Có đất có cát đó. Lãnh đạo cầm ít cổ phiếu nên biên lợi nhuận mỏng như tờ giấy, chắc chuyển sân sau. Nhưng bù lại đang có yếu tố thoái vốn lên đánh lên

Bác ơi. Bác xem lại trên Vietstock. Lãnh đạo cầm gần hết rồi đó BÁC. Còn ít hàng nhỏ lẻ bên ngoài thôi.

Công ty mẹ cầm 50%. Lãnh đạo cầm như này. Mà có 15tr cp. Nghĩ xem nó mà book lợi nhuận, chia tách, đất Thanh Hóa có thiên thời. Cảng biển nước sâu có, KCN có, đất ngay vị trí vàng, Sungroup đang xây bên cạnh dự án sông đơ, bên kia là FLC, …

Họ và tên Chức vụ Năm sinh Cổ phần nắm giữ T/G • Ông Lê Quang Hiệp CTHĐQT 1962 3,880,900 N/A • Ông Đoàn Văn Thanh TVHĐQT 1973 1,509,100 N/A • Ông Nguyễn Việt Hùng GĐ/TVHĐQT 1979 2,425,400 N/A • Ông Lê Đỗ Thắng TVHĐQT/Phó GĐ 1974 20,700 N/A • Bà Nguyễn Thị Nhan KTT/TVHĐQT 1972 20,280 N/A • Ông Hoàng Anh Tuấn Phó GĐ 1963 81,859 N/A • Ông Nguyễn Văn Huyên Phó GĐ 1962 58,000 N/A • Bà Nguyễn Thị Thanh Thúy TBKS 1973 2,240 N/A • Bà Nguyễn Thị Hoa Thành viên BKS 1988 - N/A • Bà Nguyễn Thị Yên Thành viên BKS 1984 6,795 N/A

Lđ rút ruột hết rồi cụ :frowning:

Ban lãnh đạo 2%,51% cty mẹ. Cty mẹ là công ty nhà nước. Cha chung không ai khóc đâu.
Sông đơ bán đc bao nhiêu rồi? Còn lại bao nhiêu?
Sau sông đơ thì dự án nào nữa để kì vọng?

1 Likes