Hướng dẫn thành viên mới & giải đáp thắc mắc trong việc sử dụng tính năng F247

Mod cho mình hỏi mình đăng nhập trên máy tính thì hiện thế này thì là sao ạ? Đăng nhập trên điện thoại vẫn bình thường ạ

Mod là admin đúng ko mọi người

Mình liên kết fb ko đc, mọi người liên kết được ko chỉ mình với

Admin cho mình hỏi với…thành viên mới làm sao lên cao thu rồi gạo cội nhỉ. Mình thấy các cụ ý có nhiều :heart: ơi là nhiều :heart:‍:fire:

Xin chào Mod. Cho mình hỏi cách để đưa ảnh lên f247 với. Mình chưa biết làm thế nào. Chèn ảnh minh họa vào nội dung bài viết ý. Ở điện thoai samsung nhé.

Suzy hỗ trợ thử:

1. Theo dõi chủ đề ntn
  2. Phần repply chỉ thấy icon người, không thấy nội dung. Muốn xem nội dung thì bấm vào icon đó. Nhưng khi xem rồi thì quay lại tìm chỗ cũ mất thời gian quá

1. để theo dõi chủ đề, bạn click vào biểu tượng chuông bên góc phải để chọn hình thức nhận thông báo tương ứng nhé.
  2. Câu này mình đang không hiểu lắm, bạn nói cụ thể hơn hoặc có ảnh chụp màn hình để mod support nhé!

Các tiêu chuẩn cho huy hiệu trung thủ, cao thủ, thành viên gạo cội như sau bạn nhé:

1. Trung thủ: Cấp bậc Trung thủ được cấp cho thành viên khi có ít nhất 200 bài viết hoặc bình luận
  2. Cao thủ: Cấp bậc Cao thủ được cấp cho thành viên khi có ít nhất 2000 bài viết hoặc bình luận
  3. Thành viên gạo cội: Cấp bậc Thành viên gạo cội được cấp cho thành viên khi có ít nhất 4000 bài viết hoặc bình luận

@Cpx10 @Trung_Vu_Khac cái này phát sinh do một số chính sách mới của Facebook với các trang liên kết, mod đang xử lý để mn đăng nhập qua FB bt nhé.

1 Likes

Cảm ơn bạn nhiều nhe! Cho mình hoi mình lập môt nick rôi bi khoa ngay ly do sai ơ chỗ …mình k biết sai gi… nick đo minh có thể mờ lại được không…vì chưa hiểu lên có thê vi pham! Mong quản trị thông cảm! Xin cảm ơn

Sory ly do khóa nick la “ở sai chỗ”

Cảm ơn mod, mình đã đăng nhập được rồi. Ngày mới sức khỏe và may mắn

Vd như mục này bạn trả lời mình nhưng mình kg thấy đc nội dung mình đã viết bên trên. Muốn thấy thì phải bấm vào avatar của mình trên đó, nó sẽ kéo lên đến nội dung mình đã viết.

Giờ mình muốn quay lại bài viết của bạn thì phải kéo thủ công xuống để tìm. Nhiều lúc píc dài tìm sẽ rất lâu.

Mod @Suzy ơi mình muốn xác thực để được tick xanh, mod hỗ trợ em với!

@suzy xem những thành viên trên có phần chửi thái quá trong topic của a dù không đả động đến cổ phiếu của họ, xem thế nào nhé :slight_smile:

2 Likes

Theo cá nhân tui , rất khoái F247 , nhưng cần lọc những thành phần chửi bới kích động xỉ nhục người khác.Tạo môi trường lành mạnh cho ace nhà đầu tư.

2 Likes

Tôi có góp ý với @suzy như sau: Có một số người không đóng góp gì cho diễn đàn mà chỉ quậy phá, trù ẻo, chửi bới người khác. Có thể loại bớt thành phần này bằng cách gắn cho mỗi người thêm một ký hiệu đánh giá xấu - ngón tay trỏ xuống (thumb down), và người nào bị quá nhiều đánh giá xấu (ví dụ 20) trong vòng 1 tuần thì phải bị chặn 1 tháng, rồi 3 tháng… không cho post tin lên f247. Như vậy f247 chắc chắn sẽ tốt đẹp và hiệu quả hơn.

1 Likes

Không có mục nhắn tin riêng cho 1 thành viên nào đó à Mod?

image
Bác bấm vào hình thành viên đó sẽ thấy nút Tin nhắn

1 Likes

Ad xinh đẹp cho mình hỏi là 2 bài mới nhất của mình tại sao đều bị xóa?
Cảm ơn Ad nhiều.