HUT- Hành trình vốn hóa TỶ Đô, Siêu cổ phiếu 2022 vươn tầm 1XX ( phần 2)

Các bác còn theo em không, hay các bác rời xa hết cả rồi.

Như mình đã từng phân tích ở bài viết. Nay cop phần này ra để anh em bình luận nhé:
Giờ em làm phép toán đơn giản thế này để các các Bác tính nhé:

Nếu HUT làm cái ví dạng Momo đến 2025 với thị phần khoảng 60% tổng số xe sẽ dung ví của VETC ( ước lượng khách sẽ thường xuyên duy trì lượng tiền trên ví khoảng 500K) thì số tiền mà HUT sẽ cầm hộ ( lãi vay =0) : 3 triệu xe x 500K/ tài khoản = 1.500 tỷ.

Em so với Ví MoMo như sau: tới năm 2019 Ví MoMo doanh thu hơn 4000 tỷ mà lỗ 800 tỷ ( hiện tại ví này đang được định giá tầm 2 tỷ đô). ( với khoảng 31 triệu khách hàng- tính tới 2022)

Tổng số lỗ mà VETC tới thời điểm hiện tại là hơn 420 tỷ ( số lỗ này chủ yếu là do chi phí để dán 1,1 triệu thẻ kia và các chi phí khác để hoàn thiện làn thu phí tự động thôi). Đây cũng là khoản lỗ dẫn tới công ty mẹ HUT bị lỗ trong thời gian vừa qua. Nhưng so với chi phí mà MOMO và các ví điện tử khác nó đã đốt để có khách hàng trong những năm qua là chả đáng kể gì!

Trong khi đó VETC gần như lúc nào cũng có tầm 1500 tỷ-2000 tỷ được doanh nghiệp sử dụng làm dòng tiền mà không phải trả lãi vay. Chưa hết, từ cái ví này phát triển dạng như MoMo tích hợp nhiều thứ mua sắm khác,với lợi thế có sẵn trong tay hàng triệu khách hàng hoạt động, và sẽ có hàng triệu khách hàng khác sẽ trải nghiệm và sử dụng cái ví này. Xem ra nó cũng kinh khủng đấy các Bác ạ.

**Vậy nếu ta tính toán nhẹ nhàng thì cái ví của HUT sẽ được định giá bao tiền nhỉ?

Khi phân tích và viết bài này thì đến em cũng không thể ngờ HUT lại có thể xử lý quả thu phí tự động nhanh thế. Tất cả nhờ vào quyết sách của Chính Phủ.
Quá tuyệt vời các Bác ạ!

Kính mời các Bác sang nhà mới nhé: HUT - TÁI CẤU TRÚC TOÀN DIỆN - Hoàn thiện hệ sinh thái khép kín>>> Siêu cổ phiếu là đây! ( Phần 3) - #2 bởi Duyhien

1 Likes