HVG con đường về 4x

Năm ngoái, tòa Phúc thẩm Mỹ có hai bản án cho Hùng vương. Bản án thứ giảm thuế còn 0,89 đô/kg là Por13, Hùng vương chỉ lấy lại vốn cho bản án này, không có lãi. Còn Bản án thứ hai là Por14 tòa án giữ nguyên múc thuế 3,87 đô/kg. Cái chết của Hùng vương là Por13 Mỹ công bố trễ cả năm, dẫn đến Hùng vương xuất cá lấn sang Por14 rồi đi luôn theo dòng nước.

3 Likes

không có tai nạn por14 chắc hùng vương cũng không bán mảng heo. đúng trận đó ám ảnh khá kinh hoàng nhà đầu tư đang mơ mộng trỏ lại ngôi vương bác Minh đang chém ngút cần câu thì một phát không lãi mà âm luôn một khúc.

1 Likes

nếu ở vài vị trí như bác Minh năm ấy chắc chúng ta sẽ tìm cách giữ lại chút tiền để dưỡng già sẽ không tập trung tất cả để bám trụ cho hùng vương. co lẽ vì diều này nên co khá nhiều anh em trông đó có tôi vẫn nắm giữ cổ phiếu hùng vương.

Bác nắm thông tin về hvg rõ quá, bác nắm giữ cp lâu chưa bác

Mình theo cổ phiếu anh Minh được 10 năm rồi, nhưng cũng có mua có bán, cho nên trung bình giá mua rất thấp.

Đúng là thời điểm bị áp thuế Por14 anh Minh nên thủ thân dưỡng già, vì tiền ký quỹ Por13, Por14 Hùng vương đóng theo Por12 chỉ 0.69 đô/kg, cho nên khi bị áp thuế 3,87 đô/kg thì tiền đã ký quỹ rất thấp so với tiền anh Minh phải đóng thêm hơn ngàn tỷ tiền thuế. Nếu anh Minh không đóng thêm hơn ngàn tỷ này, đồng nghĩa mất vĩnh viễn thị trường Mỹ. Mang hơn ngàn tỷ này tiếp tục làm ăn ở thị trường khác thì không biết có tốt hơn không. Nhưng dù sao mọi chuyện cũng sắp qua, dù sao thì sau 5 năm anh lại sắp có lại thị trường Mỹ dù cái giá phải trả quá đắc.

1 Likes

Thế thì bác là cổ đông lớn của hvg rồi

Giống mình, múc giá quanh 8 đây, đag ở mãi trên ngọn tre, xác định giữ cho con cháu, gần 5 năm rồi

1 Likes

Đợt ấy tưởng thaco vào hvg sẽ hồi sinh, nên mới múc , cứ quanh 8 múc, vì thấy giá ấy vẫn rẻ nếu hvg hồi sinh, ai ngờ tèo, may là tiền ấy là quỹ riêng của mình ko ả hưởng đến gia đình, nên xác định mất thì thôi, mà được thì để cho con cái nó hưởng cũg được

1 Likes

HVG sắp qua cơn bĩ cực đến hồi thái lai rồi nha ae.
Con cái nhiều quá, nuôi ko nổi thì chia bớt con cho Mỹ nuôi để mở rộng thêm thị trường.
Cửa binh của HVG rất rộng mở, quan trọng là bác Minh muốn sao thôi.
Dù sao thì trước đây HVG dám làm cái mà các công ty khác ko dám là đầu tư kho lạnh lớn nhất VN và ĐNA, lớn nhì thế giới về công suất thiết kế, mướn Nhật Bản và Châu Âu thiết kế và xây dựng. Chứng tỏ bác Minh rất tham vọng. Nếu bác Minh vẫn còn tham vọng thì ae nên tin tưởng.
Đã là đàn ông thì cần phải có tham vọng và ko đc làm tổn thương những người quan tâm đến mình.

1 Likes

Lâu lắm mới vào room, ae sôi nổi quá

1 Likes

HVG ngoại lệ nha bác. :relieved::relieved::relieved:

Tớ múc giá 8 còn chưa kêu ca gì đây :rofl::rofl:

HVG mua dc kg bạn

nhưng tôi múc bằng khỏa dự phòng để sinh thêm đứa thứ 3 vk tôi chốt cuối năm 2023 mà không giao dịch lại thì nghỉ đẻ đứa thứ ba. cụ thấy đau không?

Nay BIDV phát mại tài sản của HV, ko biết có ai mua không

Vậy số trời đã địn cụ chỉ nên đẻ 2 đứa thôi :rofl::rofl:

Vẫn không có gì mới nhé các ae, update tới 30-8-2023

3 Likes