HVG con đường về 4x

anh Minh chỉ có một người con gái sinh năm 1988, đã có gia đình, đi dạy Đại Học. Cô Hồng không tham gia bất cứ hoạt đồng điều hành nào của doanh nghiệp, học đại học và sau đại học tại Úc, về đi dạy rồi làm luận án tiến sĩ nhưng vẫn tiếp tục đi dạy. Có thể có bạn trẻ nào mua HVG cũng đã từng học cô này.

1 Likes

E đi tra thông tin của bác cung cấp thấy con gái bác Minh background tot quá mà những năm nay cô đó cung làm đề tài toàn liên quan đến xuất khẩu thuỷ sản mà, ko tham gia điều hành nhưng làm cố vấn chung vs ban quản trị hiện tại cũng ok.

1 Likes

ThS. Dương Ngọc Hồng hiện đang là Giảng viên tại Khoa Kinh doanh Quốc tế – Marketing. Cô có chuyên môn về Quản trị Kinh doanh, Kinh doanh Quốc tế và Quản trị chuỗi cung ứng. Cô hiện đang giảng dạy, đồng thời hướng dẫn sinh viên làm Khóa luận tốt nghiệp và Nghiên cứu khoa học. Những môn Cô đang đứng lớp: Kinh doanh Quốc tế, Marketing Quốc tế và Quản trị học. Năm 2011, cô tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Quản trị tại trường Đại học Monash (top 3 trường Đại học Kinh tế tại Úc). Năm 2012, Cô lấy bằng Thạc sĩ chuyên ngành Kinh doanh Quốc tế tại trường Đại học Latrobe (bằng danh dự dành cho sinh viên trong top 10 của Khóa). Năm 2016, Cô tiếp tục lấy bằng Thạc sĩ nghiên cứu tại trường Đại học Lille 2 (Pháp) chuyên ngành Quản trị. Hiện tại, Cô đang học Tiến sĩ tại trường Đại học Kinh tế Tp.HCM. Ngoài đứng lớp tại trường Đại học, Cô đã từng luyện thi IELTS tại trung tâm Anh văn cho sinh viên (bằng TESOL do A.T.A cấp năm 2014). Cô hiện có hơn 7 năm kinh nghiệm: 2 năm là Giảng viên Khoa Quản trị Kinh doanh tại Đại học Ngân hàng, 2 năm là Giảng viên Khoa Đào tạo Quốc tế tại Học viện Chính sách và Phát triển. Ngoài ra, Cô từng thỉnh giảng cho sinh viên nước ngoài tại trường Đại học Quốc tế Bắc Hà. Trong những năm vừa qua, Cô đã có hơn 10 công bố khoa học trên các tạp chí trong nước và quốc tế, cùng với nhiều bài tham luận trong các hội thảo quốc tế. Đồng thời cô cũng tham gia nhiều Đề tài cấp Cơ sở/Tỉnh/Bộ với vai trò thành viên. Lĩnh vực nghiên cứu quan tâm của Cô : Đổi mới sáng tạo, Chuỗi cung ứng và Quản trị chiến lược.

trưởng hợp SBV phải bán USD nhiều đến mức dự trữ ngoại hối chạm mức cảnh báo và lãi suất cũng tăng trên cả hai mặt trần mà chưa giải quyết được tỷ giá thì khả năng SBV sẽ phải dừng bán và can thiệp bằng kết hối - việc các doanh nghiệp phải bán lại ngoại tệ cho các NHTM (một phần hoặc toàn bộ) để tránh tình trạng nắm giữ làm căng thẳng tình hình tỷ giá. Nếu trường hợp này xảy ra, chuyên gia Wigroup cho rằng sẽ tác động tiêu cực đến thị trường chứng khoán và nhà đầu tư cần hết sức thận trọng.

1 Likes

Bác USD có thông tin gì về việc bán tài sản ko?

Bữa giờ kg thấy bác usd luôn :grin: bác ổn chứ

Họp hành xong báo chí nó còn ko thèm có 1 mẩu tin nào.Nghĩ nó chán!
ĐH xong cũng chẳng biết có ma nào nó mua những thứ định bán ko nữa.
Có ông hay nắm thông tin thì cũng mất tăm luôn​:sob::sob::sob:

Họp xong mọi người yên tĩnh quá nhỉ :grin:

Ko biết bác minh có làm gì mới ko ae nhỉ

1 Likes

Tầm này hold to die thôi. Ngân hàng đang thừa tiền, hi vọng không vặt trụi bác Minh để còn tái đầu tư

Cũng đâu có phương án nào khác :grin:. Đừng nghe những gì ông Minh hứa, hãy nhìn những gì ổng làm với cổ đông bao nhiêu năm qua.

1 Likes

Vấn đề là hôm trước có bác nào bảo giờ chỉ làm gia công thì ăn thua gì bác? Lấy đâu ra tiền mà quay vòng sx?

Nói như đấm vào tai ý. Vậy đi buôn mai thúy.
Đếm trên sàn xem bao nhiêu cty lợi nhuận dc 30%!?

Nghe nói cám được Thaco mua rồi, ko biết tin chính xác ko à. Nhắn hỏi Bác Minh thì nói chờ kiểm toán, bác này mất uy tín thật. ACE mua HNG tin tưởng bác Dương nhé, sắp hủy niêm yết nhưng an tâm, ĐHCD HNG bác Dương đã thông điệp vậy rồi, 2028 dự LN >2000 ty

1 Likes

Bạn hỏi anh Minh khi nào, hỏi khi nào giao dịch lại phải không, giờ nên tập trung yêu cầu ổng cho giao dịch lại, kế hoạch của ổng thì kệ ổng đi. Thaco mua đứt nhà máy thức ăn gia súc Việt Thắng Long An, Việt thắng đồng tháp thì vẫn thuộc anh Minh (50.3%) và công ty liên quan anh Vượng (40%). Tuy nhiên, anh Vương cũng ko ngó đến số cổ phần này, cũng ko cho người điều hành gi.

2 Likes

Bác nói chờ kiểm toán rồi mới tính giao dịch lại, thông tin Bác mới cho biết ạ

Hvg là món quà của thượng đế :grin::grin::grin: ae yên tĩnh quá

Ông chủ pic kiếm ăn tận bên nhật có chăm lo ji pic đâu :grin:

Tin tui đi Hvg là món quà của thượng đế giành cho con cháu chúng ta :grin:

Liệu cty tồn tại dc ko mà tính xa thế😁
Tôi mà dc quyết thì bán ■■■ nó hết đi chia nhau rồi ai về nhà nấy :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: