IDC .. ..hướng đến 1 DN tăng trưởng bền vững và lãi hàng tỷ đô để đầu tư

Nằm im đến thế mà lái vẫn chưa bỏ IDC ạ =))

Để xem tuần sau tín hiệu thế nào

Gom được giá tốt quá nên giờ bán vẫn lãi, nhưng uổng quá, kỳ vọng lớn cho IDC mà đến giờ vẫn chưa thấy gì

Cất lun cho bõ công b ạ

Nó chưa chuyển sàn mà, các bác đợi nó chuyển sàn rồi tính tiếp. Hiện tại là ai có hàng nên giữ, còn không chịu được thì cắt lựa chọn rất đơn giản. Nhưng mà các bác lại làm khó mình giữ rồi không có niềm tin, cắt thì sợ lỗ, cứ như vậy chỉ mệt não.

1 Likes

Cất vào tủ đi bác, mang tâm lý đầu tư thì phải kiên nhẫn.

1 Likes

Thấy không được thì cắt, vào con khác, thị trường nhiều game không chỉ mỗi con này tiềm năng, ôm lâu nặng đầu

Thanks các bác, tôi xem tuần sau thế nào, vẫn như tuần này thì ra dần thôi. Chờ đợi nhiều quá.

Cắt thì sợ mình vừa ra nó lên, giữ thì sợ phải ôm dăm ba năm không bán được. Hay người đời còn gọi là… FOMO :rofl:

1 Likes

Vậy nên em thấy vào bằng gì thì ra bằng cái đó. vào vì tin rằng IDC sẽ có giá 300K vậy đợi 300K hãy ra.
Vào vì niềm tin IDC lên 300K nhưng chưa được tháng nó down 30K đã không chịu được rồi thì sao sống được trong cái thị trường khốc liệt này. nói 5% thành công trong CK có vẻ hơi quá, em nghĩ chỉ 1% thôi.
Lúc chơi ai cũng nghĩ mình phải mua đáy bán đỉnh, nhưng toàn làm ngược lại mua đỉnh bán đáy rồi ngẩn ngơ tiếc.

Bác nên đợi nó chuyển sàn rồi ra quyết định, vì yếu tố biến động giá nhiều nhất là sau khi nó chuyển sàn, tuần sau so với tuần này chưa có nhiều thông tin hỗ trợ chỉ là khái niệm cận tết nguyên đán, mà tâm lý ai cũng mong ra tết thị trường hưng phấn.
Cách khác là bác giảm tỉ trọng nó xuống có thể cắt một phần 30 - 50%, chứ ra hết tâm lý chung là ít khi mua lại cổ phiếu mình đã thất bại, như thế sau này nó tăng mình lại ngồi tiếc.
Cái cay cú nhất không phải ở việc cắt lỗ, mà ở việc cắt xong thì nó tăng kk :innocent:

Chart đang downtrend rồi cô cô ơi. Chờ uptrend tính tiếp

Chart em thấy do mấy ông lái vẽ thôi, ông vẽ lên rồi vẽ xuống, bác nhìn mấy cổ đất xem, theo chart thì ai dám chơi.
Sáng sàn, chiều trần, sáng trần chiều sàn.
Kinh khủng khiếp, em hôm nọ thử vào giá sàn cổ đất, chiều trần luôn bảo sao không ham.
Tỉ lệ lướt lát nên có, còn những công ty làm ăn chuẩn chỉ thì nên kiến nhẫn

1 Likes

chart xấu quá tuần sau tôi bán sạch :face_vomiting:

1 Likes

Chuyển sàn xong ăn tiết canh tiếp. Đang lời ít thì bán gấp còn kịp!

Dân chúng không tin nó lên nên không đổ tiền vào thì lên bằng niềm tin à??? Bán gấp cho tôi!!!

2 Likes

Vâng, đây cũng chỉ là nhận định cá nhân của bác, nó không quyết định đến thị trường.
Bác tin thế nào thì bác quyết thế đó, em tin thế nào thì em làm thế đó.

Chỗ huynh đệ lâu năm nên Phi tôi mới khuyên! Bán gấp còn kịp! Qua tết lại xuống 3x thì khổ vợ con!

2 Likes

Em thì không tin huynh đệ nào trên chiến trường này, em chỉ tin vào tài khoản và bản thân thôi.
Nếu em lỗ do em ngu, nếu em có lời thì em hưởng.
Bác có lòng tốt thì bác cứ bác cứ lập pic riêng để khuyến cáo, ai tin bác tự người khác sẽ mò vào :innocent: ka ka

2 Likes