IDC- tổng công ty IDICO .. Siêu cổ phiếu BDS công nghiệp..!

Em người mới.đang tìm hiểu chắc vào em này trước các bác nhỉ

1 Likes

canh giá tốt vào bác, DN này đầu tư dài hạn tốt !
Đồng thời canh IJC tầm 22,x vào thêm để đa dạng hóa danh mục, với những người F0 nên thế

4 Likes

IDC quỹ đất lớn, chỉ cần quản trị tốt là sẽ ngon

2 Likes

Tháo gông xong thì chắc chắn là sẽ quản trị ngon rồi.
Tiềm lực IDC thì trên này có thông tin rồi đó.

1 Likes

chiều đánh trần thì kinh

TT đã tăng quyết đoán thế này thì IDC cũng sớm quay lại 48 như là mốc tâm lý ngắn hạn.

1 Likes

Ngành khu CN có con TIP là ngon nhất

3 Likes

IDC nhiều đất, giống con TIP

3 Likes

IDC chất lượng mà. Đã mua thì hold.

IDC sao còn giá này nhỉ, phải 100 k mới đúng giá trị thật

Chưa vượt đỉnh cũ sao lên dc 100k vượt dc đỉnh cũ Là tự tin mua tiếp

Bác nào mua trước khi nhà nước thoái vốn cách đây mấy tháng thì đến giờ lãi gấp 4 lần rồi

3 Likes

Cobethichdua đây :slight_smile: Giờ toàn bị gọi Là Cô bé thích đua

1 Likes

POW đang nắm giữ phần vốn nhà nước 51% ở PVM, không rõ bao giờ thì POW thoái vốn? Con PVM nổi tiếng nắm giữ nhiều đất vàng, đất kim cương. Nếu POW thoái vốn thì cổ phiếu PVM có sốt như vụ thoái vốn khách sạn Kim Liên hay không? Các cao thủ chứng khoán thử đánh giá xem game của con PVM này sẽ thế nào ạ?
PVM có 3 liên doanh với Nhật sản xuất phụ tùng ô tô, xe máy bán cho BMW, Honda, Harley Davidson… (không rõ có bán cho Vinfast không)

PVM và các cty con, cty liên kết nắm trong tay nhiều đất vàng ở Hà Nội, Đà Nẵng, ví dụ như lô đất 1827 m2 ở số 8 Tràng Thi (Hoàn Kiếm, HN), lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh, HN)…
Cty thành viên của PVM là DAESCO là đại lý rất lớn của hãng ô tô Mitsubishi, năm ngoái doanh thu hơn 800 tỷ, tương đương với số xe bán ra 1356 xe (chủ yếu là Xpander):

2 Likes

Vượt đỉnh cũ nào

Có bác nào có tin gì mới về KQKD Q1 của IDC ko? Tích lũy vùng này khá ổn. Nhưng kqkd năm ngoái mất điểm quá

Hôm qua cụ A7 bảo rồi, với BĐS thì view xa và view tương lai, chứ ko nhìn hiện tại. 2020 mới bắt đầu chuyển giao ở IDC nên chả có gì đột biến ở kết quả, kỳ vọng sớm là 2021. IDC nó còn nhiều đất chưa book lắm.

IDC đang tích lũy vùng 41-42 trước khi vọt lên 48 thôi

2 Likes

Kiên nhẫn và tin vào lái MinhPhuong ah.

1 Likes

Bác mua bao nhiêu tùy, cần gì cứ phải show mua với lãi lỗ làm gì nhỉ. Với vốn chừng đó nó chỉ là hạt tiêu trên này thôi.
Nhìn hơi ngứa mắt với bác qua mấy comments.
Sorry nếu tôi hơi thẳng tính.

1 Likes